ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ รถโดนคนขายพวงมาลัยขูด เพิ่มรูปแล้ว  (อ่าน 11076 ครั้ง)

ออฟไลน์ taweek

• Full Member
รอยที่เห็นในรูปผมว่าลบออกได้สบายมากครับ แค่ชั้นแลกเกอร์

ไปซื้อครีมลบรอยขีดข่วนมาเช็ดวนๆ เดี๋ยวก็เนียนครับ

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
ผมเวลาคนเดินมาใกล้รถมองกระจกตลอดครับ

จนเดินไปคันอื่น ยิ่งมอไซต์ยิ่งกลัวโดนเฉี่ยว

แต่จากที่ดูรอยรถแล้ว น่าจะขัดออกอยู่นะครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
จากฝั่งคนขับ เขาเดินอ้อมไปหลังรถ กับประตูหลังซ้ายเลยหรอครับ?

ผมว่าอาจจะเป็นเหตุที่อื่นที่เราไม่ทันสังเกตก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ Boom_kps

• Newbie
  • *
จากฝั่งคนขับ เขาเดินอ้อมไปหลังรถ กับประตูหลังซ้ายเลยหรอครับ?

ผมว่าอาจจะเป็นเหตุที่อื่นที่เราไม่ทันสังเกตก็ได้นะครับ
สังเกตุตอน มันเดินอ้อมหน้ารถไปแต่ตอนนั้นไม่ได้เอะใจอะไรเพราะคิดว่าคงไปขายคันอื่นต่อละมั้งครับ อีกอย่างฟังเพลงในรถด้วยเลยอาจไม่ได้ยินเสียงตอนขูดครับ

ออฟไลน์ voramit

• Newbie
  • *
น่าจะต้องทำสีใหม่ครับ