ผู้เขียน หัวข้อ: BMW 523i (E39) ชนเสาไฟเกือบขาดสองท่อน!! หน้าเซนทรัลแจ้งวัฒนะ  (อ่าน 11251 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
อุทาหรณ์ยามดึก! โชคดีที่เจ็บเล็กๆ ... เจ้าหน้าที่ อาสาสมัคร มูลนิธิร่วมกตัญญู เข้าสนับสนุนที่เกิดเหตุ นั่งส่วนบุคคล BMW รุ่น 523i ษจ 5231กทม. ชนเสาไฟฟ้าหน้าห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัล แจ้งวัฒนะ...
โชคดีที่ผู้บาดเจ็บเพียงเล็กน้อยเท่านั้น แต่สภาพรถเจ็บไม่ธรรมดาเลยครับ

คนขับโชคดีครับ  ดีนะไม่มีคนนั่งมาด้วย  สภาพรถตามนี้ครับ
https://www.facebook.com/Ruamkatanyu.News/posts/880861665264383

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2014, 22:22:53 โดย NamPTK_Gifted »

ออฟไลน์ shikimaru

รอดมาได้นี่สุดๆแล้ว แต่ยังงๆ เส้นนี้มันขับได้เร็วจนชนเสาไฟขาดขนาดนี้ได้ด้วยเหรอครับ ผมขับกลับสุพรรณผ่านเส้นนี้วันอาทิตย์ประจำ
เที่ยงคืน รถมันก็ยังมีระดับนึงเลยนะ

ออฟไลน์ toonze

พอด D-max ชนเสาไฟหัก หน้าบุบ บอกเสาไม่แข็งพอ รถโชคดีเจอเสาอ่อน 555

ออฟไลน์ delete

ดูสภาพรถ ไม่น่าเชื่อว่าคนขับบาดเจ็บเล็กน้อย

ดูสภาพรถ ไม่น่าเชื่อว่าคนขับบาดเจ็บเล็กน้อย
ก็ฝั่งคนขับมันไม่เป็นไรเลยนะ  ส่วนฝั่งคนนั่งเละครับ

ออฟไลน์ porasit33

"รถยุโรปออกแบบมาให้รับแรงกระแทก ยิ่งรถพังมากเท่าไหร่ คือรับแรงกระแทกมากเท่าไหร่ คนขับจะปลอดภัยมาก"
พอดีอ่านเจอในคอมเม้นครับ มีคนไลค์คอมเม้นเป็นสิบ

ผมว่า..จริงมันก็ไม่ต่างกับบริโอ้ฉีก 2 ท่อนเลยน่ะ ฮ่าาาา น่าจะมีใครมาฟันธงความเชื่อแบบนี้เนอะ

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
รอดมาได้นี่สุดๆแล้ว แต่ยังงๆ เส้นนี้มันขับได้เร็วจนชนเสาไฟขาดขนาดนี้ได้ด้วยเหรอครับ ผมขับกลับสุพรรณผ่านเส้นนี้วันอาทิตย์ประจำ
เที่ยงคืน รถมันก็ยังมีระดับนึงเลยนะ
เส้นนี้หลังสี่ทุ่มวิ่งกันโหดครับ ยิ่งสิบล้อนี่โผล่มาตลอดเหยียบกันสนั่นเลย ทั้งๆที่รถเยอะครับ

"รถยุโรปออกแบบมาให้รับแรงกระแทก ยิ่งรถพังมากเท่าไหร่ คือรับแรงกระแทกมากเท่าไหร่ คนขับจะปลอดภัยมาก"
พอดีอ่านเจอในคอมเม้นครับ มีคนไลค์คอมเม้นเป็นสิบ

ผมว่า..จริงมันก็ไม่ต่างกับบริโอ้ฉีก 2 ท่อนเลยน่ะ ฮ่าาาา น่าจะมีใครมาฟันธงความเชื่อแบบนี้เนอะ
ก็งงนะ  ถ้าเป็นรถญี่ปุ่น  ก็จะบอกว่ารถมันบาง   โครงสร้างไม่ดี   

ออฟไลน์ aobness

จังหวะดีโชคช่วยจริงๆ  :o
แต่ยังไงความเขื่อรถยุโรปมันแน่นอน ปลอดภัยกว่าอยู่แล้ว  :o (สำหรับบางเจ้า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2014, 01:26:34 โดย aobness »

ออฟไลน์ Fly to dream

อันนี้มาคงไม่ต่ำกว่า 140 เสียหลักแล้วเอาข้างฟาด ดีที่รัดเข็มขัด ถ้าไม่รัดเชื่อว่าตายเพราะบินออกจากรถ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mozart

พระคุ้มครองจริงๆครับ ดูจาดสภาพแล้ว

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
ชนแล้วยังดูสวย classic ได้อีกนะ

ออฟไลน์ redsun

ถ้าผมเป็นคนขับ ผมจะซื้อรุ่นนี้มาใช้อีกคัน

ออฟไลน์ redtopup

ยุโรปนั้น โครงสร้างยังไงก็เซพกว่ารถญี่ปุ่น
ผมแต่ก่อน e46 จอดอยู่เฉยๆ ติดไฟแดง ได้ยินเสียงเอี๊ยด ประมาณ 7-8 วินาทีได้ แล้วก็ได้ยินเสียงดังโครม ซักพัก ประมาณ 3 วินาทีได้ ท้ายรถ ผมสะดุ้งนิดๆความรู้สึกว่าเหมือนรถคันหลัง เดินหน้ามาชนค่อยๆสกิดนิด ทีแรกก็นึกว่า กันขนหลังคงบุบนิดๆเพราะสะกิดจนเกือบจะไม่มีความรู้สึกว่าถูกชนแรงมากๆเลย ลงไปดู แท๊กซี่คันหลังชนคันหน้าคันหน้าเด่งมาชนผม รถผม ฝากระโปรงท้ายดุ้งนิดเดียวเอง กันชนไม่บุบเลย แท๊กซี่คันที่ชนผมยุบไปถึงหม้นน้ำแตกเลย อัลติส รุ่นแรก คือแท๊กซี่ชนแท๊กซี่ด้วยกันเองแล้วเด่งมาชนท้ายผม
ไปเข้าอู่ถึงได้รู้ว่า ใต้กันชนมีเหล้กกล่องไม้ขีด ซ้อนอีกชั้น สีขาววับ หนาน่าจะประมาณ 3 -4 มิลได้ มิหนำซ้ำ ในกันชนยังมีโฟมซับแรงอีก
รถถ้าชนหน้าตรงๆ รถยุบมากๆคนขับคงไม่เป็นไรมาก รึถ้าชนแบบเฉือนๆ แล้วรถไถลไป สภาพรถอาจจะยับเยิน แต่คนขับยังไม่เจ็บมาก แต่ถ้า เข้าเสารึต้นไม้ อัดแบบอยู่กับที่รึหมุน ถ้าเข้า ด้านประตู ยังไงก็ไม่มีทางเหลือ แม้สภาพรถแค่บุบนิดๆที่ประตูเอง
พวกยุโรปขับหลัง เพลากลาง ยังช่วยแตกแรงได้อีก เครื่องดันเพลากลางไปที่ด้านหลัง ชนหนักๆเครื่องก็มุดลงล่าง ไม่อัดเข้าด้านหน้า
ไม่ใช่ความเชื่อหรอกครับ เพราะมันคือความจริง ที่ ยังไงรถฝรั่งสร้างนั้นไม่ว่ายี่ห้ออะไรเซพกว่ารถญี่ปุ่น
แต่รอดไม่รอดผมว่า อยู่ที่จังหวะการชน การหมุน และเวลาเสียการทรงตัว การบังคับก็ยังดีกว่า ไม่หมุนควงทีเดียวเอาไม่อยู่แล้ว  ยังพอหาทางแก้ได้ดีกว่า ถ้ามีพื้นที่พอ

แข็งแค่ไหนลองหมุนควงแล้วเจอตรงประตูคนขับคนนั่ง ยังไงก็ไม่รอด แม้แค่สกิดนิดๆ
ลอง เปิด ฝาประตูออกมาดูเวลาเอารถไปแด็มประตู แล้ว ดู เหล็ก คาดประตู ก็ รู้แล้วครับ ว่า คานคาดขวางนั้น ใหญ่ขนาดไหน ในรถแต่ล๊ะยี่ห้อ
ยิ่ง suv ยุโรปยิ่งเซพเข้าไปใหญ่เลยแหละครับ เหล็กที่ประตูเหล็กแป๊บ ท่อน เกือบเท่าถ่านไฟฉายก้อนใหญ่เลยทีเดียว ไม่ใช่เหล้กตัว ซี บางๆ แบบ รถญี่ปุ่นแล้วแค่เชื่อมแป๊ะๆเอาไว้ไม่กี่จุด กันชนหน้าหลัง ฝังเอาไว้ด้วย เหล้กกล่องไม้ขีดแบบแบนๆ ปิดทึบหมดทั้ง 4 ด้าน แถมมีโฟมในกันชนอีกด้วย
ใครเจอรถชนท้ายเวลาเข้าทำก็หมั่นไปดูด้วยเพราะ อู่ชอบลักไก่ ไม่ใส่โฟมให้เหมือนเดิม

ชวิตเกิดมาได้ยากมากๆ ขับขี่ รู้จังหวะดีที่สุด ไม่ประมาท บางทีมั่นใจในผลิตภันฑ์มากเกินไป เข้ามาแค่แว๊บสั้นๆแค่แว๊บเดียวเอง   ยมบาล เรียกแถวเช็คชื่อแล้ว จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2014, 10:28:42 โดย redtopup »

ออฟไลน์ mikhail

• Newbie
  • *
ดีแล้วครับที่คนขับปลอดภัย แต่อึ้งกับสภาพรถ   :o
BMW 535i '16
BMW 528i '14
Honda Accord V6 3.5 L VCM '10

ออฟไลน์ Activehybrid

ขับเร็วรถอะไรก็ตาย

รถใหญ่ข้ามเลนส์มาเราก็ตาย

ตู้คอนเทเนอร์ตกลงมาอะไรก็เอาไม่อยู่ตายอีกแหละ

บนถนนไม่มีอะไรดีรอกครับ

ปล่อยวางทำใจไว้เผื่อตัวเราเองด้วย

ทำได้แค่ระวังให้มากที่สุด เตรียมพร้อมให้มากที่สุด

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ซัดกะเสา CCTV ด้วย ไม่ธรรมดานะ

โชคดีที่รอดปลอดภัย

ปล.อ่านคอมเม้นท์แล้วเพลีย แต่ริวจะไม่ยุ่ง

#คันปาก

ออฟไลน์ tTtTt

• Jr. Member
  • **
ชนขนาดนี้ไม่ได้รอดเพราะรถช่วยแล้วล่ะครับ ถึงจะ S class,7 series มาแรงขนาดนี้แล้วถ้ามุมมันจะโดนตรงคนขับพอดี ก็คงไม่รอด
ดูจากสภาพ โชคล้วนนนนนนนนนนนนนนนนนน

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ดูเม้นในเฟส

ยุโรป ชน ขาดสองท่อน บอกออกแบบมาดี   
ญี่ปุ่น ชน บอก บอบบาง 5555 ขาดแบบเดียวกันเลยย คนขับก็ปลอดภัย ถ้ารัดเข็มขัดนะ   ;D ;D

ผมก็งงเหมือนกัน  รถญี่ปุ่นสมัยนี้ ก็ไม่ได้แย่แล้วด้วย  ;D ถ้ารุ่นเก่าๆค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ Cheercheers

รถสภาพขนาดนี้ คนเจ็บเล็กน้อย  โอ้....แม่จ้าวววว

บุญรักษาและโชคช่วยจริงๆครับ :'(
Cheercheers

ออฟไลน์ rut191

ที่รอดมาได้เพราะเป็นbmwแค่ส่วนหนึ่งแหละครับ ผมว่ามันอยู่ที่ดวงด้วย

ออฟไลน์ CarameLon

โหย เละเลย   :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2014, 14:20:53 โดย CarameLon »
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมว่าเพราะรถ 10% อีก 90% ดวงล้วนๆ คนดวงยังไม่ถึงฆาตก็งี้แหละ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Freekick042

ชนระดับนี้ดวงอย่างเดียว เพราะตอนเทสรถนี่เค้าเทสกันแค่ประมาณ60km/hrเอง
ลองมีอะไรหักทะลุกระจกสิ

ออฟไลน์ trumpetx

จะมีระบบช่วยมหาศาลขนาดไหนก็ไม่ช่วยสินะ ฝีมือกับดวงล้วนๆ

ออฟไลน์ JJ

ผมว่าดวงครึ่งหนึ่ง รถครึ่งหนึ่งนะ  8)

ออฟไลน์ HYDE--

รถก็ส่วนนึงครับ แต่พูดตรงๆว่า ถ้าไม่ใช่เรื่องดวง+เครื่องรางของขลัง สิ่งศักสิทธิ์ ผมว่า คงหนักกว่านี้แน่ครับ

จากคอมเม้น .... หลายๆคนก็ยังคิดว่า E39 คือรถคันละ 4-5 ล้านอยู่เลยนะเนี่ยยย ไปซื้อกลับมาใช้บ้างดีมั้ย