ผู้เขียน หัวข้อ: Hummer H3 วาง​เครื่องดีเซลได้​ไหม​ครับ  (อ่าน 17643 ครั้ง)

ออฟไลน์ zev

• Newbie
  • *
Re: Hummer H3 วาง​เครื่องดีเซลได้​ไหม​ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 10:56:25 »
อืม ค่าน้ำมันเชื้อเพลิง ต่อ เดือน น่าจะพอส่งค่างวดรถเก๋ง eco car ได้เลย  วางแก๊ซก็กลัวอันตราย  วางดีเซลก็กลัวต้องแปลงเยอะ
ขับแบบเดิมไปก่อนพอไหวมั๊ยครับ ถ้าไหวก็ใช้ต่อ  ถ้าไม่ไหวจริงๆ คงต้องหาทางเลือกเพิ่มเติม

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
Re: Hummer H3 วาง​เครื่องดีเซลได้​ไหม​ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 11:34:33 »
อืม ค่าน้ำมันเชื้อเพลิง ต่อ เดือน น่าจะพอส่งค่างวดรถเก๋ง eco car ได้เลย  วางแก๊ซก็กลัวอันตราย  วางดีเซลก็กลัวต้องแปลงเยอะ
ขับแบบเดิมไปก่อนพอไหวมั๊ยครับ ถ้าไหวก็ใช้ต่อ  ถ้าไม่ไหวจริงๆ คงต้องหาทางเลือกเพิ่มเติม

จขกท.บอกวางดีเซลไปแล้วครับ เสียดาย อยากเห็นงานช่างเหลือเกิน วางเร็ว เคลมเร็วยิ่งกว่าประกันผมอีก ประกันผมลากสี่เดือนแล้ว ยาวนานจนเปลี่ยนฤดู ยังไม่ได้ซ่อมเลย