ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องยางกระบะอีกซักครั้ง  (อ่าน 2339 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
เนื่องจากถึงเวลาเปลี่ยนยาง ก็เก็บเงินไปด้วย ไปถามราคาด้วยค่ะ
ถ้าเอางบเป็นที่ตั้ง แต่ก็พิจารณาเรื่องสมรรถนะเข้ามาด้วยนิดหน่อย ใช้ไม่เกิน 4 ปี วิ่งน้อย 
อยากขอความเห็นเรื่องยางเหล่านี้ (ที่ตะเวนไปถามราคามา) เป็นรถกระบะนาวาร่า 265 ขอบ 16 ค่ะ เขาบอก 255 ยางจะหายากมาก ว่างั้น

บริดสโตนเส้นละ 5800
มิชลิน 5600
โยโก 5000
ดันลอบ 5000
Hankook 4300
แมกซิส 4200

ขอบพระคุณทุกท่านค่ะ
ปล. ราคาอาจไม่เป๊ะนะคะ คือเป็นราคาประมาณที่พอจำได้ค่ะ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
Re: ขอความเห็นเรื่องยางกระบะอีกซักครั้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 12:29:56 »
ยางดันลอปตัดออกครับ ผมใช้อยู่ ความร้อนขึ้นไวมากวิ่งไกลๆเสียวยางระเบิดมาก
รอดอกหมดจะกลับมาใช้ มิชลินรึไม่ก็บริจโตนเหมือนเดิมละครับ

ออฟไลน์ MUK

Re: ขอความเห็นเรื่องยางกระบะอีกซักครั้ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 16:19:21 »
ผมใช้ มิชลิน  80,000 โล ดอกยางไม่หมด แต่ว่ารถตึงตังกว่าเดิม ตอนใหม่ๆ สัก 2 ปี อาการดีมากๆ เงียบ นิ่งครับ
ไม่มีบวม แต่ที่ต้องทิ้งไปเพราะว่า ผลจากการปะยางแบบร้อนครับ ไม่งั้นคงใช้ได้เป็นแสนโลครับ

ส่วน dunlop  ตอนนี้ยังใช้อยู่ ราคาถูกว่า แต่ผมว่าเสียงดัง นุ่มเฉพาะช่วงแรกๆ ต่อมาอาการรถเด้งเลย แต่ก็ไม่บวมนะครับ แต่ดอกยางหมดเร็วพอสมควร

ส่วน  พี่ บริจ ผมเคยใช้กับรถคันก่อน ไม่ค่อยประทับใจครับ สู้มิชลินไม่ได้ในความคิดผมนะ จะนุ่มก็ไม่นุ่ม จะเงียบก็ไม่เงียบเท่า ที่สำคัญหน้ายางไปเร็วกิจไม่เท่ากันอีก

อีกอย่างที่สังเกตคือ มิชลินกินยางเท่ากันมากๆครับ ไม่มีอาการซ้ายขวาให้เห็นเลยนะครับ

แต่ตอนนี้ไปจะไปคบกับ Yoko ครับเห็นหลายท่านบอกว่าดี และเห็นมีเว็บที่ขายถูก  ยางถูก ไม่รู้จะดีหรือเปล่า แต่ก็ต้องลองดู แต่คิดว่าคงดีกว่า dunlop ครับผม

:)

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 09:20:16 »
เป็นผมเชียร์โยโกนะ เงียบนุ่มดี ขนาดยางเป็น A/T นะนั่น ถ้า H/T คงเงียบนุ่มกว่านี้ :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ K_wat

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 14:53:17 »
โยโกครับวิ่งร้อยกว่าทั้งนุ่มทั้งเงียบหกหมื่นเจ็ดหมื่นโลสบาย