ผู้เขียน หัวข้อ: เคยปล่อยไก่เรื่องรถกันบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 11595 ครั้ง)

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
Re: เคยปล่อยไก่เรื่องรถกันบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 06:32:08 »
เคยตอนเอารถเข้าศูนย์ ซ่อมนาน เลยได้ มาสำรองใช้ ขับอยู่ครึ่งวัน มีปัญหาตอนจอดบนห้าง ถอยเข้าไม่ได้ รถจ่อท้าย ต้องตรงออกมาเลย
โมโหมาก จอดริมทาง โทรไปศูนย์ ใส่เละเลย รถมีปัญหายังจะเอามาให้ใช้อีก ครึ่งชั่วโมงช่างมาถึง เข้าไปลอง
ช่าง : เพ่ๆ มันก็ใส่ได้ปกตินี่ครับ
ผม : ใส่ได้ไง ผมโยกจนคันเกียร์จะหัก (เข้าไปลอง ก็ยังใส่ไม่ได้อยู่ดี)
ช่าง : เอ่อ..พี่ครับ รุ่นนี้มันต้องกดด้ามเกียร์ลงไปก่อน มันถึงจะใส่เกียร์ถอยได้ครับ 
ผม : อ้าวเหรอ รถไรวะเนี่ย ปะ ไปกินข้าวกัน พี่เลี้ยง

ออฟไลน์ Chanok

• Newbie
  • *
Re: เคยปล่อยไก่เรื่องรถกันบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 08:46:53 »
ตอนได้เจ้าแคมรี่ไฮบริดมาใหม่ๆ จากเดิมเคยสตาร์ทด้วยกุญแจ
เปลี่ยนมาใช้กดปุ่ม แถมปุ่มอยู่ด้านซ้าย(รุ่นเก่า)
และเครื่องมันก็เงียบมาก แรกๆ จะชอบลืมดับเครื่องเมื่อจอดรถ
แล้วก็ตกใจเมื่ออยู่ๆรถก็สตาร์ทขึ้นมาเอง ครั้งแรกก็งงๆ
มารู้อีกทีเป็นเพราะเราลืมดับเครื่อง
มันสตาร์ทขึ้นมาเองเพราะแบตมันเริ่มจะหมดแล้ว
 :D :D :D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 09:54:08 »
เข้าเกียร์ถอย Navara ละมันเดินหน้าครับ

เข้ากี่ที มันก็เดินหน้า เฮ้ย เอาไงวะ จะชนกำแพงแล้ว

อ่อ ลืมกดหัวเกียร์  ::)

ออฟไลน์ zeb80

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 18:54:33 »
ฮาๆกันทั้งน้าน โดยเฉพาะที่ไปโวยวายกะช่างเนี่ย นึกแล้วอายแทนเลย 555

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 20:34:29 »
ขับ Civic FD มองลอดพวงมาลัย หาเข็มความเร็วไม่เจอ  ::)