ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครทราบ spec และราคา accord hybrid  (อ่าน 5789 ครั้ง)

ออฟไลน์ lerpong

• Newbie
  • *
มีใครทราบ spec และราคา accord hybrid
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 09:34:44 »
option ราคาประมาณไหน น่าซื้อไหม ถ้าคิดว่าจะใช้สัก 10 ปี

ประหยัดขนาดไหน 12 km/l ในเมืองได้ไหม เห็นว่า advance กว่า camry hybrid

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: มีใครทราบ spec และราคา accord hybrid
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 10:03:48 »
100% ยังไม่ชัวคับแต่ได้ยินมาว่า 1.55-1.8 ถ้าใช้ 10 ปีก้ใช้ได้คับสบายๆเข้าศูนย์ตลอดนะคับ 12 km/l ในเมืองต้องได้อยุ่ละคับไม่งั้นอย่าเกิดมา

เปนไฮบริดเลยควรจะได้ 22 km/l ขึ้นไปคับ รถน่าสนใจอยุ่คับแต่รู้สึกเติมได้ถึง E20 คับ รอดูๆ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
Re: มีใครทราบ spec และราคา accord hybrid
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 10:25:55 »
กลั้นใจรอเงียบๆอีก 1 อาทิตย์ ฮึ้บบบบ :-X

ออฟไลน์ Pat.Lee

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 11:11:45 »
อ่านรีวิวของอเมริกาแล้วเค้าบอกกินน้ำมันน้อยกว่า Camry Hybrid อาจจะเพราะ Accord ใช้เครื่อง 2.0 แต่ Camry ใช้เครื่อง 2.5 และ Accord ใช้แบตเตอรี่ Litium ซึ่งเข้าใจว่าดีกว่าของ Camry แต่ระบบไฮบริดนั้นเป็นแบบเดียวกับ Camry ส่วนความเรี่ยวแรงคงประมาณ 190 ม้าน่าจะพอๆ กับ Camry Hybrid AHV40 แต่คงไม่เท่า Camry Hybrid ตัวปัจจุบัน ที่น่าสนใจอีกข้อคือ Camry Hybrid จะ Minorchange ปีหน้าแล้วน่าจะมีหมัดเด็ดมาสู้แน่ๆ ครับ แต่ถ้าชอบ Honda ก็น่าจัดมากครับ สุดท้ายนอกจากเรื่องอัตราสิ้นเปลืองแล้วที่เหลือผมคาดเดาล้วนๆ นะครับ อดใจรออีก 1 สัปดาห์ก็รู้แล้วครับว่าจะเจ๋งแค่ไหน

ออฟไลน์ pongsakorn11

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 11:56:05 »
เมิ่อวานผมไปจอง CITY มาเซลบอกว่าวันอังคารไปอบรมมา เป็นเครื่อง2.0 CVT FULL HYBRID (IMD) รุ่นย่อยใช้ tech , el มาทำ ทุกรุ่นไม่มีไฟตัดหมอก  จำได้เเค่นี้คีบ ราคาไม่รู้

ออฟไลน์ h22a

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 14:12:43 »
อ่านรีวิวของอเมริกาแล้วเค้าบอกกินน้ำมันน้อยกว่า Camry Hybrid อาจจะเพราะ Accord ใช้เครื่อง 2.0 แต่ Camry ใช้เครื่อง 2.5 และ Accord ใช้แบตเตอรี่ Litium ซึ่งเข้าใจว่าดีกว่าของ Camry แต่ระบบไฮบริดนั้นเป็นแบบเดียวกับ Camry ส่วนความเรี่ยวแรงคงประมาณ 190 ม้าน่าจะพอๆ กับ Camry Hybrid AHV40 แต่คงไม่เท่า Camry Hybrid ตัวปัจจุบัน ที่น่าสนใจอีกข้อคือ Camry Hybrid จะ Minorchange ปีหน้าแล้วน่าจะมีหมัดเด็ดมาสู้แน่ๆ ครับ แต่ถ้าชอบ Honda ก็น่าจัดมากครับ สุดท้ายนอกจากเรื่องอัตราสิ้นเปลืองแล้วที่เหลือผมคาดเดาล้วนๆ นะครับ อดใจรออีก 1 สัปดาห์ก็รู้แล้วครับว่าจะเจ๋งแค่ไหน

เคยหาข้อมูลเหมือนกันครับ นานมาแล้ว ได้ข้อมูลมาประมาณนี้แหละครับ ประหยัดกว่าเพราะเครื่อง2.0 กับแบตลิเธี่ยม แต่ไม่แรงเท่า Camry Hybrid 2012

ออฟไลน์ virtual

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 01:52:30 »
อีกนิดครับใกล้ละ

ลองเข้าเวป honda.co.th มันเด้งไปหน้านี้เองเลย

http://www.honda.co.th/coverpage/accordhybrid/

ออฟไลน์ Petrick

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 02:47:03 »

ลองดูครับ Test Drive วันที่ 5-6 กรกฎาคมนี้

ออฟไลน์ Parinya Cha

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 10:09:44 »

ลองดูครับ Test Drive วันที่ 5-6 กรกฎาคมนี้

แค่กุญแจก็คนละเรื่องกับ camry hybrid แล้วครับ 555

ออฟไลน์ Eu_wiz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 11:19:26 »
Battery ของ Accord Hybrid รับประกันกี่ปีครับ? 10 ปี เหมือน TOYOTA Camry Hybrid หรือป่าวครับ?