ผู้เขียน หัวข้อ: จะเลือกซื้อรถเพราะ "ผ่อนสบาย" หรือเลือกซื้อรถที่อยากได้ "แต่ผ่อนเหนื่อย" ดีครับ  (อ่าน 14492 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
สามารถมองไปถึง CX5 ได้
จัดพวก C-segment ตัวล่างๆ น่าจะบาลานซ์เรื่องค่างวดและการใช้งานได้ดี
และถ้าเน้นรถใช้งานแบบครอบครัว ลองมองพวกกลุ่มรถตลาดหน่อยอย่าง
 Altis 1.8E , Civic 1.8S แทน MZ3 ก็ดีครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
ถ้ารู้ตัวว่า ผ่อนเหนื่อย ไม่เวิคแน่ๆครับ รายจ่ายมันไม่แน่นอน ไหนจะค่ารักษาพยาบาลอีก

ถ้า B-segment มันเล็กไป แล้ว SUV คันละเป็นล้านมันผ่อนเหนื่อย ก็เลือกทางสายกลางสิครับ รถ C-segment คันละ 8-9 แสน น่าจะพอไหวนะ

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
เป็นผมคงจะเลือกผ่อนสบาย
แต่เท่าที่อ่านเหมือน จขกท. ไม่อยากได้ผ่อนสบายหรอก อยากได้รถ C Seg หรือ SUV ไว้วิ่งทำงาน ตจว.

เป็นผมคงจบที่ มือ 2 ที่เป็น C Seg หรือ SUV ในราคา B  หรือขยับไปเล่น D Seg ปีเก่าหน่อย แล้วเก็บเงินส่วนที่เหลือไว้เติมตอนผ่อน swift หมด แล้วเปลี่ยนคันใดคันหนึ่งเป็น SUV ในอนาคต
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'