ผู้เขียน หัวข้อ: รู้ไหมตอนนี้ ราคาน้ำมันเบนซิน shell caltex สูงกว่าคนอื่น 50 สต  (อ่าน 7100 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
เช็คก่อนเติมนะครับ ราคาไม่เท่ากัน
จะโดนต้มฟรีๆ เพราะคิดว่าเท่ากัน

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ปั้ม PT ด้วยครับ

ผมไม่คิดเติม 2 ปั้มนี้อยู่แล้ว เพราะพี่แกขึ้นก่อนขาวบ้านเขาตลอดครับ >:(

ออฟไลน์ carpenter

• Full Member
ผมทราบคับ แต่เติม Shell ตลอด

เพราะเติมแล้ววิ่งได้มากกว่าปั้มอื่นๆ

ออฟไลน์ RASALGHUL

• Jr. Member
  • **
ใจเย็นนะครับแหม 555
ALL NEW MAZDA3 2014 >>ใครสนใจแลกเบาะสีดำด้ายแดง เป็นเบาะสีขาวทูโทนจากรุ่นไฮพลัสของผมบ้างครับ pmมาเลย

ออฟไลน์ despinaauto lci

• Sr. Member
  • MONEY
    ไม่ทราบครับ

ขอบคุณที่บอก เพราะผมไม่มีเวลาไปจำราคาน้ำมันครับ

Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ Monn

รู้มาสักพักคับ แต่ก็เติมแต่ shell เพราะวิ่งดีกว่า ptt ระยะดีกว่า ถูกกว่า แต่ห่วยกว่าผมไม่เอาอะ อาจจะแค่ปั๊มแถวบ้านผมนะ เคยเติม e20 เครืองสั่นเป็นเจ้าเข้า ต้องเติม gsh95 ไปเสริม ถึงจะนิ่ง งง. เลิกเลย
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Buffy

ไม่ทราบเหมือนกันแหะ แต่เติม shell ตลอด เพราะปั๊มอยู่ข้างบ้านผมเอง

ออฟไลน์ john

ปกติเปิดโปรแกรมเช็คราคาน้ำมันบนมือถือมันจะบอกทุกปั้มครับ ผมก็เช็คเอาว่าเติมอันไหนดี เพราะบางทีก็ราคาไม่เท่ากัน เป็นแบบนี้มานานละ

ออฟไลน์ joe560-4

ยอมถูกต้มครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ยอมเหมือนกัน V-power only
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ focus2012

shell กับ castrall ครับ 2 เจ้านี่แพงกว่ายี่ห้ออื่น รู้สึกจะ sohal95 ครับ

ออฟไลน์ jones

ยอมโดนต้มครับ เติม Shell V-Power เท่านั้น ปตท ปั๊มเยอะ สะดวกกว่า แต่ห่วย วิ่งไม่ออก ผมไม่เติมครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ไม่เคยเช็คเลยครับ
แต่เติมเอสโซ่อย่างเดียวเลยครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

V power ตลอดเหมือนกันครับ แต่ใช้Citibankเลยได้คืน3%ทุก800บาท เลยเติมทีละ800 ขยันเติมบ่อยหน่อยแต่ได้ลดคุ้มครับ

ออฟไลน์ udis

แย่จัง ผมโดนหลอกหรือนี่ 555+

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
Shell V Power เท่านั้นที่มั่นใจ
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ Yangyang

แพงกว่าถังละ 20 บาท ไม่ได้แพงกว่าอย่างมีนัยยะสำคัญ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
Diesel V power แพงกว่าตั้ง 3 บาท ผมยังเลือกเติมเลยครับ..

เบนซิลแพงกว่า 50 สตางค์ไม่ใช่ปัญหาเลย..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ FireBird

• Jr. Member
  • **
รู้มาสักพักคับ แต่ก็เติมแต่ shell เพราะวิ่งดีกว่า ptt ระยะดีกว่า ถูกกว่า แต่ห่วยกว่าผมไม่เอาอะ อาจจะแค่ปั๊มแถวบ้านผมนะ เคยเติม e20 เครืองสั่นเป็นเจ้าเข้า ต้องเติม gsh95 ไปเสริม ถึงจะนิ่ง งง. เลิกเลย

นึกว่ารถผมเป็นคันเดียว เติม e20 ของ PTT ที่พระราม2ตรงข้ามเซนทรัล กับ คลอง3 สั่นทั้ง2เจ้าเลยครับ

ออฟไลน์ Freekick042

รู้มานานแล้วครับ แต่รถผมเติมE85เลยไม่ได้เข้า
คนรู้จักที่เค้าเติมshellเค้าก็รู้นะแต่เค้าบอกมันวิ่งได้เยอะกว่า

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ไม่มายด์ครับ น้ำมันของพวกเขาเติมแล้ว วิ่งดีกว่าจ้าวที่เหลือ โดยเฉพาะจ้าวที่มี7

ออฟไลน์ aoddy1

ดีเซลของบางจากดีไหมครับ ปกติเติมแต่ shell แต่เป็นฟิวเซฟ

ออฟไลน์ nakung

• Full Member
เดี๋ยวนี้ Shell มีบัตรสะสมแต้มเหมือนบางจากแล้ว ก็เลยจัด Shell ตลอดแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ muying

เลือกเติม คาลเท็กซ์ครับ ใช้บัตรเครดิตกรุงเทพ มีเครดิตคืนเงิน  ลิตรละ ๑ บาท

น่าสนกว่าน่ะ

ออฟไลน์ pee1818

เมื่อวานเติมดีเซลฟิวเซฟ ลิตรละ 29.85  บาทราคาลงตอนไหนยังงง
เพราะเติมแต่ 29.99 ตลอด

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมยอมจ่ายแพงกว่า 50 สตางค์ ต่อลิตร
ถ้าผมรู้ว่า เติมแล้ว วิ่งออก เร่งได้ และประหยัดน้ำมันกว่า
ปั้มน้ำมันที่อ้างตัวว่าขึ้นช้ากว่าชาวบ้าน แต่น้ำมันสกปรกกว่าชาวบ้านเสมอมา
และไม่คิดตจะแก้ไขระบบการขนส่งของตนเอง

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่แค่ Additive ต่อให้แก้ Additive แล้ว แต่ถ้าระบบการขนส่ง
ยังไม่น่าไว้ใจ น้ำมันที่ออกมา ก็เฮงซวยอยู่ดี รถพังขึ้นมาอย่างเคสคนรอบข้างผมนี่
บริษัทน้ำมันที่ตั้งราคาถูกกว่าชาวบ้าน ลิตร ละ 50 สตางค์ เคยออกมา่รับผิดชอบไหม?

เก่งแต่ปัดความรับผิดชอบ และผลักภาระให้ผู้บริโภคเป็นประจำ
แล้วก็หันมาเอาดีทาง CSR สร้างภาพกับเด็กน้อยด้อยเดียงสาไปวันๆนั่นแหละ!

ออฟไลน์ focus2012

ผมยอมจ่ายแพงกว่า 50 สตางค์ ต่อลิตร
ถ้าผมรู้ว่า เติมแล้ว วิ่งออก เร่งได้ และประหยัดน้ำมันกว่า
ปั้มน้ำมันที่อ้างตัวว่าขึ้นช้ากว่าชาวบ้าน แต่น้ำมันสกปรกกว่าชาวบ้านเสมอมา
และไม่คิดตจะแก้ไขระบบการขนส่งของตนเอง

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่แค่ Additive ต่อให้แก้ Additive แล้ว แต่ถ้าระบบการขนส่ง
ยังไม่น่าไว้ใจ น้ำมันที่ออกมา ก็เฮงซวยอยู่ดี รถพังขึ้นมาอย่างเคสคนรอบข้างผมนี่
บริษัทน้ำมันที่ตั้งราคาถูกกว่าชาวบ้าน ลิตร ละ 50 สตางค์ เคยออกมา่รับผิดชอบไหม?

เก่งแต่ปัดความรับผิดชอบ และผลักภาระให้ผู้บริโภคเป็นประจำ
แล้วก็หันมาเอาดีทาง CSR สร้างภาพกับเด็กน้อยด้อยเดียงสาไปวันๆนั่นแหละ!

ชัดเจนเลยครับพี่จิมมี่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sk-non

ตอนนี้ทั้งน้ำมันใส กับ น้ำมันเครื่องใช้แต่ Shell ครับ

Ptt ลองมาหลายอย่าง โดยเฉพาะน้ำมันเครื่องใช้ยี่ห้ออื่นดีกว่า