ผู้เขียน หัวข้อ: รถ ฟอร์ดโฟกัส จำเป็นต้องใช้แบตศูนย์หรือเปล่าครับ  (อ่าน 11178 ครั้ง)

ออฟไลน์ chokde99

• Newbie
  • *
คือศูนย์ไม่มีของเปลี่ยนให้รอพรุ่งนี้ แต่ จำเป็นต้องใช้รถ โทรถาม CC ก็บอกว่าไม่แนะนำ เดี๋ยวมีปัญหากับรถ   รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ  (หรือจะเปลี่ยนรถดี..55)  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ไม่จำเป็นครับ แนะนำ 75 แอมป์ด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ reyeshenry

เท่าทีทราบมา ของศูนย์ให้แบตมาแค่ 45 แอมป์ป่าว นะ  ถึงทำให้รแบตหมดไว
เพราะฟอร์ดโฟสกัสระบบไฟฟ้ามันค่อนข้างเยอะ   

ผมอ่านเจอ เขาเปลี่ยนแบตใหม่  ใช้  75 แอมป์  เลยนะครับ 

ออฟไลน์ Volta

ไม่จำเป็นครับ แนะนำ 75 แอมป์ด้วย

Fiesta ผมเพิ่งเปลี่ยนแบตไปครับ เล่น 3k 75 แอมป์ซะเลย ใหญ่สะใจ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ tarahlm

• Sr. Member

all new Focus แบตติดรถขนาด 56 Amp

ถ้าจะเปลี่ยน แต่ต้องหาที่มีขนาดใส่ช่องให้พอดี ในคลับแนะนำเปลี่ยนไปเป็น 75 Amp ที่นิยมกันยี่ห้อ PUMA และ ฺBOSCH s5

แต่ถ้าเป็นBOSCH จะได้ค่า CCA สุงกว่า ซึ่งน่าจะดีกว่า

ออฟไลน์ chokde99

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านมากครับ รถพี่สาวนะครับ สรุปว่าเปลี่ยนศูนย์ แต่เห็นบอกว่ารอของ 3 วันครับ  สั่งของแล้วจะมาถึงพรุ่งนี้วันมะรืนติดตั้ง บ่ายรับรถกลับ  ถ้าของไม่มีก็อาจจะยังไม่ได้   อยู่้สมุยครับ  (พี่สาวกับแฟนเค้ากลัวมีปัญหา)

ออฟไลน์ madboy

DIN75 ที่ใส่ได้ตามท้องตลาดทั่วไปก็มี โบลิเด้น บ๊อช พูม่า ครับ เรียงตามลำดับราคา

ถ้าของศูนย์ลองถามตัวดีเซลตัวก่อนดู ไม่แน่ใจว่ามัน 75 แอมป์ไหม แต่ใส่ด้วยกันได้

ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่สมุยก็ลำบากนิดนึงครับ ใส่ของศูนย์ก็ได้ครับ แต่ระยะเวลาการรับประกัน 1 ปี หรือ 2 หมื่น กม. มั้งครับ  ;D

ออฟไลน์ PuM

• Jr. Member
  • **
    • iPum
แบตไม่ต้องของศูนย์ก็ได้ครับ เพียงแต่ว่าแบตยี่ห้ออื่นๆ ขนาดจะไม่พอดี ใช้ตัวยึดเดิมไม่ได้แค่นั้นเองครับ
เปลี่ยนมาปีกว่าแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ madboy

แบตไม่ต้องของศูนย์ก็ได้ครับ เพียงแต่ว่าแบตยี่ห้ออื่นๆ ขนาดจะไม่พอดี ใช้ตัวยึดเดิมไม่ได้แค่นั้นเองครับ
เปลี่ยนมาปีกว่าแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ร้านแบตจะเรียก DIN75 ตัวเตี้ยครับ พอดีเป๊ะๆครับ ;D