ผู้เขียน หัวข้อ: กรุงศรีออโต้ เรียกค่าทวงถามและดอกเบี้ย เพราะจ่ายช้า 15 วัน มันน่าให้ไหมครับ  (อ่าน 65161 ครั้ง)

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
 ;D  ;D นั้นซิครับ ผมก็งง เขาให้ได้ไง

คือผมบอกไปตัวแต่ตั้งกระทู้แล้วครับ ว่าเจอเจ้านี้เป็นเจ้าแรกครับในชีวิตที่ผ่อนรถมา 7 คันครับ ;D

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
สัญญาไม่เป็นธรรมควรจะร้องเรียนตั้งแต่ก่อนเซ็นสัญญารึเปล่าครับ ไม่ใช่พอเราละเมิดสัญญาแล้วเค้าจะดำเนินการถึงได้ค่อยมาร้องเรียน  อีกหน่อยจะให้ใครเซ็นสัญญาคงต้องระวัง ตอนอยากได้ก็เซ็นๆ ไป พอมีปัญหาก็มาร้องเรียนว่าเราไม่เป็นธรรม

ลองไปดูเรื่องนักแสดงเซ็นต์สัญญานะครับ มีบ่อยๆครับ
ศาลฎีกาตัดสินให้ผู้กู้เงินชนะถมเถไปครับ กู้กับแบงค์นี่แหละ

ไอ้พวกนี้มันเขี้ยวลากดิน กฎหมายไม่ให้คิดดอกเบี้ยเกิน 15% มันก็ไปเขียนให้เป็นค่าธรรมเนียมการใช้วงเงิน
สรุปดอกเบี้ยรวม เกินกว่าที่กฎหมายกำหนดไปบาน คสช น่าจะมาดูพวกบัตรเงินสดพวกนี้ด้วย ปลิงเกาะกินสังคมดีๆนี่เอง

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
;D  ;D นั้นซิครับ ผมก็งง เขาให้ได้ไง

คือผมบอกไปตัวแต่ตั้งกระทู้แล้วครับ ว่าเจอเจ้านี้เป็นเจ้าแรกครับในชีวิตที่ผ่อนรถมา 7 คันครับ ;D

โห เคยจ่ายช้าทั้งหมด 7 คันเลยเหรอครับ แล้วเบี้ยวค่าทวงสำเร็จทั้งหมดเลยเหรอครับ ราชาเงินผ่อนจริงๆครับ นับถือ

สงสัยว่าเดี๋ยวนี้เป็นเรื่องปรกติแล้วเหรอครับ ที่เราจ่ายเงินเจ้าหนี้ช้า แล้วเอามาคุยได้อย่างภูมิใจอ่ะครับ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
สัญญาไม่เป็นธรรมควรจะร้องเรียนตั้งแต่ก่อนเซ็นสัญญารึเปล่าครับ ไม่ใช่พอเราละเมิดสัญญาแล้วเค้าจะดำเนินการถึงได้ค่อยมาร้องเรียน  อีกหน่อยจะให้ใครเซ็นสัญญาคงต้องระวัง ตอนอยากได้ก็เซ็นๆ ไป พอมีปัญหาก็มาร้องเรียนว่าเราไม่เป็นธรรม

ลองไปดูเรื่องนักแสดงเซ็นต์สัญญานะครับ มีบ่อยๆครับ
ศาลฎีกาตัดสินให้ผู้กู้เงินชนะถมเถไปครับ กู้กับแบงค์นี่แหละ

ไอ้พวกนี้มันเขี้ยวลากดิน กฎหมายไม่ให้คิดดอกเบี้ยเกิน 15% มันก็ไปเขียนให้เป็นค่าธรรมเนียมการใช้วงเงิน
สรุปดอกเบี้ยรวม เกินกว่าที่กฎหมายกำหนดไปบาน คสช น่าจะมาดูพวกบัตรเงินสดพวกนี้ด้วย ปลิงเกาะกินสังคมดีๆนี่เอง

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล อยากให้ จขกท ไปฟ้องศาลเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะคุ้มกันไหมกับเงินไม่กี่ร้อย แต่อย่างว่าครับ เห็นจขกทบอกว่าร้านขายไม่ค่อยดี เงินไม่กี่ร้อยก็คงจะมีค่ามาก ถึงได้พยายามไม่ยอมจ่าย