ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้รถ B sec ที่ขายในไทยคันไหนปลอดภัยที่สุดคับ?  (อ่าน 9414 ครั้ง)

ออฟไลน์ tarahlm

• Sr. Member
Re: ตอนนี้รถ B sec ที่ขายในไทยคันไหนปลอดภัยที่สุดคับ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 06:42:57 »

ใช่ครับ อันตรายอาจจะเกิดตอนขับทางไกลแล้วหลังแวะออกจากปั๊มน้ำมันนี่แหละ ที่จะลากกันเร็วๆเลย

บริษัทรถก็น่าจะลงเป็นคำเตือนในคู่มือผู้ใช้รถไว้เลย

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Re: ตอนนี้รถ B sec ที่ขายในไทยคันไหนปลอดภัยที่สุดคับ?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 11:20:10 »
ถ้ากลับกันมีปัญหาเร่งไมีขึ้นเป็นยี่ห้อมาสด้า ฟอร์ด เชฟโรเล็ทผมทำนายได้เลยว่าจะกระแสจะแรงกว่านี้มากชนิดที่ไม่มีทางกู่กลับเลยในช่วงระยะสิบปี  ::)  แต่คราวนี้เป็นยี่ห้อขวัญใจมหาชนคำครหามันเบาบางผิดหูผิดตาชัดเจนจริงๆ บ้างก็ทำลืมไปเลยว่าตอนนี้กำลับมีปัญหาอยู่........งานนี้มีผู้ใช้หงุดหงิดออกตัวแรงปกป้องด้วยอีกต่างหาก เอ่อออออ สิทธิพื้นฐานของเราเนาะ  ::)  จำคราวซีวิคต๊อกๆได้ไหมครับ? ตอนนั้นก็บอกว่าแก้ปัญหาแล้วแต่ก็เจอ กันเพียบเคลมกระจายไปจนเปลี่ยนตัวถังใหม่นั่นแหละ จะมั่นใจได้ยังไงว่าที่บอกจะแก้ปัญหาแล้วมันจะหายจริง? สถาณการที่เติมน้ำมันแล้วต้องเหยียบเต็มหาไม่ได้หรอก? มีครับมีเยอะเลย จุดพักรถมอเตอร์เวย์ จุดพักรถทางด่วนด่านบางนาตราดขาเข้าขาออก ผมไปแวะฉี่ทีไรออกมาต้องเหยียบเต็มที่ทุกครั้งเพราะพวกไม่ยอมให้ออกอป็นสิบๆคัน เฮ้ยยยนี่เลนซ้ายสุดนะเว้ยยยย!!! ที่นี่ประเทศไทยที่คนขับขี่เห็นแก่ตัวกันครับ  :P ไม่มีใครขับขี่เหยียบเต็มลากรอบสูงขนาดนั้นกันหรอก......จริงเหยอออ? ขอถามจริงๆครับจริงเหยอออ? เวลาออกรีวิวรถแต่ละคันส่วนที่คนพูดถึงกันเป็นเรื่องแรกๆเลยคืออันตราเร่งกับความแรง เอาแค่สมาชิกในเว็บตรีนหนักกันทั้งนั้น ผมว่าพูดกันแบบไม่ปากแข็งแอ๊บซึนเดเระประเภทออกตัวปุ๊บเหยียบสุดตัวมีทำกันเพียบเลยล่ะครับ รถซิตี้คาร์ที่อยากเพิ่มความเร็วปลายถามไถ่หาวิธีก็มีเยอะหลายกระทู้ ดูแล้วขับไม่ธรรมดากันแน่ๆ วีดีโอต้นเรื่องที่ค้นพบว่ามีอาการเหยียบแล้วความเร็วไม่ขึ้นก็มาจากอู่แต่งรถไม่ใช่หรือ? คนที่แต่งรถแต่ไม่เหยียบสุดไม่ทำความเร็วเกิน120กันหรือ? เรืีองเกียร์ก็เหมือนกันตอนที่นิสสันมิตซูบิชิเอาcvtมาลงในรถตัวเองมีแต่คนบอกว่าขับไม่มันส์ไม่มีจังหวะไม่ได้อารมณ์อย่างนั้นอย่างนี้ แต่พอเจ้าตลาดเอาcvtมาลงบ้างประเด็นนี้เงียบหายไปเลย.....ความยุติธรรมอยู่หนใด?   ::)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 11:28:35 »
ใช้อยู่ทั้งสองคัน Fiesta และ Jazz

ต้องบอกตรงๆเลยว่ามั่นใจตัวถัง Fiesta มากกว่าครับ ดูแน่นและหนากว่า Jazz

แต่เวลาออกต่างจังหวัดผมกลับเอา Jazz ไปมากกว่าเพราะ ไหนจะซื้อของฝาก ไหนจะขนกระเป๋า

ถ้าเราขับไม่เร็วมาก ส่วนตัวผมมองว่าระดับความรุนแรงของอุบัติเหตุก็จะลดลงไปถึงขนาดที่รถทั้งสองรุ่นสามารถรับมือได้ครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 12:28:29 »
โครงสร้างตัวถัง เฟียสต้า โซนิค
ออฟชั่น เฟียสต้า1.6 รุ่น 7.7แสน / ซิตี้ แจส รุ่นท๊อป ถุงลม6ใบ + ตัวถังจีฟอส