ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression : ทดลองขับ Nissan Juke R & Nismo RS //  (อ่าน 8777 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เสร็จแล้วครับ

จริงๆควรจะเสร็จตั้งแต่เมื่อวานแล้ว
ถ้าไม่ใช่ว่า เต็มไปด้วยเรืองราวมากมายปวดกบาลเป็นการส่วนตัวเมื่อวานนี้
จนสลบทันทีเมื่อหัวถึงหมอน...

www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=7851

หลายคนบ่นว่า ขับได้แค่ 2 รอบ ไม่รู้อะไรเลย...

ผมก็ว่าน้อยไปเช่นกันครับ แต่ ก็พยายามจดจำ และเอามาเขียนได้เป็นวรรคเป็นเวร
เท่าที่คุณจะได้อ่านกันนี่แหละ

แสดงความเห็นได้ตามอัธยาศัย

แต่

1. ถ้าจะมีคลิป ก็แค่ ผมบันทึกภาพ ตอนเจ้า Pao Dominic ขับ Juke Nismo RS เอาไว้ แค่นั้น!
Juke R นั่งหลังไม่ได้ ไม่มีเบาะหลัง จึง ไม่มีคลิป ครับ

2. ผมยังไม่ได้เอาคลิปนี้ ย่อและตัดต่อเลย ทำไม่เป็นหงะ
มีใครอยากดูกันหรือเปล่า? เจ้าตัว ขับรถพวงมาลัยซ้ายครั้งแรกในชีวิต
แถมยังขับเกร็งๆ อีกต่างหาก 555

3. อัตราเร่ง และ Top Speed เป็นตัวเลขจากโรงงาน ทั้งสิ้น

4. ใครมาถามอัตราสิ้นเปลือง หรืออัตราเร่ง จะโดนด่า แบบเดียวกับ Digital Hub ที่โดนด่าไปเมื่อครั้ง Fortuner Seeding !

หึหึหึ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
สุดยอดตรงเกียร์แมนนวล นี่ละครับ
ขอบคุณมากครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

jaesz

• บุคคลทั่วไป
กล่อง Consult III+ ที่วางไว้บนพื้นคนขับ มันต้องต่อไว้ตลอดรึเปล่าครับ ? หรือว่าเอามาเสียบตอนจอด?

กล่อง Consult III+ ที่วางไว้บนพื้นคนขับ มันต้องต่อไว้ตลอดรึเปล่าครับ ? หรือว่าเอามาเสียบตอนจอด?

เขาเอามาเสียบแค่ตอนจอด ปรับจูนนิดหน่อยหนะครับ
พอถึงเวลา ก็เอาออก

Update รูป ตอนเป่า ระบายความร้อนด้วย Blower นะครับ ลองเข้าไปดู

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
ขอบคุณสำหรับ First Impression Juke R ครับขอตัวไปอ่านก่อนนะครับกำลังว่าง  ;D
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

jaesz

เขาเอามาเสียบแค่ตอนจอด ปรับจูนนิดหน่อยหนะครับ
พอถึงเวลา ก็เอาออก

ขอบคุณครับ

อ่านจบพอดีครับ

นึกไม่ออกเลยว่านั่งหลังพวงมาลัยจริง ๆ มันจะเปรี้ยวขนาดไหน ตัวถังแบบนี้ แต่ช่วงล่างแบบนั้น โอยยย  แค่คิดก็แก่แล้ว 555

GreenG

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jumpon77

Juke R แค่ถ้านำเข้ามาอย่างต่ำ10ล้านแล้วครับเห็นว่าผลิดจำกัดด้วยครับเนียเปนรถทีผมชอบมากทีสุดครับบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

เพิ่งรู้ว่า เจ้าเปา ถ่ายคลิปมาให้....ในวันงาน..

ออฟไลน์ art_duron

ขอบคุณมากๆ เลยครับ
ไม่นึกไม่ฝันเลยว่าทางนิสสันจะเอาเจ้านี่มาโชว์ตัวที่ไทยด้วย

ออฟไลน์ PeckPeck

• Jr. Member
  • **
แซบมาก!!! ขอบคุณครับ

ข้อ3 ขับรถพวงมาลัยซ้ายครั้งแรกในชีวิต>> ผมคุ้นๆว่า พี่จิมมี่เคยขับรถพวงมาลัยซ้ายมาแล้วที่แคนนาดา รุ่นอะไรจำไม่ได้ 555(ผิดพลาดขออภัยไว้ ณ ที่นี้)

ออฟไลน์ Anvers30

Juke R นี่มันคือร่างจำแลงของ GT-R ชัดๆ แถมยังเบากว่าอีกต่างหาก เหมาะสำหรับคนชอบแรงแบบซุ่มเงียบ เอาไว้หลอกซูเปอร์คาร์ให้ต๊กกะใจ ;D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel

ข้อ3 ขับรถพวงมาลัยซ้ายครั้งแรกในชีวิต>> ผมคุ้นๆว่า พี่จิมมี่เคยขับรถพวงมาลัยซ้ายมาแล้วที่แคนนาดา รุ่นอะไรจำไม่ได้ 555(ผิดพลาดขออภัยไว้ ณ ที่นี้)
ครั้งหนึ่ง ณ ญี่ปุ่น

ชายชุดดำเคยลงจากรถพวงมาลัยซ้ายแล้วบอกว่า forget the camry นะครับ  ::)

ออฟไลน์ art_duron

ครั้งหนึ่ง ณ ญี่ปุ่น

ชายชุดดำเคยลงจากรถพวงมาลัยซ้ายแล้วบอกว่า forget the camry นะครับ  ::)
ผมว่าเรื่องขับรถพวงมาลัยซ้ายครั้งแรกนี่หมายถึงคุณ Pao Dominic นะครับ

ออฟไลน์ toonze

พี่จิมคงหมายถึงครั้งแรกในไทย 5555

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ร่าง Avarta ของ R35  ;D

ออฟไลน์ TerngST

• Full Member
อยากขับบ้าง คงฟินจุงเบย

ออฟไลน์ YAmodels

แค่อ่านก็ฟินแล้ว  ;D

ออฟไลน์ 2k

โอววว กบญี่ปุ่นตัวน้อยๆที่ดีไม่แพ้กบใหญ่เยอรมันอย่างคาเยนสินะ  :o
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

เพิ่งรู้ว่า เจ้าเปา ถ่ายคลิปมาให้....ในวันงาน..

สุดยอดมากครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ 370Z

• Full Member
Juke Nismo RS  อยากได้เหมือนกันแต่คิดว่านิสสันคงไม่เอาเข้ามาขายแน่ๆ เพราะราคาขนาดนี้คงจะขายได้ไม่มาก
แต่แอบหวังว่า ในอนาคตใกล้ๆ นี้นิสสันจะมีชุดแต่งJuke Nismo มาจากโรงงาน

ออฟไลน์ redsun

ก๊อตจิ ชัดๆ  :o  :o  :o

ออฟไลน์ Nikle_pk

เห็นจานเบรคแล้วชอบมาก
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ อยากจะลองมั่งจัง อิๆ

ปล.ว่าแต่ทำไม Camry ถึงเป็น Extremo ละครับ ทั้งๆที่รุ่นอื่นๆก็ TRD หมด

ออฟไลน์ Bond007

Supercar Killer ตัวจริง... JUKE R

ออฟไลน์ TheWizard

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ
แอบหวังให้ Juke ไทยใส่โบก็พอ

ออฟไลน์ Sappe!

ขอบคุณครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium