ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามคนที่ใช้ CLA 250 หน่อยครับ  (อ่าน 3995 ครั้ง)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
รบกวนถามคนที่ใช้ CLA 250 หน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 14:50:16 »
.
.
.
วันนี้มีปัญหามาสอบถามนิดนึงครับ

++ เวลาขับเร็วๆซักช่วง 180-200 หรือเวลากดคันเร่งเต็มๆ
เคยได้กลิ่นอะไรบ้างไหมครับ คือมันเหมือนกลิ่นไหม้ๆ แต่ไม่ใช่
มันบอกไม่ถูกเหมือนกันว่ากลิ่นอะไร แต่จะมีเฉพาะตอนกดคันเร่งเยอะๆ

++ เวลาเบรคที่ความเร็วสูงๆ ได้กลิ่นเบรคไหม้บ้างไหมครับ

++ เวลาหักพวงมาลัยบางครั้ง (เป็นเฉพาะบางครั้ง) จะได้ยินเสียงกึก
ที่ช่วงล่าง มีใครเป็นบ้างไหมครับ ดังพอสมควร ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร

ไมม่ทราบว่ามีใครใช้อยู่แล้วเจอบ้างไหมครับ
หรือพอทราบไหมครับว่าแต่ละอย่างมันน่าจะเกิดจากอะไร
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม  ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

Re: รบกวนถามคนที่ใช้ CLA 250 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 17:43:47 »
ของผมไม่เจอนะครับ
เรื่องกลิ่นตอนกระแทกคันเร่ง
กับตอนเบรค (แต่ผมเบรคไม่แรงนะ ผมยกก่อนล่วงหน้า)
เดาว่าถ้าเบรคแรงๆยังไงก็น่าจะมีกลิ่นผ้าเบรคไหม้บ้างครับ
แต่ระวังมันเฟดนะครับร้อนมากๆจะจับไม่อยู่เอา แต่พอเย็นลง
แล้วก็จับดีเหมือนเดิมครับ

ส่วนเสียงกึกก็ไม่เคยเจอครับ

บอกตรงๆนะ CLA ขับดีกว่า E300AMG อีกคันของผมอีก
วันนี้ขับๆอยู่ดีๆ ไฟเตือนฝากระโปรงรถไม่ได้ปิดดังเฉยเลย ทั้งๆ
ที่ขับมา 30-40 กม.แล้ว เพิ่งมาดัง และที่กลุ้มคือ ฝากระโปรงผม
ปิดสนิทดีครับ ต้องเปิดแล้วปิดใหม่ 555
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Eihander

• Newbie
  • *
Re: รบกวนถามคนที่ใช้ CLA 250 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 18:08:29 »
รถผมตอนเร่ง หรือเบรก ก็ไม่มีกล่นครับ
แต่เป็นไปได้ว่าตอนออกตัวเอียด แล้วกดปุ่ม
ให้อากาศข้างนอกเข้ามาก็อาจมีกลิ่นได้
แต่ส่วนมากผมปิดตลอด เลยอาจไม่ได้กลิ่น

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 11:08:10 »
.
.
.
งั้นเดี๋ยวผมลองปิดตัวที่ให้อากาศเข้ามาดูก่อนครับ
เพราะปกติไม่เคยกดปิดเลย เพราะเข้ารถมาก็ต้องกดปุ่ม
ปิด Eco ก่อน แล้วต้องกดเปิดจอเพราะจะถอยหลัง
สงสัยต้องเพิ่มเจ้าปุ่มนี้อีกปุ่มละ 55

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ  ;D