ผู้เขียน หัวข้อ: ----ALL NEW TRITON  (อ่าน 8082 ครั้ง)

ออฟไลน์ zeriw009

• Sr. Member
----ALL NEW TRITON
« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 09:29:44 »
งง กับข่าวที่ออกมาครับ แต่ละเว็บให้ข้อมูลมาไม่เหมือนกัน ทั้งๆที่แหล่งข่าวมาจากที่เดียวกัน คือ Antonio Principe ผู้อำนวยการฝ่ายการตลาด Mitsubishi ออสเตรเลีย   ระบุว่า เปิดตัวกลางปีหน้ามั่ง เปิดตัวปลายปีนี้มั่ง แต่ที่แปลเป็นไทยเหมือนกันคือ ไตรตั้นโฉมใหม่จะไม่เหมือนตัวต้นแบบอย่างแน่นอน.. ;D
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ MUK

• Hero Member
Re: ----ALL NEW TRITON
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 09:43:00 »
ผมรอดูเทียบกับตัววีโก้ใหม่อยู่ครับผม
เพราะถึงอายุของรถสี่ประตูที่ต้องเปลี่ยนแล้วครับ
 :)

อยากเห็นข้อมูลครับ

ออฟไลน์ zeriw009

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 10:09:52 »
ผมรอดูเทียบกับตัววีโก้ใหม่อยู่ครับผม
เพราะถึงอายุของรถสี่ประตูที่ต้องเปลี่ยนแล้วครับ

ถ้ามาแบบในรูปที่หลุดมาเดือนก่อน ผมเซ็งเลยครับ โดยเฉพาะคิ้วล้อแบบแปะ ไม่น่าจะมีแล้วสำหรับกระบะยุคนี้ แต่ไม่แน่ตัวเป็นๆ อาจสวยก็ได้ครับ
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 10:19:00 »
ถ้าไม่เหมือนตัวต้นแบบ..
แล้วรูปที่หลุดมาเมื่อเดือนที่แล้ว ก็น่าจะเป็นคันจริงน่ะสิ..
ซึ่งรูปทรงเป็นอะไรที่ผมว่ามันไม่สวยซักเท่าไหร่เลย.. ???
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ JAAP01

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 10:26:51 »
ได้ฟังรายออโต้คาร์ ของ อ.พัฒนเดช เมื่ออาทิตย์ก่อน คุณบอม มาจัดรายการแทนได้เล่าให้ฟังจากรูปที่แกได้เห็นที่ญี่ปุ่น แกบอกว่าคันมันใหญ่ขึ้นนะ อาจใหญ่กว่า Ranger อีก เขาพูดแซวอยู่ว่าทางมิตซูไม่ได้เอามาลองกับถนนบ้านเราไม่รู้จะมีปัญหาหรือเปล่า  ;D แต่ดูแนวโน้มน่าจะใหญ่ขึ้นเพราะเห็นว่าห้องโดยสารจะใหญ่กว่ากระบะคู่แข่งนะ อันนี้เดาเอานะครับ ;D

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 10:48:06 »
ผมว่ามันเหมือนเอ้าแลนเดอร์นะ
ห้องโดยสารน่าจะใหญ่พอตัว
 แต่หน้าตามันไม่ผ่านอะ ท้ายก็ไม่สวย

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 11:07:41 »
รูปที่หลุดมาไม่สวยเอาเสียเลย เจ๊งชัวว์
 :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 11:44:40 »
ออกมาแบบไหนก็ได้ที่ไม่ใช่รูปที่ผมเจอแล้วกันหึหึ  :-* :-* :-*
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 16:08:18 »
รูปที่หลุดมาใช่เลยมันไม่เหมือนคอนเซ็ป  มันไม่สวยเหมือนคอนเซปซักนิด  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ fhasociety

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 23:08:52 »
รูปที่หลุด ๆ ออกมา ไม่สวยเลยอ่ะ แล้วไอ้ติ่งกล้องมองหลังนี่นะ นึกว่า D-Max Gold Series!
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 10:57:33 »
ไม่สวย(ก็แล้วแต่มุมมองนะครับผม)  ถ้าห้องโดยสารกว้าง นั่งสบาย ผมซื้อนะครับ เพราะมิตซูแอบประหยัดน้ำมันเหมือนกันนะครับ ถึงศูนย์จะไม่ค่อยดีเท่าเจ้าตลาดทั้งสอง แต่ก็พอไว้ใจได้หลายที่เลย  การดูแลก็พอรับได้ มีอะไรที่ต้องเปลี่ยนเมื่อพบปัญหาก็แก้ไขกันไปแบบไม่เรื่องมาก ศูนย์ก็เข้าที่ไหนก็ได้
ถ้ามันใหญ่กว่าเดิม ผมว่ายิ่งนะนั่งสบายเลยนะครับ  ถ้าเครื่องดี ภายในดี ก็น่าจะส่งผลต่อไปยัง ปา รุ่นต่อไปด้วย คงจะดีไม่น้อย 555 เพราะว่า ปา เป็นรถ 7 ที่นั่ง ที่น่าซื้อในเรื่องของราคาที่สมเหตุสมผลอยู่พอสมควรครับผม

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 14:56:37 »
ก็ตามรูปหลุดนั่นละครับ ตัวเป็นๆขนาดนั้น

มีแต่คนว่าไม่สวย แต่ผมว่าสวยดี และน่าจะนุ่ม นั่งสบาย สไตล์มิตซู

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 23:58:58 »

ถ้ามาแบบในรูปที่หลุดมาเดือนก่อน ผมเซ็งเลยครับ โดยเฉพาะคิ้วล้อแบบแปะ ไม่น่าจะมีแล้วสำหรับกระบะยุคนี้ แต่ไม่แน่ตัวเป็นๆ อาจสวยก็ได้ครับ

ไอ้คิ้วล้อแบบแปะที่คุณว่าไม่สวยเนี่ย ขาลุยจริงๆเค้าชอบกันนะ เวลาไปลุยแล้วเละมาซ่อมง่ายกว่าแบบชิ้นเดียวกับตัวถังเยอะ แบบนั้นซ่อมทีต้องรื้อแก้มข้างกับกระบะออกมาทั้งชิ้น ขาลุยอีซุซุหลายคนบ่นอุบชอบคิ้วแปะแบบเดิมมากกว่า

ออฟไลน์ lorenzo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 00:22:31 »
ขอกันชนท้ายสีดำ โอเคเลย