ผู้เขียน หัวข้อ: เห็น Toyota Etios เปิดตัวแล้วน้ำตาแทบจะไหลเลย สวยมากๆจิงๆ ผมเจอเนื้อคู่แล้วละ..  (อ่าน 4996 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมติดตามมานาน ตอนนี้ได้เห็นภาพแล้ว ที่K.HOMY นำมา สวยกว่าที่คิดไว้มากๆ :) ;)

ผมดูแล้วรู้สึกเลยว่าผมจะรอมันเข้ามาไทย(ไม่ว่าจะปี 2011-12 ก็ตาม) ไม่เอาแล้วน้องมีนา(MARCH) เพราะผมชอบ
ทรงแบบ โซลูน่ารุ่นแรกเป็นสิ่งที่ผมชอบมากๆ ทรงเหลี่ยมๆที่ดูทื่อๆ แต่ผมว่ามันมีเอกลักษณ์ที่สวย
และดูทนทานดี ซึ่งปัจจุบันเราจะหาไม่ได้ในรถปัจจุบันที่เน้น sport มากๆ (มี ลาติโอ้ที่ผมชอบแต่ยังไม่โดนใจในราคา)

ภายใน ได้ใจไปเต็ม 10 เลย กับการออกแบบที่เรียบง่าย เน้นใช้งาน แอร์ระบบหมุน แต่ขอร้องช่วยเอากระไฟฟ้าหลังออก
กับปุ่มแอร์เอาแค่ปรับน้ำยา กับปรับลมก็พอแล้ว (ไล่ฝ้าเอาออกไปด้วยก็ไม่เป็นไร)เถอะครับ
รถประหยัดจะติดมาทำไมเยอะเเยะ และเบาะขอสีเรียบๆจะดูงามกว่านี้เยอะเลย และน่าจะมีบางส่วนของที่นั่งเป็นหนังเทียม
ผสมมาด้วยครับ ทำเบาะแบบรถ โคโรล่ารุ่นเก่าๆที่เป็นผ้าผสมหนังเทียมครับ และควรจะมีรุ่นถูกสุดไม่มีอะไรเลยนอกจากแอร์ด้วย

ABS AIRBAG เอาเป็นตัวเลือกเสริมเท่านั้น ไม่ต้องให้มาแม้รุ่นสูงสุด(ดีที่สุดครับ)

ผมอาจเขียนแรงไปก็ขออภัย แต่มันรู้สึกว่ารถคันนี้เเหละ โดนใจจริงๆ ;) :) ;) :)ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เอ่อ....

ครับ ก็เป็นอีก 1 ความคิดเห็นหนะครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมหวังว่าเขาจะตีตั๋วเด็กเป็น ECO CAR มานะ อย่าเอามาแทน VIOS เลย มันคนละตลาดกัน

ให้คันนี้เป็นตลาดของคนรายได้น้อยเถอะครับ ราคาสัก3 แสนปลาย-4แสน5 ผมว่ารับได้ครับ สำหรับเครื่อง 1.2 ลิตร
(ขอให้เป็นเครื่อง 3 สูบด้วย สาธุ)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

eco car โตโยต้าไม่มาเร็วขนาดนั้นหรอกครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
 :) :) ดีใจด้วยครับ พบรถในฟัน

ออฟไลน์ pukachino

• Newbie
  • *
อ่านๆแล้วดูเหมือนประชดยังไง ไม่รู้ อิอิ 

แต่ผม รอ march เหมือนเดิม  แหละ   T_T( คำสั่งแฟน )

แต่ดีใจที่   toyota ออกตัวนี้มา   

แต่ ไม่รู้จะ เข้าไทย หรือเปล่า นี่ซิ

ไม่รุ้ว่าราคา ของ มันจะพอเป็นแรงกดดัน ให้ Nissan ไม่กล้า ตั้งราคา march ให้ สูงเกินไป  รึ ปล่าว

ได้แต่ ภาวนา

เพี้ยง

ออฟไลน์ ????911

• Newbie
  • *
เป็นรถเล็กที่น่าใช้นะครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
อ่าน คห. จขกท. แล้ว

นึกถึง คุณสยื๋มกึ๋ย ที่รัชดา ครับ

แนวคิดคล้ายๆ กันเลย หุ หุ

ออฟไลน์ DT.Arabica Coffee

• Jr. Member
  • **
  • ?????????? Pim Manager's Ride
อยากให้ยอดขายเป็นรองอย่างโซลูน่ารุ่นแรก

รุ่นต่อไปจะได้ (ไม่ได้ขับรถกันแล้วมั้ง) ของดีๆ แบบ Soluna vios
Everyday '97 AL50 Soluna GLi 3Auto +LPG
and '05 VIGO D-Cab 3.0G.at.2WD

Routine Service/Claim/Annual Tax
'04 Camry 2.4Q
'97 Volvo V40 2.0

ออฟไลน์ Nut_K

สำหรับผมแล้ว

ตัว 5 ประตูพอรับได้

แต่ sedan นี่ขอบายเลยอะ

ออฟไลน์ pianopop

• Jr. Member
  • **
  สวยไม่สวยบอกไม่ถูก  บอกได้คำเดียวว่า อีหน้าหัก (รถนะ)