ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพื้นที่ห้องโดยสารด้านหลังของ Mini ครับ  (อ่าน 3110 ครั้ง)

ออฟไลน์ Poowadon

• Newbie
  • *
R56 หรือ F56 พื้นที่ห้องโดยสารด้านหลังเมื่อเทียบกับ eco car อย่าง March Brio นี่มีขนาดพอกันหรือเล็กกว่าครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: สอบถามพื้นที่ห้องโดยสารด้านหลังของ Mini ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 00:39:17 »
เล็กกว่ามากคับ วางขายังแทบไม่ได้

ผมเอาไว้วางกระเป๋าซ่ะมากกว่า พูดง่ายๆเหมาะกับนั่ง 2 คนคับ

เบาะหลังไม่ต้องนับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member
Re: สอบถามพื้นที่ห้องโดยสารด้านหลังของ Mini ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 01:31:23 »
ผมนั่งได้น่ะ สูง 172 นั่งได้แบบจมๆ อึดอัดมาก นั่ง 20นาทีก็ไม่ไหวล่ะ

ออฟไลน์ PEAY

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 02:29:00 »
ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่า MINI

ออฟไลน์ modtuanoi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 08:26:29 »
ผมสูง 185 นั่งหลัง R56 ผมว่าสบายๆนะครับ ผมคิดว่าอยู่ที่คนนั่งหน้าด้วยว่าถอยเบาะมาแค่ไหน รถพวกนี้คันดูเล็กแต่จริงๆไม่เล็กนะครับ ส่วนF56 ลองนั่งที่ศูนย์มา ใหญ่กว่าR56 ครับ. เอาง่ายถ้าอยากรู้จริงๆผมว่าไปลองนั่งที่ศูนย์เลยดีกว่าครับ.....ลองเองชัวร์สุด

ออฟไลน์ tong r56

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 14:58:43 »
มีทั้ง brio amazeและ r56
พื้นที่ด้านหลัง brio ใหญ่กว่ามากๆๆๆๆๆๆครับ
มินิเล็ก แถมยังต้องมุดเข้าไป นั่งนะนั่งได้ แต่ลำบากตอนจะเข้าไปนั่งและลุกออกเนี่ยแหละ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 15:44:30 »
จากเบาะถึงเพดาน จากซ้ายไปขวา จากพนักพิงไปเบาะหน้า

เล็กกว่า Eco car แบบชัดเจนครับ

ถ้าคนนั่งหน้าสูง 170 ขึ้น ยืดขาขับรถ คนนั่งหลังไม่ต้องคิดจะนั่งหุบขาครับ หรือไม่ก็ต้องนั่งพับขาเอียง

ผมสูง 172 นั่งหลังR56 เร่ิมนั่งก็ ลำบากนะ ถ้ามีคนนั่งอีกคน นรก ชัด ๆ ยิ่งรถวิ่งไปด้วยนี่ สุด ๆ

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 16:54:53 »
ผมใช้สวิฟท์ เคยนั่งมินิของอดีตแฟนพี่ชาย สรุปด้านหลังแคบกว่าสวิฟท์มากๆครับ แต่เฉพาะตัวเบาะนั่งสบายกว่าเท่านั้นเองครับ ส่วนอื่นๆ ทั้งเฮดรูม เลครูมแคบและบีบกว่ากันชัดเจนครับ

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 17:28:27 »
ที่นั่งด้านหลังMINIแคบกว่าครับแต่ที่เก็บของท้ายรถMINIจะกว้างกว่าหน่อย
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.