ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งติดฟิลม์มามืดไป แกะออกเปลี่ยนใหม่จะได้ไหม  (อ่าน 6582 ครั้ง)

ออฟไลน์ somchailek

• Jr. Member
  • **
เพิ่งนำรถติดฟิลม์วีคูลvk40รอบคัน ปรากฏว่ามืดไปสำหรับผู้ใหญ่
จะลอกบานหน้าออกเปลี่ยนเป็นvk70 ไม่ทราบว่าจะทำได้ไหม พื้นผิวกระจกจะเสียหายไหม
ชาวเว็ปพอมีประสบการณ์ ขอความรู้หน่อยครับ

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
ลอกได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ เพราะรถผมติดปุ๊ปไม่ชอบ เลยลอกออกแล้วติดใหม่ ไม่มีปัญหาครับ แต่บานหลังนี่ถ้าลอกออกมีโอกาสที่ไล่ฝ้าจะหลุดสูงครับ

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• **
ลอกได้แต่เสียตังติดใหม่ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ลอกได้ครับ ถ้าสนิทกับช่างมีวิธีไม่เสียเงินด้วย
คือให้ช่างทำเครมให้ อันนี้แล้วแต่ล่ะครับ
VK บานหน้าเต็มบานนี่เหยียบหมื่นครับ เสียดาย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ beebird

บานหน้าไม่มีปัญหาครับ แต่บานหลังระวังลวดไล่ฝ้าขาดครับ

ออฟไลน์ Chalongs

• **
รถเพิ่งติดฟิล์มใหม่ๆ แกะง่ายครับไม่มีปัญหา
ถ้าติดฟิล์มแบบมืดเกินไป ยังไงก้อรีบเปลี่ยนเลยครับ ขับรถแบบมืด อันตรายครับ

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• **
ลอกได้ครับ ถ้าสนิทกับช่างมีวิธีไม่เสียเงินด้วย
คือให้ช่างทำเครมให้ อันนี้แล้วแต่ล่ะครับ
VK บานหน้าเต็มบานนี่เหยียบหมื่นครับ เสียดาย

ของผมไม่สนิทเลยโดนไป orz

ออฟไลน์ king79

• **
เพิ่งติดใช่ไหมครับ  ไม่ลองรอให้ฟิล์มมันแห้ง(set ตัว)อีก 1-2 สัปดาห์ดูก่อนละครับ  เดี๋ยวมันจะค่อย ๆ ใสขึ้นเรื่อย ๆ นะครับ   แต่ถ้าติดผ่านมา 2-3 สัปดาห์แล้ว  ถ้ามืดไปก็เปลี่ยนไปเถอะครับเพื่อความปลอดภัย

ออฟไลน์ TorTy

บานที่ลอกแล้วต้องบอกช่างให้ระวังพิเศษเช่นบานหลังครับมีไล่ฝ้าครับถ้าคิดจะลอกรีบลอกเลยครับฟิล์มเพิ่งติดจะลอกง่ายกว่า
ยังไม่แห้งสนิทบานหน้าลอกได้เลยครับ vk40 จริงๆผมว่ากำลังดีนะสำหรับผมเรื่องความสว่าง Vk70 นี่ต้องบอกก่อนว่าใสมาก
แดดแรงๆไม่ใส่แว่นกันแดดขับรถสายตาเสียนะครับ

ออฟไลน์ zeb80

• Sr. Member
ถ้าผู้ใหญ่ไม่ชอบก็เปลี่ยนไปเถอะครับ ลอกใหม่ติดใหม่ได้ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
บานหน้าลอกเปลี่ยนใหม่ได้สบายๆ เลยครับ จะรอจนฟิล์มแห้งก่อนแล้วค่อยลอกก็ได้ ไม่เป็นปัญหาแต่อย่างใดครับ แต่ผมแนะนำให้ใช้ของเดิมไปซักพักก่อน ถ้ารับไม่ไหวจริงๆ ก็ค่อยเปลี่ยนครับ :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
ผมก็เปลี่ยนจาก40%เป็ฯ35สว่างเป็ฯเท่าตัวเลยครับ แต่บานอื่นเอามืดๆเท่าเดิม

ออฟไลน์ Sunlight

• Newbie
  • *
อาจมีค่าใช้จ่ายในเรื่องลอกฟิล์มเพิ่มเติมครับ แต่ถ้าอยากติดเป็นฟิล์มใสผมแนะนำลามิน่าดีกว่าครับ ลดความร้อนได้เยอะกว่าตัว vk70 ด้วยถ้าจำไม่ผิดจากที่เคยศึกษามาน่าจะรุ่น L60max ครับ

ออฟไลน์ love88

• Newbie
  • *
ระวังจะโดนเหมือนเคสนี้นะครับ ศูนย์ตัวแทนจำหน่ายดีๆนี่ก็ติดฟิล์มมั่วมาให้ได้ะครับ ตรวจเชคก่อนทำการติดตั้งจริงด้วยจะได้ไม่โดนหลอกครับ
http://pantip.com/topic/30656114