ผู้เขียน หัวข้อ: Ford Ecosport Ecoboost จะมาไทยเมื่อไหร่คะ  (อ่าน 5547 ครั้ง)

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
Ford Ecosport Ecoboost จะมาไทยเมื่อไหร่คะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 11:03:37 »
คือว่ารอรุ่นนี้อยู่ค่ะตั้งนานแล้ว แต่เห็นออกมามีแต่รุ่น 1.5 แต่ก็ไม่เห็นมีรุ่น Ecoboost ตามออกมาทีหลังเหมือนที่มีข่าวออกมาเลย ไปถามเซลล์ที่ศูนย์ เซลล์ก็เหมือนจะไม่รู้เรื่องเลยมาถามอีกว่ามันมีรุ่นนี้ด้วยหรอ เขาบอกว่ารุ่นนี้จะใช้เครื่อง 1500 เครื่องเดียวทุกรุ่น ส่วน Ecoboost นั้นมีใน Fiesta เฉพาะตัวท็อป

คือว่า Ecosport Ecoboost มันมีในเมืองนอกมานานแล้วค่ะ แถมมีรุ่นเกียร์ธรรมดาให้ด้วย แต่ของไทย Fiesta Eccoboost ยังไม่มีรุ่นเกียร์ธรรมดาเลย แต่ที่แน่ๆ สงสัยจะไร้ร่องรอยของ Ecosport Ecoboost แม้แต่เกียร์ออโต้ค่ะ เลยมาถามเพื่อนๆ ในนี้ค่ะว่าตกลงมันจะมาไหม

หรือว่าจะเอา Fiesta Ecoboost ดีคะ ถามต่อด้วยว่า Fiesta Ecoboost ต่อไปมันจะมีรุ่นเกียร์ธรรมดามาให้เลือกหรือเปล่าคะ (คือชอบเกียร์ธรรมดามากกว่าค่ะ ความรู้สึกส่วนตัว)
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ ceicourier

• Jr. Member
  • **
Re: Ford Ecosport Ecoboost จะมาไทยเมื่อไหร่คะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 16:29:36 »
คิดว่า ไม่มาเมืองไทยแน่นอน

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
Re: Ford Ecosport Ecoboost จะมาไทยเมื่อไหร่คะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 16:39:17 »
ยอดยังไม่ตก ยังไม่มาครับ ผมเดาว่าเกิน1ปี หรืออาจจะ2ปีด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 17:54:21 »
รอ vezel , juke turbo

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 17:56:59 »
สาเหตุที่ไม่เอา​เข้ามา​เพราะรุ่น​นี้ ใน​ตลาดโลก มี​แต่​เกียร์ธรรมดาครับ เครื่อง 1.0 ชน​เกียร์ power shift เฉพาะใน Fiesta เท่านั้น​ครับ และใน​ไทย รถรุ่นท็อปหรือรุ่นเด่นๆ ที่​เป็น​เกียร์ธรรมดานั้น​ไม่​นิยม​ครับ จะ​ว่า​ไป​ก็​สงสารคน​ที่​ชอบเกียร์ธรรมดาเช่น จขกท นะ​ครับ ซึ่งน้อยคนนักที่จะนิยมเกียร์ธรรมดาครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Anueis

• Sr. Member
  • Like !!! Automatic transmission.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 18:30:34 »
ยากครับ รอคู่แข่งหาอะไรมาใส่รถตัวเองก่อน อาจจะมีความเป็นไปได้อยู่
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 19:37:44 »
ถ้ามาคงเป็น Minor change ไปเลยครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 21:52:19 »
ยังไงก็ต้องเอาเข้ามาครับเพราะมีความต้องการอยู่ครับ  :)

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 00:09:53 »
รอ vezel , juke turbo
juke turbo จะมาจริงๆหรอครับรบกวนด้วยประมาณช่วงไหนครับ

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 21:55:32 »
คงยาก เหมือนรอดีเซลในFocus ครับ Focus ออกมากี่ปี จะมีดีเซล รอกันหนีไปขับBMWกันหมดแล้วครับ อย่ารอเลยครับ Ecosport 1.5ไม่ได้อืดหรือช้าไร มาก สมตัวแล้วขับดี แต่ถ้าอยากรอต้องมี2-4ปีนับจากนี้

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 16:55:35 »
คงรอยอดตก เจอคู่แข่งโหดๆ จำเป็นต้องเอามาลงแล้วแหล่ะครับ เรื่องตัวสินค้าฟอร์ดยุคใหม่ถือว่าปรับตัวตามตลาดได้เร็ว แต่เรื่องอื่นยังไม่ไหวจะเคลียร์