ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ได้ทดลองขับ accord hybrid ตัวท็อป !! เอิ่ม ขอเหตุผลในการไม่จองครับ  (อ่าน 15637 ครั้ง)

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ขอถามหน่อยครับ คำว่า turbo lag คือ อาการรอรอบของ turbo ใช้ไหมครับ

ผมสงสัยว่า สมมุติรถ 2 คัน ที่ใช้เครื่องเดียวกัน คันที่มี turbo นี่รอรอบกว่าคันที่ไม่มี turbo หรือเปล่าครับ

พอดีอ่านในกระทู้แล้วเจอคำนี้ เลยสงสัยครับ
ใช่คับแต่ถ้าจะให้เห็นภาพ เอา 528i หรือ 525d F10 เทียบกับ 525i E60 ดูคับ ผมไม่ได้บอกว่า E60 จะแรงกว่านะคับแต่การขึ้นของความเร็วจะต่อเนื่องและกดแล้วมาเร็วกว่าคับ แต่ผมว่าเดี๋ยวนี้ก้พยายามแก้กันจนจะแทบไม่รุ้สึกแล้วคับ จะมีก้รถกระบะที่จะมีอาการคับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Hybrid ตัวรถอ่ะดีผมชอบเลยล่ะ แต่เสียที่ราคาตอนซื้อนี้ก็ใช่เล่นแต่ตอนขายนี้ยิ่งน่าตกใจกว่า จขกท. มี F10 แล้วจะเอา Accord Hybrid ไปทำไมครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ไม่สวยครับ แก่หงำ หน้าตาโบราณ เหลี่ยมๆ ไฟท้ายถ้าไม่ได้ LED ทรงกรอบไฟ อย่างกับย้อนยุคไป 70'
เก็บเสียงแย่กว่า C segment บางตัวซะอีก
โดดเด่นแค่มี DRL แต่รุ่นเบนซินก็มี
การประหยัด ก็โอเค ในระดับที่ไฮบริดควรจะเป็น

โดยรวมในราคานี้ ถ้าถามว่าคู่ควรกับค่าตัวมั้ย ก็คู่ควร
แต่จะกำเงินขนาดนี้ เลือกคันนี้หรือไม่ คิดว่าไม่ เป็นผมจะรอดู Teana Hybrid
ไม่ก็เพิ่มเงินอีกหน่อย เอา S60 T5 ดีกว่า

ออฟไลน์ Lancer

• Sr. Member
เหตุผลที่จะไม่จอง                เพราะมันเป็นรถไฮบริดครับ ....................

ขำขำนะครับ  ;D