ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น 528i หรือ 525 d ดีครับผม  (อ่าน 11273 ครั้ง)

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
Re: ขอความเห็น 528i หรือ 525 d ดีครับผม
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 14:12:30 »
เมื่อวานเซลขับมาให้ลองถึงราชบุรี  จากตอนแรกนัดไว้ปลายเดือน   เลยได้ลองแค่ 528i   
ความรู้สึกที่จำได้เมืาอครั้องขับตัว 525dเมื่อ 2 ปีที่้ว เท่าที่จำได้  ถ้าขับชิลๆนี่มันคล้ายๆกันเลย
น้องเซลก็แนะนำดีนะครับ บอกลองกด180-190 ดูเลยครับ ดูว่านิ่งมั้ย บอกให้ลองขับดูทุกรูปแบบ
ฝนก็ตกปรอยๆ  ผมก็เอาแแค่เบาะๆ   
สิ่งที่ชอบคือเสียงเครื่องเวลาเร่งครับ กับความหนึบเวลาเข้าโค้ง กะ  handling  พวงมาลัย  การเก็บเสียง
ส่วนอัตราเร่ง มันดูเหมือนจะใกล้เคียงกะcamry hybrid เหลือเกิน  เอาจริงๆผมว่า camry hybrid มันเป็นรถที่ใช้ได้เลยทีเดียว เมื่อเทียบกะbmw
ไม่ได้ห่างกันมากมาย ในเรื่องการขับขี่
แต่ความสวยภายนอก ภายในรุ่น m sport มันสวยจิงๆครับผม
สรุปเลยจอง528i ไปเลย
  ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับผม

ยินดีด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
Re: ขอความเห็น 528i หรือ 525 d ดีครับผม
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2014, 15:05:23 »
เมื่อวานเซลขับมาให้ลองถึงราชบุรี  จากตอนแรกนัดไว้ปลายเดือน   เลยได้ลองแค่ 528i   
ความรู้สึกที่จำได้เมืาอครั้องขับตัว 525dเมื่อ 2 ปีที่้ว เท่าที่จำได้  ถ้าขับชิลๆนี่มันคล้ายๆกันเลย
น้องเซลก็แนะนำดีนะครับ บอกลองกด180-190 ดูเลยครับ ดูว่านิ่งมั้ย บอกให้ลองขับดูทุกรูปแบบ
ฝนก็ตกปรอยๆ  ผมก็เอาแแค่เบาะๆ   
สิ่งที่ชอบคือเสียงเครื่องเวลาเร่งครับ กับความหนึบเวลาเข้าโค้ง กะ  handling  พวงมาลัย  การเก็บเสียง
ส่วนอัตราเร่ง มันดูเหมือนจะใกล้เคียงกะcamry hybrid เหลือเกิน  เอาจริงๆผมว่า camry hybrid มันเป็นรถที่ใช้ได้เลยทีเดียว เมื่อเทียบกะbmw
ไม่ได้ห่างกันมากมาย ในเรื่องการขับขี่
แต่ความสวยภายนอก ภายในรุ่น m sport มันสวยจิงๆครับผม
สรุปเลยจอง528i ไปเลย
  ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะครับผม

ยินดีด้วยนะครับ แต่กว่าจะได้รถรอกันเงิบเลยครับ
เห็นด้วยครับว่า Camry Hybrid มันเป็นรถที่ใช้ได้ทีเดียวครับ ทั้งความนุ่มนวลการยึดเกาะอัตราเร่งและอัตราสิ้นเปลือง ถ้าเทียบจากเงินที่จ่ายไปผมว่ามันเป็นรถที่ค่อนข้างจะ Cost Effective ทีเดียวครับ แต่ 528i กดจริงๆ 0-100 และ 80-120 น่าจะเร็วกว่า Camry Hybrid ประมาณ 1 วินาทีได้นะครับดูจากผลทดสอบของคุณจิมมี่ครับ

ออฟไลน์ andy_watchara

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2014, 14:50:11 »
525d ดีกว่าเยอะครับ ใช้ดีเซลแล้วจะติดใจ