ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่อง Pulsar DIG Turbo เรื่องไมล์อ่อนหน่อยครับ  (อ่าน 2968 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kungzask128

• Newbie
  • *
  • สวัสดีครับ ผมคังนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
อยากทราบว่า มาตรวัดความเร็วของ Nissan Pulsar DIG Turbo จะอ่อนมากไหมครับ

เพราะเคยทราบจากในรีวิว NIissan sylphy ของคุณจิมมี่พบว่า มาตรวัดความเร็ว

ของ sylphy จะอ่อนกว่า gps พอสมควร ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PaoDominic

• Newbie
  • *
Re: ขอสอบถามเรื่อง Pulsar DIG Turbo เรื่องไมล์อ่อนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 01:30:57 »
ถ้าวิ่งที่ความเร็วบนมาตรวัด 100 กม./ชม. ตัว GPS จะอ่านได้ 94.2 กม./ชม. ครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
Re: ขอสอบถามเรื่อง Pulsar DIG Turbo เรื่องไมล์อ่อนหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 09:27:26 »
ไมล์อ่อนนิดๆซินะ กับ 8.19วิ