ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพหลุดแบบเต็ม ๆ !! MG CS-SUV ขนาดคอมแพคระดับเดียวกับ CRV / RAV4 / CX5  (อ่าน 8628 ครั้ง)

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
ไปอ่านเจอมาจากเว็บจีนนะครับ เครดิตตามภาพเลย
คาดว่าจะเปิดตัวปลายปีนี้
รุ่นนี้ทำออกมาได้ใกล้เคียงกับตัว Concept มากกว่าที่คิดไว้ซะอีก
ช่วงนี้ MG ที่จีนนี่ปล่อยรถรุ่นใหม่ถี่มาก ๆ เลย เดือนที่แล้วก็เพิ่งปล่อย MG GT ออกมาเอง

รู้สึกว่าดีไซน์เริ่มจะเข้าที่เข้าทางขึ้นมาบ้างนะครับ เทียบกับรุ่นแรก ๆ อย่าง MG 6 / MG 3
ความเป็นจีนน้อยลง แต่ก็ยังไม่อยู่ในขั้นเดียวกับรถญี่ปุ่น ยุโรปยุคปัจจุบันอยู่ดี
ถ้ามาขึ้นไลน์ประกอบในไทยแล้วทำราคาไม่เกินล้านบาทก็คงน่าสนใจดี

ออฟไลน์ Ty ESC

• Hero Member
กลัววาสถ้ามาประกอบจริง อาจจะติดราคา 1.8 ล้าน
เพราะอ้างว่า บริทิสสสสส สปีริตแบบMG6 

ออฟไลน์ mongolias

เส้นสายด้านข้างสวยดีครับ
ส่วนด้านหน้า ออกแบบใหม่ได้ไหม

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
กลัวว่าจะตั้งราคาไปเทียบกับ BMW-X3 นะสิครับ(ตัวนี้ MG ราคาคงไม่ต่ำกว่า 1.4 ล้านแน่ๆ)
รถอังกิด พรีเมี่ยมคาร์ จิตวิญญานของรถแข่งสายพันธ์อังกิด
 ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

หน้ามันเหมือนกันทุกรุ่นเลย  :) :) :)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ CCPX

• Jr. Member
  • **
มีข่าวทุกวันเลยนะ MG ;D

ออฟไลน์ rtong

เอกลักษณ์  CP  เฮ้ย  MG  อยู่ตรงไหน

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
รูปแรกสวยดีน่ะ แต่รูปสองนี่ เอิ่ม ไปไม่ถูกเลย
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Nikle_pk

กลัวจะต้องเก็บกระเป๋ากลับบ้านก่อนเวลาเปิดตัวเจ้านี่น่ะสิครับ
รถอะไรไม่รู้ หาข้อดียากจริงๆ ข้อเสียปิดตายังเจอ อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Sappe!

ด้านหน้านี่ไม่ไหวเลยอ่าาาา  :( :( :(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
ท้ายเหมือน harrier เลย

ออฟไลน์ Chris Evn

ตอนแรกคิดว่า KIA

ออฟไลน์ MUK

ถ้ามาแล้วทน และถูก ผมว่าขายได้นะครับผม

ออฟไลน์ Poj

ถ้าจะขายได้ในไทย ต้องตั้งราคา ไม่เกิน 1 ล้าน - 1.2 ล้าน ไม่งั้น pack กระเป๋า กลับบ้าน เหมือน mg6 แน่นอน

ออฟไลน์ ichok

หน้าตา สมรรถนะ ราคา มันจะรอดไหมครับ คู่แข่งคือ crv กะ cx5 ยังไม่นับ ppv เทพ อีกเพียบเลย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เอามาขายเลยครับ CP เอ้ย...MG จะได้โดนเจ้าตลาดเขาเชือด ;D

อะไร คือ จุดเด่นของ CP (MG?) ละคับ  ;D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เห็นหลัง แล้วก็อยากเห็นหน้า

เห็นหน้า แล้วอยากหงายหลัง T_T

ออฟไลน์ zeb80

เอิ่มมม...