ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ครับ toyota fortuner ยังน่าใช้อยู่ไหม  (อ่าน 6818 ครั้ง)

ออฟไลน์ bloomdee

• Newbie
  • *
คือว่าสนใจอยากใช้ ppv สักคัน ก็เลยเลือกจิ้ม ไปที่ fortuner แต่อยากทราบว่า 1. จะเปลี่ยนโฉมหรือยัง เร็วๆนี้หรือป่าวครับ กังวัลมากมีเสียงแววๆมา 2. ยังน่าใช่อยู่ไหม ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: รบกวนผู้รู้ครับ toyota fortuner ยังน่าใช้อยู่ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 02:29:19 »
1.ไม่แน่ใจเรื่องเวลา แต่วิ่งทดสอบในไทยแล้วครับ รอได้รอดีดว่า
2.ก็โอเคครับ ไม่ได้ขี้เหร่อะไรมาก ไม่ถึงขนาดหยี๋

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
Re: รบกวนผู้รู้ครับ toyota fortuner ยังน่าใช้อยู่ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 04:10:26 »
เห็นว่ากังวลมาก น่าจะรอครับถ้าไม่รีบ คราวนี้น่าจะเปิดตัวพร้อมกันเลยทีงั้ง Vigo กับ Fortuner อดใจอีกไม่นานครับ....

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 07:29:42 »
ถ้าไม่รีบรอก่อนครับอีกไม่นาเพราะเริ่มเห็น สปาย ช๊อต วิ่งในไทยแล้ว

ส่วนตัวปัจจุบันผมว่าก็โอเคในระดับนึง แต่ถ้ารอได้รอดีกว่าครับ ;D
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 08:15:32 »
ถ้าชอบ  และ ไม่สนเรื่องโฉมใหม่โฉมเก่า เล่นได้ครับ
รถเขาปรับปรุงจนตอนนี้ต้องบอกว่าแก้ไขจุดบกพร่องมาเกือบหมดแล้ว ถือว่าสมบูรณ์แบบเลยทีเดียว

แต่ถ้าห่วง เรื่องราคาขายต่ออนาคต ผมว่ารอโฉมใหม่ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Ws pattaya

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 08:55:30 »
โดยรวมผมว่าโอนะครับ  ถ้าไม่กลัวตกรุ่นอีกไม่นาน  มารอเป็นเพื่อนกันไหมผมก็รอโฉมใหม่เหนือนกันครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 09:27:53 »
ตัวใหม่ทดลองวิ่งแล้วนะครับ สปายช็อตลงเวปเราแล้ว

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 09:39:30 »
สงสัยจะมาช่วง motor show ปีหน้า เป็นผมก็รอ ถ้าเฉยๆกับตัวใหม่ ตอนนั้นตัวเก่าโปรฯคงจัดหนักละ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:03:14 »
น่าจะมาพร้อมๆ hilux ตัวใหม่​ครับ ถ้า​รอ​ได้​รอ​ตัวใหม่​ดีกว่า ซึ่งจะออกมา​ชน​กับ All New Everest พอดี
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:25:23 »
1. เปลี่ยนโฉมปีหน้า ผมว่า น่ารอนะ ไม่ก็ตัวเลือกอื่นๆน่าสนใจกว่าหลายตัว
2. ก็ถือว่าโอเค แต่สู้คู่แข่งไม่ได้

ออฟไลน์ CCPX

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:27:41 »
โอเคในรถระดับเดียวกันครับ ไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้าไม่รีบใช้รถรอตัวใหม่ดีกว่าครับ จากใจผู้ใช้ fortuner กำลังจะตกรุ่น

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 11:02:53 »
ปลายอายุเต็มทีแล้ว ถ้าไม่รีบใช้งาน ผมว่ารอตัวใหม่ดีกว่า
ส่วนตัวผมมองว่า PPV ตอนนี้ที่น่าสนใจที่สุดคือ MUX ตามมาด้วยคู่แฝด Trail

ออฟไลน์ ichok

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 11:04:15 »
ถ้าได้ส่วนลดห้าแสน ผมเอาเลย  :) ไม่ใช่รถไม่ดีนะครับ แต่มันกำลังตกรุ่น และppv บ้านเราโฉมนึงลืมเลย

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 12:41:40 »
ถ้ารีบใช้รถ ในกลุ่ม ppv ตอนนี้ผมจะมอง Mu X เป็นตัวเลือกแรกครับ

แต่ถ้ารอได้ รอตัวใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 13:05:34 »
โฉมนี้ รุ่นปัจจุบันหลังจากไมเนอร์เชนจ์แก้ปัญหาต่างๆแล้ว รวมๆคือ ดี ,ใช้ได้ แต่ไม่โดเด่นเท่าคู่แข่งที่ปัจจุบันก้าวไปอีก generation กันแล้ว
แต่ส่วนตัวผมก็เพิ่งออกรุ่น BIg minor ไปต้นปีเอง ทั้งๆที่ก็มีรุ่นนี้โฉมปี 2005 อยุ่แล้วคันนึง
ถ้าให้เชียร์ ผมเชียร์ให้รอโฉมใหม่เถอะครับ ที่ผมเพิ่งซื้อไปอีกคันเพราะต้องใช้รถ กับชอบตรงที่มันถึกทน ไม่จุกจิกเลย ของ for รุ่นนี้

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 13:40:10 »
ถ้าได้ส่วนลดห้าแสน ผมเอาเลย  :) ไม่ใช่รถไม่ดีนะครับ แต่มันกำลังตกรุ่น และppv บ้านเราโฉมนึงลืมเลย

ไม่ต้องถึงห้าแสนก็ได้ครับ สองแสนห้า ตอนนี้ผมก็เอาแล้วครับ

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 13:45:18 »
ถ้าไม่รีบใช้รถ ก็รอก่อนดีกว่านะครับ
แต่ถ้าต้องรีบใช้รถ ผมเชียร์ TRD ครับ ดูดีสุด
รุ่นอื่นมันดูธรรมดายังไม่รู้ ล้อดูลีบๆผอมๆ ไม่ค่อยสมส่วนเลย

จากรูป Spy Shot ตัวใหม่
ผมว่ามันน่าจะสั้นลงกว่าเดิมซะอีก (All New Everest ยังจะใหญ่กว่าซะอีก)
ผลกระทบจะไปตกอยู่กะแถว 3 ที่น่าจะอึดอัดขึ้นไม่มากก็น้อย ตัวปัจจุบันยังพอปรับ-เอนได้บ้าง
ส่วนแถวกลางก็เลื่อนขยับได้ ตอนนี้มีแค่ Fortuner เท่านั้นที่เลื่อนเดินหน้า-ถอยหลังได้ Pajero Sport ก็ตัดออพชั่นนี้ไปแล้ว
ส่วนยี่ห้ออื่นนั้น Fix ตายตัว ได้เเค่ปรับ-เอนได้เท่านั้น

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 16:28:32 »
อย่าเพิ่งซื้อครับ ผมว่าไม่น่าใช้แล้ว รุ่นนี้ออกมา 9 ปีได้แล้ว รุ่นใหม่กำลังจะคลอดช่วงปลายปีนี้ ไม่ก็ต้นปีหน้าอ่ะครับ
รอได้ก็รอก่อน

และถ้าไม่ติดว่าต้องเป็น Toyota ลองดู Ford Everest ด้วยก็ดีครับ คงเปิดตัวพร้อม ๆ กันเลย เห็นวิ่งทดลองมาหลายเดือนแล้ว

ออฟไลน์ aobness

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 17:26:21 »

รอเท่านั้นครับบบ แต่ถ้าเน้นคุ้มเป็นหลักตามที่ท่านข้างบนบอก รอรุ่นใหม่ออก รุ่นเก่าจัดหนักลดแลกแถม

แต่ผมทำใจไม่ได้ ต้องทนขับ เบื่อไปอีก 5-6 ปี ดูรุ่นใหม่ T T

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 21:16:07 »
น่าใช้ป่าว น่าใช้ครับแก้ปัญหาทุกจุดแล้ว รูปทรงมันก็ยัง ok นะครับ ถ้าได้ส่วนลดสัก 150000 ก็น่าสน

ตอนพี่ผมซื้อ ต้นปี ได้ลด 50000 เอง ของแถมอีก 20000   ตอนแรกพี่ดู CRV  มันเล็กไป MUx  ก็ใหม่เกินกลัวยังมีจุดแก้ไข  เลยเชียร์ให้พี่ซื้อ น้องจูน ใช้ยาวไม่มีปัญหาแน่นอน

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 22:13:43 »
น่าใช้ป่าว น่าใช้ครับแก้ปัญหาทุกจุดแล้ว รูปทรงมันก็ยัง ok นะครับ ถ้าได้ส่วนลดสัก 150000 ก็น่าสน

ตอนพี่ผมซื้อ ต้นปี ได้ลด 50000 เอง ของแถมอีก 20000   ตอนแรกพี่ดู CRV  มันเล็กไป MUx  ก็ใหม่เกินกลัวยังมีจุดแก้ไข  เลยเชียร์ให้พี่ซื้อ น้องจูน ใช้ยาวไม่มีปัญหาแน่นอน

ใช่ครับเมื่อตอนต้นปีผมไปถามมาเหมือนกันครับ จูนลดได้75,000แต่ต้องแบ่งไปชื้อ ป1ด้วย เลยหันไปจอง mu-x แต่ไม่ได้รถตามกำหนดเลยถอนจองไปครับ   ตอนนี้เลยหันมารอนิวจูนอีกรอบครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 00:06:48 »

ตอนพี่ผมซื้อ ต้นปี ได้ลด 50000 เอง ของแถมอีก 20000   ตอนแรกพี่ดู CRV  มันเล็กไป MUx  ก็ใหม่เกินกลัวยังมีจุดแก้ไข  เลยเชียร์ให้พี่ซื้อ น้องจูน ใช้ยาวไม่มีปัญหาแน่นอน

ใช่ครับเมื่อตอนต้นปีผมไปถามมาเหมือนกันครับ จูนลดได้75,000แต่ต้องแบ่งไปชื้อ ป1ด้วย เลยหันไปจอง mu-x แต่ไม่ได้รถตามกำหนดเลยถอนจองไปครับ   ตอนนี้เลยหันมารอนิวจูนอีกรอบครับ  ;D ;D

ใช้ครับ นิวเอ็กได้รถ ช้ามาก คนจองเยอะ ผลิตไม่ทันเท่า จูน