ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY ประจำวันที่ 26 กรกฎาคม 2014 //  (อ่าน 5155 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

วันนี้ บ่าย 4 โมง เรามีนัดกันที่เดิมนะครับ FM 93.5 HD1

ฟังสด ผ่าน Internet ได้เลย ทาง http://www.935hd1.com

ฝากคำถาม หรือพูดคุยกันได้ ที่กระทู้นี้ครับ

จะตอบให้สดๆ เฉพาะในช่วงการออกอากาศ ครับ
ถามในนี้ แล้วรอฟังทางวิทยุได้เลย

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ tynny

• Newbie
  • *
อยากให้พี่จิมมี่กล่าวถึง Accord Hybrid เทียบกับ Camry Hybrid หน่อยครับ หลังจากที่พี่จิมมี่ได้ไปลองขับมาที่กระบี่แล้ว

ความแตกต่างสองตัวนี้เป็นอย่างไร ถ้า ณ moment นี้ สำหรับคนที่กำลังสนใจซื้อ ควรเลือกตัวไหน

เผอิญเห็นว่าจะไม่เขียน First Impression แล้ว แต่จะเป็น Full Review เลย

ช่วยแสดงความรู้สึกหลังจากลองขับหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ H3T

อยากให้อัพเดทข้อมูลรถที่ใกล้จะเปิดตัวในบ้านเราเป็นพิเศษครับ ผู้ฟังน่าจะสนใจและอยากทราบรายระเอียดมากเท่าที่จะพอเป็นไปได้นะครับ
  เร็วๆนี้ก็น่าจะโฟกัสไปที่
    X-Trail , Triton , Jazz Hybrid ครับ

ออฟไลน์ whoami

อยากให้อัพเดทข้อมูลรถที่ใกล้จะเปิดตัวในบ้านเราเป็นพิเศษครับ ผู้ฟังน่าจะสนใจและอยากทราบรายระเอียดมากเท่าที่จะพอเป็นไปได้นะครับ
  เร็วๆนี้ก็น่าจะโฟกัสไปที่
    X-Trail , Triton , Jazz Hybrid ครับ

อยากทราบเหมือนกันครับ โดยเฉพาะ X-Trail เมื่อไหร่จะมาสักที

ออฟไลน์ David007

• Jr. Member
  • **
รบกวนคุณจิมมี่ช่วย วิจารณ์ Benz GLA หน่อยครับ โดยเฉพาะเรื่องขนาดของของห้องโดยสาร, Option ที่ให้มาและสมรรถรนะด้วยครับ อ้อ. เปรียบเทียบกับคู่แข่งด้วยครับ

ออฟไลน์ Anvers30

อยากให้พี่จิมเล่าเกี่ยวกับ X-Trail 2014 ที่ไปลองมาครับ

ออฟไลน์ tathedarknight

• Full Member
รบกวนคุณจิมมี่ช่วย วิจารณ์ Benz GLA หน่อยครับ โดยเฉพาะเรื่องขนาดของของห้องโดยสาร, Option ที่ให้มาและสมรรถรนะด้วยครับ อ้อ. เปรียบเทียบกับคู่แข่งด้วยครับ

ขอตามนี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
อยากให้พี่จิมมี่กล่าวถึง Accord Hybrid เทียบกับ Camry Hybrid หน่อยครับ หลังจากที่พี่จิมมี่ได้ไปลองขับมาที่กระบี่แล้ว

ความแตกต่างสองตัวนี้เป็นอย่างไร ถ้า ณ moment นี้ สำหรับคนที่กำลังสนใจซื้อ ควรเลือกตัวไหน

เผอิญเห็นว่าจะไม่เขียน First Impression แล้ว แต่จะเป็น Full Review เลย

ช่วยแสดงความรู้สึกหลังจากลองขับหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
ขอเรื่องนี้อีก 1 เสียงครับ พอดีกำลังดูรถทั้งสองรุ่นนี้อยู่พอดีครับ

ออฟไลน์ Ponthakorn

nissan จะมี ppv หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Nara040

• Newbie
  • *
ขอข้อมูล x trail ด้วยคนครับ
 :o :o

ออฟไลน์ Impulse

ช่วยเปรียบเทียบ Hyundai Elantra กับ Altis Civic Mazda3 Pulsar หน่อยครับ ได้ข่าวว่าจะนำเข้าจากมาเลย์น่าจะราคาลดลงมา

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
อยากฟังเรื่อง อีเลนต้า เหมือนกันครับ ;D ;D
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ direkrith

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถาม kia carnival(sedona) 2015 หน่อยครับ เมืองไทยมีโอกาสไหมครับ ซักช่วงไหนครับ

ออฟไลน์ bubball

ยกมือรอฟัง X Trail ครับ ^^

ออฟไลน์ game.jirapat

• Jr. Member
  • **
NP300 Navara  มันดีกว่าตัวเดิมหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ nueng

• Newbie
  • *
ขอความเห็นเปรียบเทียบการขับขี่ camry accord teanna ตัว top ไม่ hybrid ครับ

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
วันนี้ลืมฟัง :'(

ออฟไลน์ whoami

ฟังจากรายการ เที่ยงคืน 31 ก.ค. นี้ รออ่าน first impression X-trail กันได้เลยครับน้าๆ  ;D

ออฟไลน์ ismael

ย้อนหลังมายัง ฮับ ;D
;D ;D ;D