ผู้เขียน หัวข้อ: // First Preview Honda Accord Hybrid by J!MMY //  (อ่าน 16975 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAZZ2416

• Jr. Member
  • **
Re: // First Preview Honda Accord Hybrid by J!MMY //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 21:31:07 »
รอครับ

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
Re: // First Preview Honda Accord Hybrid by J!MMY //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 00:03:03 »
ถามตามตรงเลยครับ อย่าหาว่าไม่สุภาพนะครับ

Full Review อันนี้ จะได้อ่านเมื่อไหร่ครับ

เพราะเห็นมีในคิวอีกเยอะมาก ที่บอกว่าจะ Full Review

แต่ยังไม่ออกมาเลย ยกตัวอย่าง Camry รถออกมาจนจะ

Minor Change อยู่แล้ว

รู้ครับว่ามันทำยาก แต่อยากรู้ Schedule ที่มันแน่นอน

คือผมก็เห็น Jimmy ก็ยังไม่ได้พักเลยนะครับ ไปลองขับนาวาร่า
แล้วก็ต่อด้วยตัวนี้อีก ไหนจะต้องทำคลิป โน่นนี่นั่น
ผมว่าโคตรยุ่งเลยล่ะ เราเป็นคนอ่าน รออ่านฟรีก็ใจเย็นๆดีกว่าครับ
ถ้าใจร้อนอยากอ่านเร็วๆ ผมว่ามี magazine หลายเล่มที่น่าจะลง
ให้อ่านกันไปแล้วหลายรุ่นนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 11:36:12 »
ทุกวันนี้ ผมนอนแค่วันละ 3 ชั่วโมง แค่นั้น...ทำงานแทบจะตลอด
แทบไม่ได้พัก มีได้หยุดพักนิดเดียว เป็นบางช่วง สั้นๆ

มาช่วยผมทำไหมครับ? จะได้เร็วขึ้น...

ทำคนเดียว มีคนช่วยแค่ตอนจับเวลา จับอัตราสิ้นเปลือง แค่นั้น...

ปี 2012  รถก็ขยันออกมามากมายเหลือเกิน และนั่นคือจุดเริ่มต้นของการจำเป็นต้องดอง

ตั้งแต่ต้นปีมานี้ เทสต์รถไป 31 คัน ไม่นับพวกที่ลองขับสั้นๆ ไม่ได้เอามาอยู่ที่บ้านอีกเป็นสิบๆ คัน
เวลาทำรีวิว ก็เหลือน้อยมาก แต่ยังมีหลายอย่างต้องทำ ทั้งงานราษฎร์ งานหลวง

พอจะนั่งลงเขียน ก็จะมีเรื่องบ้าบอคอแตก มา Interrupt ตลอด สมาธิแตกกระเจิง
ต้องนั่งรวบรวมสมาธิใหม่

ไม่ง่ายนะครับ การเขียนบทความแบบนี้

เอาเป็นว่า ขออภัย สำหรับการรอคอย
จะพยายามเร่งให้แล้วกัน

แต่ถ้าวันไหน ผมเข้าโรงพยาบาลไป แล้วคุณยังมาเร่งผมอีก อันนั้น ก็ไม่ไหวนะครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 11:43:00 »
ผมมีงานประจำจันทร์-เสาร์และงานนอกบ้าง แต่ผมมักจะว่างบ่อยๆ หากพอมีงานอะไรให้ผมช่วยได้ผมยินดีเลยครับ

ถ้าไม่ถูกใจคุณจิมมี่ไล่ผมออกได้เลย อายุ34ครับ พักอยุ่แถวห้าแยกลาดพร้าวครับ

คุณจิมมี่จะเรียกใช้ผมวันไหนบอกได้เลยนะครับ ผมรออยู่เสมอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2014, 11:45:46 โดย Activehybrid »

ออฟไลน์ tynny

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 11:47:16 »
น่าเห็นใจพี่จิมมี่นะครับ

ช่วยพิมพ์ไหมครับ พี่จิมมี่ ผมพิมพ์เร็วนะ

ถึงแม้จะช่วยได้ไม่มาก แต่ถ้ามีอะไรพิมพ์ให้พิมพ์ช่วยได้เลยครับ 55

ออฟไลน์ HamooNgun

• **
  • มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 21:35:58 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ รอ Full review ด้วยอีกคน  คุณ J!MMY และ ทีมงานทุกท่านดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

เรื่องการ ออก Full Review นั้น จะช้าหรือเร็ว ผมไม่ซีเรียสครับ เพราะมี คลิปวีดีโอ ข้อมูลการทดสอบอัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลืองมาให้ทยอยอ่านอยู่แล้ว  ;) ;) ;)
มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^  มีเจ้าม้าศึก Altis 1.8G  ( mc2010 ) เป็นพาหนะ

ออฟไลน์ Bonds_

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 00:09:34 »
แสดงว่ามีคนคอยติดตาม/รอคอยรีวิวคุณจิมมี่ด้วยความหวังเป็นจำนวนมาก(รวมถึงผมด้วย) คนที่พอรอได้คือคนที่อ่านไว้เป็นความรู้   ส่วนคนที่รออย่างกระวนกระวายใจผมว่าส่วนใหญ่อาจกำลังวางแผนซื้อรถซึ่งก็น่าเห็นใจอยู่นะครับ เพราะรีวิวคุณจิมมี่นั้นละเอียด ชัดเจน ครบครัน. ตรงไปตรงมาไม่มีแอบแฝงแบบที่ว่าหาดูจากที่อื่นไม่ได้เหมือนกัน เอาใจช่วยคุณจิมมี่ครับ