ผู้เขียน หัวข้อ: ++TheClip: Mazda CX-5 2.2D เมื่อดีเซลมาสด้า+รถพ่อบ้าน = บ้านพ่อ (ง) ++  (อ่าน 21638 ครั้ง)

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ขอบคุณสำหรับคลิปครับผม
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Terng

เรื่องรักษาผมร่วงนี่ แนะนำนครหลวงการแพทย์ตรงเชิงสะพานปิ่นเกล้าเลยครับ 55555 รักษาเห็นผลมาทุกคนที่แนะนำไป แต่ต้องกินยาต่อเนื่องนะครับ ค่ายาเดือนละ 600 บาทหย่อนๆ และหลังจากพบหมอแล้วครั้งต่อไปก็ซื้อยาตามที่เค้าจัดเป็นชุดๆมากินต่อเนืองไปครับ จะเริ่มเห็นผลตอนผ่านไป 3 เดือนนะ ลองทานไปก่อนครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เรื่องรักษาผมร่วงนี่ แนะนำนครหลวงการแพทย์ตรงเชิงสะพานปิ่นเกล้าเลยครับ 55555 รักษาเห็นผลมาทุกคนที่แนะนำไป แต่ต้องกินยาต่อเนื่องนะครับ ค่ายาเดือนละ 600 บาทหย่อนๆ และหลังจากพบหมอแล้วครั้งต่อไปก็ซื้อยาตามที่เค้าจัดเป็นชุดๆมากินต่อเนืองไปครับ จะเริ่มเห็นผลตอนผ่านไป 3 เดือนนะ ลองทานไปก่อนครับ

คลินิกหมอโรคผิวหนังแถวบ้านผมแพงอะ ค่ายาเดือนละ 1,500
เพื่อนไป ผมหนาขึ้นชัดเจน แต่หนังศีรษะตรงไหนที่มันแผล็บไปแล้ว ช่วยไม่ได้มาก
ต้องอาศัยเอาผมจากส่วนอื่นที่หนาขึ้นมาปิดเอาเอง
ข้อเสียหมอว่าสมรรถภาพเพศ(ชาย) จะลดลงด้วยล่ะ และหยุดยาไม่ได้ ร่วงกรูทันที

อย่างไรก็ตามคลิปสนุกเหมือนเดิมครับ
อดไปเทียบราคา CX5 Diesel กับ X3 18d ของอังกฤษไม่ได้
ราคาเริ่มต้นต่างกันนิดเดียว -*-
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ beebird

ขอบคุณมากจ้า

ออฟไลน์ Activehybrid

ขอบคุณมากครับ ผมชอบตอนคุณแพนแกล้งคุณจิมมี่จัง ชอบตอนคุณจิมมี่ด่าว่า "หอยหลอด" ไม่รู้ทำไม

ออฟไลน์ Darkart

ขอบคุณครับ
น่าผิดหวังนิดๆ ได้14.76 ก.ม./ลิตร เองครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
เห็นแว้บๆ มีกล่องพ่วง racechip มั้งครับพ่วงมาเพิ่มได้ประมาณนี้ครับ ถือว่าแรงมากเลยสำหรับเครื่อง 2.2 http://www.racechip.com/chiptuning/mazda/cx-5/cx-5/2-2-skyactiv-d-129kw/index.php

ออฟไลน์ tada

• Full Member
ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ดี ๆ เรื่องดูแลเส้นผม

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• Sr. Member
  • อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
แอบหวังไว้ว่าจะสูสีกับ 320d เพราะเห็น แรงม้า+แรงบิด เยอะ
หลังจากที่ออก 320d มา ก็แอบเชียร์พ่อ ให้เล็งๆ cx-5 2.2  คิดว่าความรู้สึกจะใกล้เคียงกัน เพราะพ่อก็ยังอยากได้รถสูงๆอยู่ดี
จบปิ้ง...! แป่ว...!
C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5

ออฟไลน์ Nyquist

ผมถามนิดนึง อยากรู้ว่า CX-5 มีไฟเตือน DPF มั้ยครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมก็คาดอัตราเร่งเอาไว้เร็วเหมือนกัน และที่สำคัญกว่าคือคาดอัตราสิ้นเปลืองเอาไว้ราว 16 ก.ม./ลิตร
ทำไมต้อง 16? ตอบ..X3 2.0d มันวิ่งบนเส้นทางนี้ โดยคนขับคนนี้ ใส่ Cruise เหมือนกัน และทำได้ 16.42 กิโลเมตรต่อลิตรมาแล้ว

ถ้ามาสด้าทำได้น้อยกว่า ผมก็ไม่แปลกใจ ญี่ปุ่น ไม่ได้ทำดีเซลหรือไดเร็คท์อินเจ็คท์ชั่นเก่งเท่าเยอรมันอยู่แล้ว..ผมอาจจะทึกทักไปเองนะแต่ดูว่าดีเซล BMW ได้รับงบประมาณพัฒนาอย่างต่อเนื่องและมีจำนวนคนซื้อเยอะ เขาสามารถทำได้ดี ก็ไม่แปลก ยิ่งถ้าปัจจัยการควบคุมต้นทุนต่อคันเขาไม่ต้องคุมเหมือนมาสด้า..อิสระในการใส่เทคโนโลยีเข้าไปก็ต้องเยอะกว่า ..แต่ถึงจะมองแง่ไหน BMW ที่ขับภายใต้สภาวะเดียวกันก็ทำตัวเลขได้ดีกว่า

แต่ในเครื่องรุ่นต่อๆไป ไม่แน่ ขนาดเปิดตัว Sky-D รุ่นแรก ก็ถือว่าทำได้โอเคแล้ว ถ้าให้โอกาสในการพัฒนาอีกหน่อยน่าจะโอเคขึ้น
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ PREM

ผมก็ยังติดใจกับตัวเลข 14.76 กิโล/ลิตร อยู่เหมือนกัน ถึงส่วนตัวจะไม่ได้ใช้รุ่นดีเซล
แต่คิดว่ายังไงก็ควรทำตัวเลขออกมาได้ดีกว่านี้ คิดว่าเหตุผลเรื่อง DPF ของคุณ penalty ฟังดูเป็นไปได้เหมือนกันครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ขอบคุณครับ และ อีกไม่กี่เดือนข้างหน้า ค่ายรถหลายค่ายจะทะยอยเปิดตัวรถรุ่นใหม่ๆ เข้ามาในตลาด ให้ตัดสินใจกันไม่ถูกเลย เตรียมปิดกระเป๋าตังค์กันให้ดีๆ อย่าพึ่งให้ค่ายไหนฉกไปก่อน นะครับ

ออฟไลน์ lekoasus

• Newbie
  • *
ขอบคุณนะครับสำหรับ clip ดีๆ
อยากได้ อยากได้ แต่ไม่มีตังค์
เศร้าเลยเรา

ออฟไลน์ nok

ขอบคุณมากๆครับ (แต่ clip เดือนหน้าน่าดูมาก)

ออฟไลน์ Mark_UK

ขอบคุณมากครับบบ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ ถ้าประหยัดสัก 16.9 นะ แหล่มเลย

ออฟไลน์ jumpon77

ขอบคุณครับบบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ขอบคุณครับ ชอบทั้ง 2.2 Diesel และ 2.5 เลย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Metallic

• I'm a ME
ขอบคุณครับ  :)