ผู้เขียน หัวข้อ: Lexus NX300h เปิดตัวอย่างเป็นทางการในไทยวันที่ 14 สิงหาคมนี้ !!!!  (อ่าน 13358 ครั้ง)

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
จะมาเสียเวลามั่วทำไม อยากรู้ราคาก็โทรถามเซลล์สิครับ ราคาที่ได้มาก็ประมาณนี้

สำหรับ2wd
NX300hF-Sport ราคา 3.49
NX300h Premium     3.29
NX300h Luxury         3.09
NX300h Base             2.89

เปิดมาแบบนี้น่าจะม้วนเสื่อกลับได้เลย คุณค่ากับราคาต่างกันเหลือเกิน...(:  ???

อะไรราคาเกิน 3 ล้านแล้วไม่ติดตราบีเอ็มก็ไม่คุ้มราคาทั้งนั้นหล่ะครับ แต่ไปดูรถที่ไหนมาครับ ถึงได้รู้ว่าไม่คุ้ม รถยังไม่ได้เปิดตัวเลยนิ
ขออภัยด้วยครับ ถ้าเม้นแรงไป แต่รถsizeนี้ ตั้งราคาแบบนี้ มันต้องมีดีจริงๆ ถึงจะทำตลาดได้ พวกผู้บริหาร TMT ตัดสินใจพลาดมาตลอดเกี่ยวกับ Lexus ทั้งๆที่แบรนด์นี้แข่ง Big 3 ได้สบาย....เกรย์เอาไปกินหมดอีกตามเคย
[/quote]

โทษทีครับ แล้วเห็นราคาเกรย์แล้วเหรอครับ รุ่นนี้ที่ HK ก็เปิดมาจะ 5 แสนเหรียญ HK แล้ว สำหรับรุ่น ultimate pro เอามาจะทำราคาดีกว่า Lexus ไทยเหรอ จะเมนท์ไรน่าจะมีข้อมูลหน่อย

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
ยังไงๆก็ขายได้ คนที่จะเอาจริงๆเค้าคงไม่สนใจราคาหรอกผมว่า

แต่ถ้าราคาน่าสนใจจริง คงขายดีขึ้นอีกหน่อย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

AuNaraKa

จะมาเสียเวลามั่วทำไม อยากรู้ราคาก็โทรถามเซลล์สิครับ ราคาที่ได้มาก็ประมาณนี้

สำหรับ2wd

เปิดมาแบบนี้น่าจะม้วนเสื่อกลับได้เลย คุณค่ากับราคาต่างกันเหลือเกิน...(:  ???

จากราคา และ ระยะทางจากศูนย์กับบ้านและที่ทำงานผมที่ไกลเหมือนบินจากกรุงเทพไปอัฟกานิสถาน

♪ถอยดีกว่า .... ไม่อาาาาวดีกว่า♪

บ้านอยู่แถวไหนครับนี่ ไม่มีศูนย์ Toyota อยู่ใกล้เลย ต้องอยู่ไกลเมืองมากๆ แน่ๆ

ออฟฟิศอยู่พระราม2ครับ แต่เหมือนจะมีคนแถวๆนี้บอกว่าเอาเข้าศูนย์โตโยต้าได้แต่กรณีฉุกเฉินนี่ครับ
[/quote]

ไม่แน่ใจนะครับ แต่คัน RX ของพี่สาวเอาเข้าศูนย์ Toyota แถวโรงงานตลอดเลยครับ ศูนย์นี้ไม่มี Lexus corner ด้วยครับ ไว้ไปในงานจะถามให้นะครับว่าระเบียบที่แท้จริงเป็นยังไง เพราะศูนย์ Toyota ที่เอาเข้าซื้อรถ fleet จากเค้าหลายสิบคันอยู่ เค้าเลยอาจจะบริการเป็นพิเศษก็ได้ครับ

AuNaraKa

สำหรับ2wd

BMW X3 20d highline ราคา 3.699 หักส่วนลดแล้วไม่ถึง 3.4 ล้าน
ได้ BSI 6 ปี ประกันภัยชั้น 1 ฟรี 3 ปี + ขับเคลื่อน 4 ล้อ + ฯลฯ

ใครที่เล็งจะออก NX ตัวบนๆ นี่มีเครียด  ::)

BSI คุ้มจริงๆ ครับ โดยเฉพาะพวกซื้อรถมาเอาเข้าซ่อมซะเป็นส่วนใหญ่นะครับ  :P  จริงๆ BMW ก็คุณค่าเหมือนพี่ Nighthawk บอกหล่ะครับ คุ้มค่ามาก กล้องมองหลังก็ไม่มี ซันรูฟก็ไม่มี หวังว่าตัว LCI จะใส่มาให้ครบๆ นะครับ ที่ตอนนี้ลดแหลกคงเป็นเพราะ LCI จะมาหล่ะครับ เรื่องส่วนรถก็ว่ากันไป ไม่อยากให้เอามาเปรียบเทียบเลย คนจะออก NX ก็คงพูดว่ายังไงรถเค้าก็สดกว่าเพราะเพิ่งออก เลยคิดว่าเอาราคาตั้งมาดูกันดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ ferero000

• Full Member

สำหรับ2wd

BMW X3 20d highline ราคา 3.699 หักส่วนลดแล้วไม่ถึง 3.4 ล้าน
ได้ BSI 6 ปี ประกันภัยชั้น 1 ฟรี 3 ปี + ขับเคลื่อน 4 ล้อ + ฯลฯ

ใครที่เล็งจะออก NX ตัวบนๆ นี่มีเครียด  ::)

BSI คุ้มจริงๆ ครับ โดยเฉพาะพวกซื้อรถมาเอาเข้าซ่อมซะเป็นส่วนใหญ่นะครับ  :P  จริงๆ BMW ก็คุณค่าเหมือนพี่ Nighthawk บอกหล่ะครับ คุ้มค่ามาก กล้องมองหลังก็ไม่มี ซันรูฟก็ไม่มี หวังว่าตัว LCI จะใส่มาให้ครบๆ นะครับ ที่ตอนนี้ลดแหลกคงเป็นเพราะ LCI จะมาหล่ะครับ เรื่องส่วนรถก็ว่ากันไป ไม่อยากให้เอามาเปรียบเทียบเลย คนจะออก NX ก็คงพูดว่ายังไงรถเค้าก็สดกว่าเพราะเพิ่งออก เลยคิดว่าเอาราคาตั้งมาดูกันดีกว่านะครับ

ผมว่ายังไงก็ขายได้สำหรับ NX น่ะ BSI ใช่อยู่ว่าคุ้มจริงๆ  แต่ Lexus ก็มีประกัน 4 ปี  แสนโล ถึงไม่จำกัดระยะทางน่ะครับ แล้วแต่เซล แล้วหมดประกัน เรื่องเช็คระยะถูกกว่า BMW เยอะ เท่าที่ผมมองด้วยตาเปล่าในอินเตอร์เน็ตเลยนะ วัสดุ ออปชั่น หรือการออกแบบ NX ดูทำการบ้านมาดีกว่าเยอะครับ หน้าตาก็ไม่ซ้ำรุ่นอื่นในแบรนทั้งภายนอกภายในเหมือน X3 ส่วนตัวผมว่าขายได้แน่นอน

AuNaraKa

สำหรับ2wd

ผมว่ายังไงก็ขายได้สำหรับ NX น่ะ BSI ใช่อยู่ว่าคุ้มจริงๆ  แต่ Lexus ก็มีประกัน 4 ปี  แสนโล ถึงไม่จำกัดระยะทางน่ะครับ แล้วแต่เซล แล้วหมดประกัน เรื่องเช็คระยะถูกกว่า BMW เยอะ เท่าที่ผมมองด้วยตาเปล่าในอินเตอร์เน็ตเลยนะ วัสดุ ออปชั่น หรือการออกแบบ NX ดูทำการบ้านมาดีกว่าเยอะครับ หน้าตาก็ไม่ซ้ำรุ่นอื่นในแบรนทั้งภายนอกภายในเหมือน X3 ส่วนตัวผมว่าขายได้แน่นอน

เห็นด้วยครับ เอาราคาที่ UK มาให้ดู เห็นว่าราคาที่ UK สองรุ่นไล่ๆ กันเลยนะครับ มาเมืองไทย X3 3.69 ประกอบใน NX 3.49 ประกอบนอก คนกลับบอกว่า NX ตั้งราคาไม่คุ้มคุณค่า ลองคิดดูแล้วกันครับ

ออฟไลน์ mick

สำหรับ2wd
NX300h Premium     3.29
NX300h Luxury         3.09
NX300h Base             2.89

เปิดมาแบบนี้น่าจะม้วนเสื่อกลับได้เลย คุณค่ากับราคาต่างกันเหลือเกิน...(:  ???

ใครที่เล็งจะออก NX ตัวบนๆ นี่มีเครียด  ::)

BSI คุ้มจริงๆ ครับ โดยเฉพาะพวกซื้อรถมาเอาเข้าซ่อมซะเป็นส่วนใหญ่นะครับ  :P  จริงๆ BMW ก็คุณค่าเหมือนพี่ Nighthawk บอกหล่ะครับ คุ้มค่ามาก กล้องมองหลังก็ไม่มี ซันรูฟก็ไม่มี หวังว่าตัว LCI จะใส่มาให้ครบๆ นะครับ ที่ตอนนี้ลดแหลกคงเป็นเพราะ LCI จะมาหล่ะครับ เรื่องส่วนรถก็ว่ากันไป ไม่อยากให้เอามาเปรียบเทียบเลย คนจะออก NX ก็คงพูดว่ายังไงรถเค้าก็สดกว่าเพราะเพิ่งออก เลยคิดว่าเอาราคาตั้งมาดูกันดีกว่านะครับ

คุณ AuNaraKa
เป็นอะไรมากหรือเปล่าครับ คุยกันให้ positive หน่อยไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2014, 22:14:10 โดย mick »

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ผมเห็นด้วยกับคุณ mick นะครับ คุณ aunaraka ใจเย็นๆเวลาตอบหน่อยครับ คุยกันด้วยเหตุผล การที่คุณพูดตรงไม่ผิดหรอกครับ แต่การที่คุณเตือนคนนู้นคนนี้หรือพูดจาแบบตรงเกินไป บางทีคนที่เค้าอยากถามก็เฟวได้เหมือนกัน ใจเขาใจเรานะครับ ผมเห็นหลายโพสแล้ว
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

AuNaraKa

ผมเห็นด้วยกับคุณ mick นะครับ คุณ aunaraka ใจเย็นๆเวลาตอบหน่อยครับ คุยกันด้วยเหตุผล การที่คุณพูดตรงไม่ผิดหรอกครับ แต่การที่คุณเตือนคนนู้นคนนี้หรือพูดจาแบบตรงเกินไป บางทีคนที่เค้าอยากถามก็เฟวได้เหมือนกัน ใจเขาใจเรานะครับ ผมเห็นหลายโพสแล้ว

เข้าใจครับ ปรกติผมพูดตรงๆ อ่ะครับ ตัวจริงๆ ก็เป็นคนพูดตรงๆ ไม่ชอบนินทาใครลับหลังก็เลยถือว่าพูดตรงๆ จะดีกว่า จะพยายามเบาลงแล้วกันครับ ใครเห็นว่าตรงไหนผิดแย้งได้นะครับ ยินดีรับฟังครับ ถือว่าเป็นบอร์ดสาธารณะกล้าลงความคิดเห็นก็กล้ารับฟังคนอื่นครับ ขอบคุณครับที่เตือนๆ ขออภัยอีกทีครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ครับผม
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Nighthawk

• Sr. Member
  • Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand

ขอบคุณ คุณ mick และ คุณ Alone Tan ครับ  :D

AuNaraKa

ขอบคุณ คุณ mick และ คุณ Alone Tan ครับ  :D

ไม่ขอบคุณผมด้วยเหรอครับ 555+ ยังไงก็ยังรอราคา NX จากเกรย์อยู่นะครับ ช่วยแชร์ให้เพื่อนๆ ที่สนใจรุ่นนี้รู้ด้วยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ templeboy

ขอบคุณ คุณ mick และ คุณ Alone Tan ครับ  :D

ไม่ขอบคุณผมด้วยเหรอครับ 555+ ยังไงก็ยังรอราคา NX จากเกรย์อยู่นะครับ ช่วยแชร์ให้เพื่อนๆ ที่สนใจรุ่นนี้รู้ด้วยนะครับ  ;D

3.19 เกรย์ย่านบางนาเปิดมา 300h full option แต่ไม่รู้ว่า full แค่ไหน และเป็น F-sport มั้ย รับรถปลายปี

option เสริมหลักๆที่ต้องรอดูว่า LexusTH และเกรย์จัดมายังไง
1. ไฟหน้า LED (ไฟที่เรียงกันข้างละ 3 ดวง)
2. Touchpad ที่มาแทน Mouse
3. Lane departure warning
4. Radar cruise control
5. ฝาท้ายเปิด-ปิดไฟฟ้า
6. เบาะหลังพับไฟฟ้า
7. ปุ่มปรับเพิ่มลดเสียง Turbo ในรุ่น F-sport (Active Sound Control: ASC)
8. กล้อง 360 องศา
9. ที่ชาร์จแบตมือถือแบบไร้สาย
10. หลังคาแก้ว panoramic เต็มผืนเหมือน RX

นึกออกเท่านี้อ่ะครับ  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2014, 09:34:31 โดย templeboy »
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
เครื่องตัวเดียวกับis 300h ใช่มั้ยครับ อืดมากแน่ๆเลย เคยลองisมา เนิบสุดๆเลย

AuNaraKa

ขอบคุณ คุณ mick และ คุณ Alone Tan ครับ  :D

ไม่ขอบคุณผมด้วยเหรอครับ 555+ ยังไงก็ยังรอราคา NX จากเกรย์อยู่นะครับ ช่วยแชร์ให้เพื่อนๆ ที่สนใจรุ่นนี้รู้ด้วยนะครับ  ;D

3.19 เกรย์ย่านบางนาเปิดมา 300h full option แต่ไม่รู้ว่า full แค่ไหน และเป็น F-sport มั้ย รับรถปลายปี

option เสริมหลักๆที่ต้องรอดูว่า LexusTH และเกรย์จัดมายังไง
1. ไฟหน้า LED (ไฟที่เรียงกันข้างละ 3 ดวง)
2. Touchpad ที่มาแทน Mouse
3. Lane departure warning
4. Radar cruise control
5. ฝาท้ายเปิด-ปิดไฟฟ้า
6. เบาะหลังพับไฟฟ้า
7. ปุ่มปรับเพิ่มลดเสียง Turbo ในรุ่น F-sport (Active Sound Control: ASC)
8. กล้อง 360 องศา
9. ที่ชาร์จแบตมือถือแบบไร้สาย
10. หลังคาแก้ว panoramic เต็มผืนเหมือน RX

นึกออกเท่านี้อ่ะครับ  ;D

เกรย์ที่ผมติดต่อให้ตามนี้อ่ะครับ มีอยู่รุ่นเดียว ไม่ใช่ F-Sport ราคาที่ได้ก็ประมาณนั้นหล่ะครับ ผมมีใบสเปคของ Lexus TH ด้วยไม่รู้เอามาลงได้ไหม แต่เกรย์เปิดราคามาแบบนี้ ไม่รู้จะมีใครที่ไหนคิดอีกไหมว่าเกรย์จะเอาไปกินทั้งหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2014, 01:26:24 โดย AuNaraKa »

ออฟไลน์ TLU

• Newbie
  • *
Grey มาแล้ว อยู่ที่ 3 ล้านพอดีมีทั้งฮ่องกง ญี่ปุ่น อยู่ระหว่าง 2.99 กับ 3.29 ของไทยแลนด์ มีหลังคาแก้วแต่ไม่มีเน
คราวนี้ Lexus Thailand ทำราคาและออพชั่นได้ดีมาก ๆ ยกเว้น F-Sport แพงเกินไป

AuNaraKa

Grey มาแล้ว อยู่ที่ 3 ล้านพอดีมีทั้งฮ่องกง ญี่ปุ่น อยู่ระหว่าง 2.99 กับ 3.29 ของไทยแลนด์ มีหลังคาแก้วแต่ไม่มีเน
คราวนี้ Lexus Thailand ทำราคาและออพชั่นได้ดีมาก ๆ ยกเว้น F-Sport แพงเกินไป

ผมเจอมาต่ำสุดประมาณ 3.1 ล้านครับ ต่อจริงๆ คงได้ 3 ล้าน เป็นผมราคาแบบนี้ไปรถศูนย์ดีกว่า หรือไม่ก็ต้องไปเกรย์ของพี่ nighthawk ท่าทางราคาจะถูกกว่าเยอะมากๆ เห็นว่าไว้ว่า Lexus ไทย ถึงกับจะม้วนเสื่อกลับ รอพี่ NightHawk ส่งชื่อเกรย์ให้อยู่นะครับ จะได้ลองถามราคาดู