ผู้เขียน หัวข้อ: // ++ ยอดขายรถยนต์ในไทย เดือนมิถุนายน 57 แบ่งครบทุก Segment ++ //  (อ่าน 20379 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
ทำไมในตาราง เป็น N/A หละครับ ไม่มีข้อมูล หรือว่า ยังไง ???

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

• Full Member
ขอบคุณมากครับ

ปีนี้ตลาดรถยนต์กลับเข้าสู่ภาวะปกติแล้ว
แล้วยอดขายตลอดปีที่ผู้ผลิตตั้งเป้ากันไว้ตอนต้นปีถึงล้านกว่าคัน จะมีการปรับไหมนะ

promt

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

รอดูว่า CRV จะมีการรับมือคู่แข่งอย่างไร

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ขอบคุณครับ
รถเจ้าตลาด ยอดขายดีจัง สงสัยเค้าจัดโปรดีจริงๆครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ tfirst01

teana ทำไมยอดน่าเกลียดแบบน้านครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Fortuner ฆ่าไม่ตาย Designนี้ใครๆยังบอกว่าสวยต้ังแต่ต้นยัดปายโมเดล

CX-5 มาไกลเหลือเกิน ของเเถมก็น้อย ดอกก็แพง ส่วนลดเงินสดก็ไม่มี ศูนย์ก็บ้าๆบอๆ แต่ยอดมันช่างน่าประทับใจจริง

ส่วนคางคกน้อยก็ยังเเรงต่อเนื่องไป

รถเเนวนี้ตลาดดูดีกว่าพวกรถเก๋งพอสมควร

ออฟไลน์ <Sportivo>

โอ้ว โตโยต้าพ่อทุกสถาบันจริงๆ ;D  อิทธฤทธิ์โปรโมชั่นนี่มันร้อนแรงจริงๆ รถห่วยแค่ไหนก็ยังดันขึ้นจนเป็นอันดับหนึ่งได้ในทุกเซกเม้นท์ที่ทำรถออกมา  :o

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ทำไมในตาราง เป็น N/A หละครับ ไม่มีข้อมูล หรือว่า ยังไง ???

รุ่นไหน เดือนไหนไม่มีข้อมูลก็จะ N/A ไว้ครับ
ทำให้บางรุ่นบางคัน เวลารวมตัวเลขก็จะไม่สามารถทำได้ครับ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

ขอบพระคุณสำหรับข้อมูลมากๆ เลยครับ

ออนไลน์ Ws pattaya

โอ้ว โตโยต้าพ่อทุกสถาบันจริงๆ ;D  อิทธฤทธิ์โปรโมชั่นนี่มันร้อนแรงจริงๆ รถห่วยแค่ไหนก็ยังดันขึ้นจนเป็นอันดับหนึ่งได้ในทุกเซกเม้นท์ที่ทำรถออกมา  :o
มันก็ไม่ได้ถึงขนาดนั้นมั่งครับ

ออฟไลน์ gamaga

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆ เลยครับ  ;D ;D ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ยาริสนี่ ซื้อไปถมทะเลกันเหรอ  เดือน ห้าพันคันเชียว จอดไว้ไหนนะ ทำไมเห็นวีออสมากกว่า

ตจว เยอะนะครับ

คันใหญ่ยาว ราคาถูกมาก สำหรับ ตัว J Eco

:D

ออฟไลน์ balliblue

city กับ vios สูสีกันมากพลัดกันนำพลัดกันตาม  ทั้งๆทีมีแค่บอดีใหม่ไส้ในเหมือนเดิมก็ยังขายดีสงสัย gen หน้า คงเกียร์ 4 สปีด ควบคุมอัจฉริยะด้วย V control เหมือนเดิม ไม่เปลี่ยนไรก็ขายได้ หรือว่าอยากได้ทีวี 50 นิ้วกันไม่รู้
camry กลับมานำได้ มีโปรอะไรหรือเปล่า ช่วงนี้เห็นเยอะจริงๆ accord ผมเฉยๆต่างกันไม่เยอะ แต่ teana รถมันดีมากๆแต่ทำไมขายได้แค่นี้เอง
CX-5 สุดยอดนายแน่มาก ถ้าภายในนายกว้างอีกนิด นายขึ้นเป็นที่ 1 แน่
Yaris ความสำเร็จของรถบอดี้ใหญ่แต่ราคาเล็กๆ คุ้มค่าที่สุดจริงๆ
Fortuner เป็นรถที่สวยนะผมว่าจะตกรุ่นแล้วก็ยังสวยอยู่เลย แม้ภายในจะเต่าถุยก็ตาม
vigo ดีไซน์กลางๆมาก แต่ดูแล้วสวย ไม่ดูตกยุคเมื่อเทียบกับค่ายอื่นที่เปิดตัวใหม แต่ภายในก็เต่าถุยสู้คนอื่นไม่ได้
Avanza มันมีดีอะไร รถดีไซน์เห่ยมาก ทั้งนอกทั้งใน แต่อาจเป็นเพราะ freed จับตลาดบนราคาแพงกว่าพอสมควร
altis ลอยลำสวยมากๆๆ เอาไปกิน civic mc เล็กๆ บวกโปรทำให้ตาม altis น้อยลงไปบ้าง  สงสัย civic FD จะเป็นตำนานของฮอนด้าที่ประสบความสำเร็จที่สุด แต่ผมว่ารอ civic MC เป็นแบบตัว US ยอดจะกลับมาสูสีอีกครั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2014, 22:04:37 โดย balliblue »

ออฟไลน์ Koong

แปลกใจfocus.  โปรตอนนี้ก็ดีมากๆ ตัวรถมันก็ไม่ใช่ว่าจะเลวร้ายอะไรนัก ออกแนวสมรรถนะดีซะด้วยซ้ำ โมเดลนี้ก็ยังสดใหม่อยู่ แต่ทำไมยอพแพ้้แม้กระทั่งครูซ

ออฟไลน์ T1k

• T1K
 Mazda3 ต่อเดือนก็ได้เท่านี้ก็ส่งกันไม่ทันแล้วครับ
เพราะเท่าที่รู้มา โรงงานเต็มที่ก็เดือนละแค่1000คัน
ผมกว่าจะได้ รอเกือบ4เดือน บร้าไปแล้ว

ตัวE คุ่มสุดๆๆ 833,000บาท

ออฟไลน์ f1rstgot

อีซูซุมีแค่2รุ่น ยังชนะฮอนด้าที่มี20กว่ารุ่นได้ โอ้วแม้เจ้า สุดยอดจริงๆเลย

ออฟไลน์ toonze

ผมแปลกใจแต่ยอดฟอร์จูนกะวีโก้ อีซูซุเอาไม่ลงทั้งๆที่ปลายโฉมแล้ว หรือจะเป็นที่โปรและกำลังการผลิตกันแน่ครับ แบบนี้วีโก้ใหม่มาไม่ทิ้งเป็นทุ่งเลยเหรอครับ

เป็นที่โปรและกำลังการผลิตครับ รถได้เร็วมาก

ออฟไลน์ กัสสึ...

ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมเจ้าตลาดถึงคว้าไปหมดดูจากหลายๆอย่าง
-โปรโมชั่น (Camry แก้เกมด้วย Ultimate Exp. ตามรอย Galaxy Giftซึ่งมันเริ่มเห็นผล, แถมทีวี, แถมมือถือ, แถมนาฬิกา) [ให้ดูที่การแก้เกมนะครับ]
-การบริการ (อะไรมีปัญหา บอกมา เคลมได้หมด ไม่ค่อยลีลา)
-รับรถไว (จองปุ้บไม่ต้องรอเป็นเดือน)
-ศูนย์เยอะ (แต่คุณภาพก็ผสมกันไป)

ถ้าเจ้าอื่นทำตามได้แบบนี้บ้าง สัดส่วนคงกระจายกันไปมากกว่านี้นะครับ  ;D

ออฟไลน์ lorenzo

ผมไม่แปลกใจเลยทำไมอีซูซุเอาวีโก้ไม่ลง เรื่องแรกเลย รูปทรงตัวรถ ความสวยงามพูดกันตรงๆผมว่ามันไม่ลงตัวเอาซะเลยครับ

ถึงจะสดกว่าใหม่กว่า ยิ่งรุ่นยกสูงรถก็ยังคงเป็นทรงเตี้ยเหมือนเดิม ขอบกระบะก็เตี้ยกว่าอีก เรื่องรูปทรงผมให้วีโก้ ไทรตั้น

เรนเจอร์ มากกว่าครับ ถ้าทำมาดูดีอย่างฟอร์ดก็ว่าไปอย่าง

อีกเรื่องที่สำคัญไม่ใช่ที่ตัวรถ เป็นที่การตลาดของทั้งสองฝ่าย วีโก้แถมกระจายรับรถเร็วกว่าด้วย รวมถึงสิ่งที่เคยทำไว้กับลูกค้าเก่า

เล่นธาตุซะไม่ได้สนใจลูกค้า ผ่อนกันไม่กี่เดือนตกรุ่นกันเพียบ เป็นผมก็เสียเซ้วๆๆเหมือนกัน เสียแชมป์ยอดขายไป

ไม่เท่าไหร่ เสียฐานลูกค้าเสียนี่อีกนานกว่าเค้าจะลืม

ตลาดกระบะเบอร์1เบอร์2แบเบอร์แน่นอน  ที่น่าแปลกใจคือเบอร์ 3 นี่แหละ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Ecosport มาเงียบจริงๆ
คู่รักคู่แค้น City Vios ห่างกันนิดหน่อยทุกครั้ง
Camry ออฟชั่นเหี้ยนซะแต่อันดับ 1
MU-X ถ้ารับรถได้เร็วยังไงก็ที่ 1

ออฟไลน์ Chris Evn

ดูยอดแล้ว สนน. Chevrolet สมกับที่ทำกับลูกค้า Cruze ไว้

ออฟไลน์ tonton

• Newbie
  • *
ถ้าเรียงตามยอดมิย. Chev ต้องลำดับ9 แล้วSuzuki  ลำดับ8

ออฟไลน์ Guy y

ขอบคุณครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ AkE

ขอบคุนคับ ปีนี้ toyota ลอยลำ มีแค่ b and d segment ที่สูสี รถกระบะกับ ppv นี่เก่าแต่ขายกระจุย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ถ้าเรียงตามยอดมิย. Chev ต้องลำดับ9 แล้วSuzuki  ลำดับ8

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับ
แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับผม

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Nissan Sylphy กะ Pulsar พลาดตรงที่ ไม่ยุบชื่อรวมกันเป็นชื่อเดียว 2 ตัวถัง  ;D

ออฟไลน์ moroccoco

• Jr. Member
  • **
แหม่ วีโก้นำโด่งเหมือนเดิม
ขอบคุณข้อมูลดีดี

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ขอบคุณครับ
วีออสนี่ขายดีจริงๆ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ reyeshenry

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sappe!

EcoSport สู้ๆ อีกนิดเดียวววว  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium