ผู้เขียน หัวข้อ: ความสูงล้อหลังรถกระบะสูงไม่เท่ากันครับ แบบนี้ปกติไหมครับ  (อ่าน 11855 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
 เป็นรถ TFR ครับ คือ มองดูรถมันเอียงๆนิดนึง เลย วัด โดยใช้ตลับเมตรวัด จากขอบแม๊กด้านล่างมาที่ซุ้มล้อ  ปรากฎว่า  ล้อซ้าย  70 ซม. ล้อขวาวัดได้ 68.5 แบบนี้ มีวิธีแก้ไขไหมครับ หรือว่า มันปกติครับ แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kapaopae

• Jr. Member
  • **
ถังน้ำมัน มันอยู่ฝั่งไหนล่ะครับ ปรับไปปรับมาระวังเละ พิจารณาว่าปัญหานี่มันมีผลกับการขับขี่ไหม ผมเดาว่าไม่มี เพราะรถผมก็เอียงเหมือนกัน

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
แหนบล้า หรือล้อหน้าเอียง มันก็ส่งไปล้อหลังได้นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2014, 19:27:38 โดย johnlee »
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ aod

ถังน้ำมัน มันอยู่ฝั่งไหนล่ะครับ ปรับไปปรับมาระวังเละ พิจารณาว่าปัญหานี่มันมีผลกับการขับขี่ไหม ผมเดาว่าไม่มี เพราะรถผมก็เอียงเหมือนกัน

ถังน้ำมัน อยู่ฝั่งขวาครับ รถไม่บรรทุกก็ปกติครับ แต่ถ้าบันทุกหนักเหมือนมันจะเอียงๆครับ

ออฟไลน์ aod

แหนบล้า หรือล้อหน้าเอียง มันก็ส่งไปล้อหลังได้นะ

ครับ ล้อหน้าสูงเท่ากันครับ

ออฟไลน์ toonnazaone

ผมก็หาคำตอบเหมือนกัน ผมbt50pro 2.2 ถังน้ำมันอยู่ซ้าย
รถผมก็เอียงซ้ายครับ ทั้งที่น้ำมันมีอยู่นิดเดียว
ไป0มาไปขอวัดมา4ขันก็เอียงซ้ายทุกคัน ผู้รู้มาตอบด้วยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

มันเอียงเพราะโช๊คแบบทแยงไขว้ หรือเปล่าครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Perpmaru

• Newbie
  • *
ผมเข้าใจว่า ตัวรถจะเอียงซ้าย ตัวถังด้านขวาจะสูงขึ้นเล็กน้อย เพราะว่ามันเผื่อนน.ของผู้ขับขี่หรือป่าวครับ หากขับคนเดียว

- -" เคยอ่านเจอแบบนี้นะ

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ต่างกันแค่ 1-2 ซม. ก็น่าจะปกตินะครับ  ลองเปลี่ยนพวกบู๊ชบางหูแหนบ ดูหรือยังครับ
รวมถึง  ความสูงที่ล้อหน้า เท่ากันซ้าย-ขวาหรือไม่ครับ    ;)

ออฟไลน์ toonnazaone

ต่างกันแค่ 1-2 ซม. ก็น่าจะปกตินะครับ  ลองเปลี่ยนพวกบู๊ชบางหูแหนบ ดูหรือยังครับ
รวมถึง  ความสูงที่ล้อหน้า เท่ากันซ้าย-ขวาหรือไม่ครับ    ;)
หน้าเท่ากันครับ
แล้วตอนที่เห็นรถกี่ยังวิ่งไม่ถึงหมื่นเลย
ไปขอวัดที่0ทั้ง4คันเป็นหมดคับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เท่าที่สังเกตรถที่ใช้ Chrysler และ Jeep Cherokee & Grand Cherokee ทุกคัน

เอียงขวาครับ ไม่รู้สปริงลั้นลา หรืออะไร เคยคิดจะแก้ไขเหมือนกันเลย