ผู้เขียน หัวข้อ: รถยนต์ที่สตาร์ทและเดินหน้าได้ด้วยการสั่งงานจากรีโมท ?  (อ่าน 3694 ครั้ง)

ออฟไลน์ siamskunk

• Sr. Member

จากคลิปข้างต้นนี้สงสัยครับว่าจะมีรถ production ยี่ห้อไหนรุ่นไหนในตลาดที่สามารถทำแบบในคลิปนี้ได้จริง
(ไม่ได้มุ่งประเด็นเรื่องความสมจริงของเหตุการณ์นะครับ เข้าใจว่าอาจจะเป็นโฆษณาหรืออะไรซักอย่าง)

คือสงสัยครับว่าตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันมีรถยนต์รุ่นไหนที่ใช้รีโมทสั่งสตาร์ทและสั่งให้เดินหน้าได้ครับ (ไม่นับพวกอุปกรณ์ after market ที่ติดตั้งนอกโรงงานนะครับ)

ออฟไลน์ BaNky

• Jr. Member
  • **
เพิ่งดูคลิปนี้มาเหมือนกันครับ สงสัยเหมือนจขกท.เลยครับ หรือจะเป็น Audi A7 Auto-Pilot เนี่ย  :P

ออฟไลน์ Puitam

ผมว่ามันแปลกๆ ปรกติพวกโจรนี่สามนาทีเปิดเข้าไม่ได้ก็น่าจะเผ่นแล้ว

แระก็ก็ตัวเลขที่เปนตัวจับเวลาของภาพวงจรปิดด้านบนขวา ตัวเลขมันไม่ขึ้น มันวนน่ะ

ผมว่าทำมาโปรโมทรถครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2014, 01:05:55 โดย Puitam »

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
BYD F5 ใช้รีโมทควบคุมรถให้สตาร์ท เดินหน้า ถอยหลัง เลี้ยวซ้าย เลี้ยวขวา ด้วยความเร็วที่ต่ำมากๆ ได้ครับ
มีขายที่จีนและรัสเซียแล้วใช้ได้จริงด้วยนะ :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2014, 12:56:52 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
นึกถึงคันนี้

ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ cp1151

• Jr. Member
  • **
BYD F5 ใช้รีโมทควบคุมรถให้สตาร์ท เดินหน้า ถอยหลัง เลี้ยวซ้าย เลี้ยวขวา ด้วยความเร็วที่ต่ำมากๆ ได้ครับ
มีขายที่จีนและรัซเซียแล้วใช้ได้จริงด้วยนะ :D

เหมือนรถบังคับเลย 5555

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
เป็นรถจีนครับ คลาสเดียวกับพวก civic altis
แต่ผมว่ามันเป็นฟังชั่นที่มีประโยชน์มากๆ เพราะเวลาจอดรถ
ในที่แคบๆแล้วเปิดประตูยากมาก ออกก็ยาก ถ้ามีฟังชั่นนี้สบายเลย
อยากให้รถแบรนด์อื่นเอามาคิดดูบ้าง  ;D

ออฟไลน์ Sappe!

มีขายที่จีนและรัสเซียแล้วใช้ได้จริงด้วยนะ :D

ประโยชน์ตอนฝนตกมากเลยครับ อยากเอามาใช้มั้งงงง  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ siamskunk

ขอบคุณครับ ไม่คิดว่าจะมีจริงๆ

ดูมีประโยชน์น่าใช้ แต่มองอีกมุมก็น่ากลัวนะครับ เกิดเผลอกดรถเดินหน้าไปทับใครเข้า .... ไม่อยากนึก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

นึกถึงตาเพียสจริงๆครับ เป็นบอนคนที่ผมชอบที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ jametnp

• Full Member

คุณทำให้ผมต้องไปค้นเอาหนังเรื่องนี้มาดูอีกเป็นรอบที่ร้อยกว่าๆ
ชอบเจมส์ บอนด์มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก