ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคุณแพนเรื่องเบาะครับ  (อ่าน 1835 ครั้ง)

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
สอบถามคุณแพนเรื่องเบาะครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 10:51:25 »
ผมต้องซื้อรถให้ลูกค้า 2 คัน คันหนึ่ง ECO CAR อีกคัน กะบะ 4 ประตู

ที่นี้คนที่จะให้เค้าเนี่ยหุ่นแบบพี่แพนเลยครับเลยอยากถามว่า ECO CAR เ้เละ กะบะ 4 ประตูรุ่นไหนบ้าง

ในตลาดตอนนี้ที่นั่งสบาย ตามความคิดเห็นคุณแพน

ขอบคุณครับ

ปล.ลูกค้าเรื่องมากเรื่องเบาะนั่งเรื่องเดียวเรื่องอื่นไม่สนเลย
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: สอบถามคุณแพนเรื่องเบาะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 12:07:16 »
เบาะนี่ความเรื่องมากมันไม่เข้าใครออกใครนะบอกไว้ก่อน

แต่ในบรรดาอีโคคาร์ ผมนั่งได้หมดแหละครับ ขนาดมันไม่ได้ต่างกันมาก (ยกเว้น Mirage)
ในฐานะผู้ขับขี่ ผมว่า Swift มีจุดติน้อยที่สุด คือแค่เข่าซ้ายชิดคอนโซล นอกนั้นทั้งตัวเบาะและทัศนวิสัยผมรับได้หมด
Yaris ที่จริงพื้นที่ก็ไม่แย่ครับ แต่หลังคาส่วนหน้าของ Swift จะโปร่งกว่าทำให้รู้สึกสบาย อย่างที่บอกครับ จับด้านหน้าอย่างเดียว Swift ชนะ แต่ถ้าเอาด้านหลังไปนับด้วย Yaris ชนะ

ส่วนกระบะพิกัด 1 ตัน ถ้าเอาตัวเบาะอย่างเดียว ผมไป Colorado (แต่ยังไม่ได้ลองนั่ง Navara นะ)
แต่ถ้าเอาทั้งเบาะ พวงมาลัย Ergonomics และช่วงล่าง ผมไป BT50 ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Adamas

• Full Member
Re: สอบถามคุณแพนเรื่องเบาะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 18:42:00 »
ขอบคุณครับ

:) :) :) :)
คนที่ไม่มีเป้าหมายในชีวิต จะต้องทำงานให้คนที่มีเป้าหมายไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 19:08:14 »
ผมก็ตัวเล็กกว่าหน่อยนึง ผมก็นั่งได้หมดนะ
ส่วนตัวคืออยู่ที่ปรับเก้าอี้มากกว่า ถ้านั่งตามตำราที่แชร์ๆกันในเน็ต เอนหลังนิดนึง พวงมาลัยไกลตัวหน่อยให้แขนยืดแบบนั้นผมขับแล้วปวดหลัง
ต้องนั่งหลังตรง พวงมาลัยดึงออกสุดแขนงอชิดๆตัวหน่อยแบบพวกขับแรลลี่ แบบนี้นั่งได้ทั้งวันหมุนพวงมาลัยถนัดกว่าด้วย