ผู้เขียน หัวข้อ: ราคา X4 ในไทยมาแล้ว ไม่รู้ว่าเพื่อนๆ พอจะยืนยันได้ไหมครับ  (อ่าน 8733 ครั้ง)

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
เห็นเซลล์โทรมาบอกว่าที่ 4.99 ล้าน เป็นตัว X4 2.0d M Sport เห็นว่า option เหมือน X3 ทุกอย่าง มีเพิ่มแค่ชุดแต่ง M Sport + ล้อ 19 นิ้ว ไม่มี Sunroof ไม่มีไฟหน้า LED มีแต่ไฟตัดหมอก LED ตัวนี้เป็นตัวประกอบนอก ไม่มีแผนจะประกอบในไทย ไม่ทราบว่าใครพอยืนยันราคาได้หรือยังครับ เพราะกำลังจะตัดสินใจพอดี เห็นว่ารถได้ปลายๆ ปี

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
โดยส่วนตัวคิดว่ามันแพงไปนิดครับ...จากที่เห็นตัวจริงแล้ว (รถเกรย์) ซึ่งถูกกว่านี้มาก...ราคามันไปไกล้กับ MACAN ไปนิดครับ...

AuNaraKa

โดยส่วนตัวคิดว่ามันแพงไปนิดครับ...จากที่เห็นตัวจริงแล้ว (รถเกรย์) ซึ่งถูกกว่านี้มาก...ราคามันไปไกล้กับ MACAN ไปนิดครับ...

เคยไปดูเกรย์ที่เอามาเปิดตัวที่ CTW ให้ราคามา 4.59 option เหมือนจะมากกว่าแต่ประกันแค่ปีเดียว Macan ถูกสุดที่เคยดูมา 5.9 ล้านเป็นตัว 2.0 ไม่มีอะไรเลย เบาะไม่ปรับไฟฟ้าด้วยซ้ำ เลยคิดหนักเลยครับ รอไปดู NX อีกคันนึงแล้วว่าจะตัดสินใจ

AuNaraKa

ที่สงสัยเรื่องราคา X4 เพราะรอบแรกถามไป เซลล์บอกว่าให้รอเดือนกันยาถึงรู้ราคาเพราะมางาน BMW Xpo หรืออะไรนี่หล่ะ จู่ๆ วันนี้โทรมาบอกเลยไม่รู้ว่าเป็นราคาสุดท้ายจริงรึเปล่า จะว่าไปต่างจากเกรย์ 4 - 5 แสนก็ถือว่าน่าจะจริง แต่มาเทียบดูต่างจาก X3 ล้านกว่าบาทถือว่าแพงเหมือนกัน คิดไม่ตก

ออฟไลน์ templeboy

ถ้าราคานี้จริง ไปเล่น X6 มือสองดีกว่ามั้ยครับ ปีใหม่ๆ 4 ล้านมีทอน

ภายใน X4 ก็โบราณเพราะเอา X3 มาทั้งดุ้น

แถม X6 ดูดีกว่าเยอะมาก ขับไปไหนมีแต่คนมอง รถมันเด่นคอดๆๆ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

AuNaraKa

ถ้าราคานี้จริง ไปเล่น X6 มือสองดีกว่ามั้ยครับ ปีใหม่ๆ 4 ล้านมีทอน

ภายใน X4 ก็โบราณเพราะเอา X3 มาทั้งดุ้น

แถม X6 ดูดีกว่าเยอะมาก ขับไปไหนมีแต่คนมอง รถมันเด่นคอดๆๆ

เห็นด้วยเลยครับเรื่องภายใน ยิ่งไปเทียบกับ F30 ยิ่งดูโบราณมากๆ แถมตัว X4 M Sport ได้พวงมาลัย M Sport แบบเก่ามาอีก เหมือนหลุดๆ จาก line ยังไงพิกล แถมคัน X3 ที่ไปลองขับที่ Millenium พระราม 3 ใช้วัสดุ + ประกอบภายในไม่ดีเลย ที่วางแขนตรงกลางเวลาเอาแขนไปวางมีเสียงกรอบแกรบตลอดเลยครับ ไปลองนั่งคันในโชว์รูมสีดำ ปรากฏว่าที่เท้าแขนปิดไม่ลงอีก แถมคิ้วโครเมียมภายในก็หลุด เซลล์บอกว่าจอดรถตากแดดทุกวันกาวเลยเสื่อม  :-\  ไม่รู้ตัว X4 คันประกอบนอกวัสดุอาจจะดีขึ้น แต่คันที่ไปดูที่ CTW รูปร่างดูไม่ค่อยสมส่วนเลย ไม่เหมือน X6 อืมมๆ เอาไงดี

ออฟไลน์ jametnp

• Full Member
ผมไม่ค่อยชอบไฟหน้าของเจ้าตัวนี้เลย

ออฟไลน์ CJ.

รอดู NX ก็ดีครับ ราคานี้สูงไป

และอีกอย่าง ผมว่าหน้าตาไม่ค่อยโอเค รูปร่างไม่ค่อยลงตัวแบบ X6 ด้วย
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Nighthawk

• Sr. Member
  • Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
ราคาแบบนี้ไปเอาเข้ามาเองดีกว่ามั้ยครับ ถึงภาษีจะขึ้นยังไงก็คงจบที่สามล้านปลายๆ

ออฟไลน์ TorTy

ถ้าราคานี้เห็นด้วยว่าแรงไปครับไม่ควรจะเกิน 4.4 ให้เต็มที่แล้วเพราะพื้นฐานก็ X3 เต็มๆราคาต่างเพราะm้ายคูเป้ห่างกันล้านกว่าเลย
ถึงจะบอกว่าประกอบนอกก็เถอะแพงไปรอดู NX เติมงบไป X5 เลย หรือหันไปเล่นรถเก๋ง CLS facelift ราคาน่าสนใจกว่าเยอะ
X6 มือ 2 วิ่งน้อยๆปล่อยเยอะตามพี่ด้านบนบอกก็น่าสนนะครับผมว่าสวยกว่าเยอะเลย
หรือไปเล่นรุ่นอื่นดีกว่าครับถ้าราคานี้ตามที่บอกมาจริงนะ

ออฟไลน์ Ongszaa

มาราคานี้ ผมไม่เอาคนนึง
จากคนที่รอ x4 อยู่ ถ้าราคามาไม่เกิน 4.29 นี่ยังพอคุย มาราคานี้ จบกัน
รอ all new series5 ไม่ก็ all new x3 ไม่ใช่ LCI นะคับ ดีกว่า
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ pramookruk

• Jr. Member
  • **
ราคามันไม่สมเหตุ สมผลแหะ

X4 แพงกว่า X5

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
เงิบกะราคา bmw th

ออฟไลน์ gorilla

เครื่องเดียวกัน  เมืองนอกราคาก็แพงกว่า S3 ไม่มาก

มาไทยราคาไปขี่ X5  เยี่ยมมากครัช    ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

4.99M มาแบบ 3 Touring กับ 5 Touring เก็บเข้าโรงงานบ้านเกิดเถอะครับ ราคานี้เป็นใครต่อใครคงไป X5 sDrive25d หมดน่ะผมว่าแถมถูกกว่า 4แสน ได้รถทั้งใหญ่กว่าทั้งหรูกว่าเยอะ

AuNaraKa

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ สำหรับความคิดเห็น ย้ำอีกทีว่าราคานี้ไม่ชัวร์นะครับ ได้ยินจากเซลล์คนเดียว แล้วคนนี้เคยไปดู X3 มา เค้าอาจจะบอกราคาเวอร์ๆ ผมจะได้ไม่รอ X4 แล้วเอา X3 เลยก็ได้ครับ วันนี้จะลองถามเซลล์ที่อื่นดูนะครับ

ออฟไลน์ MystogaN

เหตุผลที่ว่ามาก้อเป็นไปได้นะคับ ลองรอดูต่อไปก่อน ยังไงซะ X3 LCI ก้อน่าจะมาพร้อมๆ กันมั้งคับ

ออฟไลน์ Zephyrs

อันนี้เป็นคลิปที่ฝรั่งเค้ารีวิวนะครับ

ออฟไลน์ ProTrek

• Newbie
  • *
ผม มโน เอาว่าตอนนี้รถมาถึงไทยแล้วอยู่ที่ ท่าเรือแหลมฉบัง ประมาณ 10 คัน ส่วนราคาถ้าเป็นจริงที่ 4.99 เค้าคงจะเอามาให้สำหรับ ให้คนทดสอบ รีวิว ทำเว็ป ทำหนังสือ ผู้บริหารระดับสูงและบางส่วนให้คนที่ชอบขับรถรุ่นที่ใหม่ที่สุด ขับก่อนใคร ในประเทศไทย ส่วนการทำตลาดคงจะอีกนานๆๆๆๆเพราะแค่ x5 จองกันข้ามปี x5เท่าที่ทราบรถประกอบในประเทศจะส่งมอบ ปลายปีเป็นต้นไป แล้วไหนจะ x3 lci ไหนจะ x4 ร้องเพลงรอต่อไปครับ คือถ้าไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินนะครับไปซื้อเกร์ดีกว่าได้เห็นรถเลย ไม่ต้องรอ (ส่วนผมไม่ซื้อเกร์เพราะผมใช้รถนานๆๆๆไม่ได้เปลี่ยนบ่อยเพราะฉะนั้นซื้อศุนย์สบายใจผม) แต่ก็ต้องทำใจว่า รถรุ่นใหม่ก็จะมาช้ากว่าเมืองนอก แถมออฟชั่นโดนตัดออกไปเยอะ อีกนิดถ้ารอได้ ผมว่าถ้าให้ซื้อ x4 ราคานี้ ผมซื้อ x5 sdrive25d ดีกว่า ถูกว่า ใหญ่กว่า หล่อกว่า  ;D ;D ;D

AuNaraKa

เหตุผลที่ว่ามาก้อเป็นไปได้นะคับ ลองรอดูต่อไปก่อน ยังไงซะ X3 LCI ก้อน่าจะมาพร้อมๆ กันมั้งคับ

เช็คไปอีกศูนย์แล้วครับ เค้าว่าราคาน่าจะประมาณนั้นครับ บอกว่ารุ่นนี้ BMWth ไม่เน้นทำตลาด แล้วตัั้งราคาแบบนี้อย่าเอาไปเทียบกับ X5 ต้องเอาไปเทียบกับ X6 ใหม่ เพราะคาดว่าราคา X6 ใหม่น่าจะราวๆ 8 ล้านได้ เพิ่มเติมอีกอย่างรุ่นนี้ มีกล้องหลังแล้วนะครับ

ออฟไลน์ zeb80

โหดจิงอะไรจิง

ออฟไลน์ ProTrek

• Newbie
  • *
ถามเซลส์แล้วได้ความว่า x4 xdrive20d m-sport รุ่นเดียวเป็นตัวนำเข้า ราคา 4.99 ล้าน รับรถต้นปีหน้าครับ

ออฟไลน์ bmwmania

เน้นโชว์ไม่เน้นขายนะฮะ อยู่ได้ด้วย BSI จริงๆเรื่องราคาไม่สนแท้ ดูเพื่อนร่วมชาติตั้งราคาบ้างน๊าาาาาาา

ออฟไลน์ templeboy

อย่างที่ทุกท่านว่า...ราคานี้ตัวเลือกมากมายก่ายกอง

X5 sDrive25d
X3 LCI
X6 มือสอง ปีใหม่ๆ ไมล์น้อยๆ
Lexus NX ตัว Top F-Sport
X4 รถเกรย์ (รอเปิดราคา)
หรือแม้แต่เพิ่มเงินแล้วไป Macan ตัวล่างสุด
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ bmwmania

อย่างที่ทุกท่านว่า...ราคานี้ตัวเลือกมากมายก่ายกอง

X5 sDrive25d
X3 LCI
X6 มือสอง ปีใหม่ๆ ไมล์น้อยๆ
Lexus NX ตัว Top F-Sport
X4 รถเกรย์ (รอเปิดราคา)
หรือแม้แต่เพิ่มเงินแล้วไป Macan ตัวล่างสุด

X4 grey มีเจ้านึงเปิดมา4.6มั้งครับ. แต่option นี่เปิดประตูแล้วต้องรีบปิดเพราะล้นกว่ามากกกกกก

ออฟไลน์ dht_tubes

แต่option นี่เปิดประตูแล้วต้องรีบปิดเพราะล้นกว่ามากกกกกก

อย่างฮาครับ อยากให้ BMW Thailand มาอ่านเจอจริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
F15 30d ดีกว่าม้าง