ผู้เขียน หัวข้อ: งบแต่งรถเท่าๆกันเลือกทำอะไรก่อนดี  (อ่าน 7890 ครั้ง)

ออฟไลน์ zeb80

• Sr. Member
Re: งบแต่งรถเท่าๆกันเลือกทำอะไรก่อนดี
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 09:52:39 »
ผมใช้ F30 320i Sport ครับ

คือมันไม่ได้แย่เลยนะ พอใจในระดับหนึ่งแค่เริ่มเสี้ยนอยากแต่งรถ เห็น F30 คันอื่นแต่งสวยๆแล้วอยากแต่งบ้าง 555
ผมคงเปลี่ยนลำโพงรถก่อนเป็นอันดับแรก เพราะผมชอบฟังเพลงในรถ ใช้งบไม่เยอะ ไม่อยากเปลี่ยน Front เพราะติดรถมามันเข้ากับรถที่สุด คันเก่าผมแค่เปลี่ยน Front Alpine เสียงยังดีกว่าที่ติดมากับ F30 ซะอีก

ถัดไปคงเป็นช่วงล่าง เพราะขับเร็วๆแล้วไม่ค่อยมั่นใจ มันยวบๆไปนิด (คนขับ F30 บ่นกันแทบทุกคน) ใช้งบมากขึ้นไปอีกระดับ
หลังจากนั้นคงเป็นแม็กงามๆ แต่คงอีกนานเพราะผมคงรอใช้ยางชุดนี้ให้หมดก่อน อีกซักสี่หมื่นโล แม็ก 17 ที่ติดรถมาลายมันดูธรรมดามากอ่ะ อย่างน้อยอยากได้ซัก 18 ที่มากับ 328i ดูสวยกว่าพอควร

จากนั้นค่อยเป็นพวก Aeropart เพิ่มเส้นสายให้ตัวรถ

พวกชิพจูนสุดท้ายอาจจะไม่แล้ว เห็นคห.ข้างบนบอกเหมือนจะเสียตังไม่คุ้ม แค่นี้ก้อพอใจมากแล้วครับ

ออฟไลน์ littlepig1430

• Newbie
  • *
Re: งบแต่งรถเท่าๆกันเลือกทำอะไรก่อนดี
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 12:58:27 »
ทำเครื่องครับ
ถ้าซื้อรถใหม่ผมตั้งใจไว้ว่าต้องเป็นเทอร์โบ เพราะกะว่าแค่เปลี่ยนกรองกับรีแฟลช ecu ใหม่
งบไม่แพงมากเมื่อเทียบกับม้าที่ได้

ทำมากกว่านี้งบคงงอกเรื่อยๆ ผมเอาไปทำช่วงล่างกับเบรคต่อดีกว่าเพราะรถสมรรถนะสูงขึ้น

เครื่องเสียงต้องคิดดูก่อนว่าเวลาที่เราขับส่วนใหญ่เสียงรบกวนภายนอกมากมั้ย ถ้ามากทำไปก็ฟังไม่เพราะอยู่ดี

ภายนอกผมชอบเดิมๆครับ ติดเพิ่มได้แต่ไม่ชอบเปลี่ยนของเดิมออก

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 15:15:27 »
ชอบฟังเพลง  ลงเครื่องเสียง
ชอบขับรถเร็ว+แรง ลงช่วงล่าง+คันเร่งไฟฟ้า/ชิปเพิ่มแรงม้า
อยากสวย ลงล้อแม็ก
ส่วน aero part ต้องดูรูปร่างก่อน เหมาะสมกับรถหรือไม มันต้านลมไมครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 01:35:53 »
ล้อก่อนเลยครับชอบหล่อไว้ก่อน เครื่องเสียงไม่มีปัญหา อัตราเร่งก็ค่อยๆไป ชุดแต่งช่างมันใส่ไปก็ครูต