ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับเครื่องเติมลมไฟฟ้าหน่อยครับ  (อ่าน 6053 ครั้ง)

ออฟไลน์ PP_6888

• Jr. Member
  • **
กำลังจะซื้อมาไว้ติดรถ. ยี่ห้ออะไรดีครับ
รุ่นแบบใช้ไฟรถอย่างเดียว หรือ ใช้ได้ทั้งไฟรถ+ไฟบ้าน
ดีกว่ากันครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ   :) ;)

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
ผมใช้ของ puma ครับ ใช้ไฟรถได้อย่างเดียว ซื้อมา 1790 ครับ

ใช้ดีเลย ลมเข้าไว เครื่องไม่ค่อยร้อน ดีกว่าอันเก่าที่ซื้อตามห้าง

เคยเติมฟอร์จูนเนอร์ที่โดนตะปู เหลือสิบปอนด์ยังไม่ทันเต็ม

ร้อนจัดน็อคไปเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ผมใช้ที่ซื้อมาจากห้างโลตัสน่ะครับ My something something เติมได้จากไฟรถอย่างเดียว ไม่ใช้หนัก ก็ยังไม่พัง ไม่กี่ร้อย

np72

• บุคคลทั่วไป
^
ซื้อแบบข้างบนเหมือนกันครับ ใช้ไม่กี่ทีพัง คงแล้วแต่กรรม

ออฟไลน์ bleem

ลองไปดูของโตโยต้าก็มีขายนะครับก็โอเคดีใช้เกือบทุกอาทิตย์. 2 ปีแล้วโอเคดีครับราคา1,500บาทครับ

• **
ขอบคุณมากครับ ทุกคำแนะนำ  :) ;)

• **
ผมใช้ของ puma ครับ ใช้ไฟรถได้อย่างเดียว ซื้อมา 1790 ครับ

ใช้ดีเลย ลมเข้าไว เครื่องไม่ค่อยร้อน ดีกว่าอันเก่าที่ซื้อตามห้าง

เคยเติมฟอร์จูนเนอร์ที่โดนตะปู เหลือสิบปอนด์ยังไม่ทันเต็ม

ซื้อที่ไหนครับ  ;)

ซื้อที่ไหนครับ  ;)

ลืมบอกที่ซื้อไป ได้มาจากร้านไทวัสดุ ตรงใกล้ๆ ikea บางนาครับ

รุ่น 638t ครับ ลูกสูบเดียว มันจะมีรุ่นใหญ่ 2 ลูกสูบด้วย สองพันกว่า

แต่ตัวนั้นกินไฟเยอะ ถ้าจำไม่ผิด 25 a เสียบที่จุดบุหรี่ไม่ได้ ต้องใช้คีบแบต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2014, 09:29:29 โดย berm »

• **

ซื้อที่ไหนครับ  ;)

ลืมบอกที่ซื้อไป ได้มาจากร้านไทวัสดุ ตรงใกล้ๆ ikea บางนาครับ

รุ่น 638t ครับ ลูกสูบเดียว มันจะมีรุ่นใหญ่ 2 ลูกสูบด้วย สองพันกว่า

แต่ตัวนั้นกินไฟเยอะ ถ้าจำไม่ผิด 25 a เสียบที่จุดบุหรี่ไม่ได้ ต้องใช้คีบแบต
ขอบคุณมากครับ  ;)

ออฟไลน์ ๋Job Pongpun

• **
ใช้ของมิชลินซื้อร้านไทร์พลัส

morphling14

• บุคคลทั่วไป
อุ๊ย ขอบคุณสำหรับที่ซื้อปั๊มลมปูม้าครับ ผมใช้ที่ขายในโลตัสก็ใช้ได้นะ แต่ถ้าเติมลมเยอะๆแบบ 10-32 ปอนด์ ต้องมีพักครึ่งเวลาครับ

ของมิชลินไม่ค่อยดีนะครับ ที่เป็นอันกลมๆ แบบที่แกะที่วัดลมออกมาได้

เพื่อนเคยเอามาให้ซ่อม สายลมตรงออกจากปั๊มแตก สายบางนิดเดียว

ถอดมาข้างในปั๊มก็ตัวเล็กครับ ฝาครอบที่มีน็อตเยอะๆ เป็นน็อตจริงๆ 4 ตัว

ตอนเติมเพื่อนมันไม่รู้ เติมเท่าไหรก็ไม่เข้าจนยางแบนเลย

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ผมใช้ตัวนี้ครับ
ทนดี 6-7 ปีแล้ว
ยังใช้งานได้ดีครับ
ปล.ของผมตัวบอกระดับลมยางเป็นดิจิตอลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2014, 21:54:35 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ tommaris

ถ้าติดรถก็ puma ที่ต่อกับไฟรถ พันกว่า กับ สองพันกว่า

ถ้าเติมบ้าน ของผมปั๊มลม 1 HP

• **
ขอบคุณทุกท่าน ทุกคำตอบครับ  :)