ผู้เขียน หัวข้อ: คุณว่า Chevy Colorado โฉมตลาด US กับเมืองไทย อันไหนสวยกว่ากันครับ.....  (อ่าน 7081 ครั้ง)

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
ผมชอบโฉมที่ขายในอเมริกามากกว่า ได้ความรู้สึกเหมือนกับรถกระบะคันใหญ่ ๆ ของอเมริกาเลย
ไม่ทราบว่ารุ่น minor change ที่ตลาดไทยจะกลายร่างเป็นโฉมนี้หรือเปล่าครับ ???

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
เห็นหน้าตาโฉมอเมริกาแล้ว นึกถึง camaro ทันทีเลย  ::)
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
คันขัางล่างให้ความเป็นกระบะมากกว่า ดูดิบๆดีชอบครับ
สวยคนละแบบ ผมว่ารุ่นปัจจุบันใหญ่กำลังดี ไม่เล็กไปรึใหญ่เกินไป
ถ้าได้หน้าตาเจ้าคันล่างขายไทย จะดีมากๆ แล้วเอาหน้าเทรลใช้หน้าตัวปัจจุบันก็ได้(ให้มีความแตกต่างกันบ้าง)

ปล.จะว่าไป ฝากระโปรงเหมือนนาวาร่าจะเอาไปใช้รึเปล่า เหมือนกันเชียว

ออฟไลน์ Activehybrid

เมกาครับ  ทู่ๆดุๆ สวยกว่าด้วย

แต่ของไทยก็สวยกว่าอีซูซุอยู่พอสมควร

ออฟไลน์ mozart

ชอบของเมกาครับ

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
ผมก็คิดอยู่ว่าถ้า Chevrolet ขายตัวเมกาในไทย มันจะกลายเป็นกระบะที่สวยที่สุดในตลาดเมืองไทยเลย!!!
ตอนนี้ผมว่า Nissan Navara ตัวใหม่สวยสุด แต่ผมไม่ชอบที่ข้างในมันเหมือนห้องโดยสารรถเก๋งของนิสสันมากไป

ส่วนขี้เหร่สุดตอนนี้รอลุ้นหน้าตาของ Mitsubishi Triton ใหม่อยู่ครับ  ;)

ออฟไลน์ Buffy

ชอบของไทยครับ

ตัว อเมริกา มัน อเมริกา อเมริก๊า ยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ชอบโฉมไทยครับ สวยสุดๆแล้ว

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
เมกาแน่นอน ชอบการออกแบบรถกระบะเค้า
แม้แต่แบรนด์จากญี่ปุ่น ภายในเค้าก็คงความเป็นกระบะ
อาจใส่ลูกเล่น เครื่องอำนวยความสะดวก แต่การออกแบบ
ยังมีDNAของกระบะอยู่ :-*

ออฟไลน์ carenaruk

ผมใช้บีที50โปร  แต่ชอบหน้าเชฟเวอชั่นไทยนี่แหละ มากที่สุด ในบรรดารถกระบะตอนนี้ผมว่ามันแต่งขึ้นดีนะ  

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ลุ้นให้มี USA ไม่ก็ EURO Version สำหรับ New Triton

T_T เอาโฉมที่หลุดมาแบบอภิมหากระจังหน้าโครเมี่ยมไปทิ้งทะเลที

ออฟไลน์ Mighty-X

ชอบโฉมบ้านเรามากกว่าครับ ;)

ออฟไลน์ Ws pattaya

เห็นมี Sport Editionด้วย

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

เหมือนตัวจะยาวกว่าที่ขายในไทย ;D

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
โฉมไทยครับ..

โฉมเมกาละม้ายคล้ายโคโลตัวเก่าไปหน่อย..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ JeansZ

ชอบโฉมอเมริกาครับ ดูแกร่งสไตล์อเมริกัน มัน​เหมือน​เอา Hilux กับ Tacoma เทียบ​กัน แต่​เสีย​อย่าง​เดียว​คือโฉมอเมริกามี​แต่​เครื่องเบนซินครับ คือ 2.5 ecotec กับ v6 3.5 จะว่าไปน่าจะเอา​เครื่อง 2.5 เบนซิน มาทำเป็นตัว cng ขายในไทยมั่ง

จริงๆ ผมว่าหน้าตาแบบนั้นคงจะเหมาะกับเครื่องดีเซลมากกว่า แต่​ที่​อเมริกาต้อง​เป็น Silverado Heavy Duty ถึง​จะ​ใช้​เครื่องดีเซลครับ ถ้า​เกิด​มีกระบะขนาด​กลาง​แบบ Colorado วาง​เครื่อง​ดีเซล 4 สูบ ขาย​ใน​อเมริกา คงจะมีคนเอามาโมแข่งกับคนไทยครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ holahola66

คนชอบคนชมเชฟตัวนี้เยอะดีจริงๆ แต่ไม่ค่อยซื้อใช้กัน ไปออกบีทีกันโม้ดด
ไอ้เราก้อใช้ๆไป
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ zeriw009

อเมริกากินขาดครับ  ขอบกระบะสูงกว่า(ซึ่งมันดูสวยกว่า) โป่งล้อบึ๊กกว่า โคมไฟสวยกว่า คอนโซลสวยกว่า สรุป ทุกอย่างสวยกว่าบ้านเรา
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ Darkart

สเปคตัวอเมริกา สวยกว่าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
โฉมusหล่อกว่าครับ ดูสมเป็นรถกระบะกว่า
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.