ผู้เขียน หัวข้อ: ยางอาซิม2 ผลิตเยอรมัน vs ยุโรป ต่างกันมากมั้ยครับ  (อ่าน 3507 ครั้ง)

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

• Full Member
ผมกำลังจะเปลี่ยนยาง GY Assym2 ขนาด 225/45 R17 ครับ

โทรถามร้านดังแถวอ้อมใหญ่ เห็นบอกว่ายางผลิตเยอรมัน แต่ไม่มีของ (โทรเมื่อกลางเดือน ก.ค. กับเมื่อวันเสาร์ที่แล้ว)

เลยลองโทรไปร้านใหญ่แถวติวานนท์ มีของพร้อมเปลี่ยน เป็นยางผลิตยุโรป

อยากทราบว่าคุณภาพต่างกันมากไหมครับ

ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
ไม่ได้กวนนะครับ เยอรมันไม่ใช่ยุโรปหรอ

บางทีที่ร้านบอกว่าผลิตยุโรป จริงๆอาจเป็นผลิตเยอรมันก็ได้

ออฟไลน์ Jim lover

ผมก็สงสัยเหมือนกัน ผลิตยุโรป มีตั้ง 40 กว่า ประเทศ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ไม่ได้กวนนะครับ เยอรมันไม่ใช่ยุโรปหรอ

บางทีที่ร้านบอกว่าผลิตยุโรป จริงๆอาจเป็นผลิตเยอรมันก็ได้

ปกติแล้วถ้าผลิตเยอรมันก็จะเขียนบอกเลยครับว่าผลิตเยอรมัน สำหรับ "ผลิตยุโรป" ผมว่าคงจะผลิตในแถวๆรัสเซียเก่าที่อยู่ในฝั่งยุโรปนี่แหละครับ เป็นการเลี่ยงบาลี

อนึ่ง ในยุโรปบางประเทศมีการลักไก่แค่ผลิตขั้นตอนท้ายๆก็เนียนว่าผลิตประเทศตัวเองก็มีนะครับ เช่น จักรยานผลิตเฟรมจากไต้หวันส่งมาทำสีที่อิตาลี แล้วเนียนแปะว่า made in italy เป็นต้น

ออฟไลน์ templeboy

ดีมันไม่บอกว่าผลิตที่ดาวโลก
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ขอโทษด้วยครับที่ให้รายละเอียดไม่ดีพอ
ผลิตยุโรป หมายถึง ยุโรปประเทศอื่น ๆ ที่ไม่ใช่เยอรมันครับ ^^"

คือที่ร้านนี้ จะมียางผลิตเยอรมันแค่บางขนาดเท่านั้นครับ
ขนาดที่ผมต้องการมันไม่มีครับ TT

ออฟไลน์ nuttanva

• Jr. Member
  • **
asym2 ผมพึ่งเปลี่ยนมาที่ติวานนท์ครับ ในคอมบอกว่าผลิตยุโรป พอยางมาที่แก้มยางmade in Germanyทั้ง4ล้อเลยครับ 215/45/17

ออฟไลน์ veronic

• Sr. Member
โดยส่วนตัว ผมเคยใช้จากเยอรมัน กับ ญี่ปุ่น ผมว่าที่ผลิตไม่ได้มีความแตกต่างนะครับ ทุกโรงงานเค้าย่อมต้องมีมาตรฐานเหมือนกัน เพราะเป็นรุ่นกับแบรนด์เดียวกัน
รวมไปถึงทางผู้ผลิตยางเค้ารับประกันอายุสภาพยาง 6 ปีนับจากวันที่ผลิตอยู่แล้วด้วยครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
asym2 ผมพึ่งเปลี่ยนมาที่ติวานนท์ครับ ในคอมบอกว่าผลิตยุโรป พอยางมาที่แก้มยางmade in Germanyทั้ง4ล้อเลยครับ 215/45/17
ได้มาราคาเท่าไหร่หรอครับ ไซต์เดียวกันเป๊ะเลย

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านมากครับ

ผมเลิกกังวลเรื่อง Made in xxx ดีกว่า ^^"
วันนี้จะไปเปลี่ยนแล้วครับ

ออฟไลน์ nuttanva

• Jr. Member
  • **
Re: ยางอาซิม2 ผลิตเยอรมัน vs ยุโรป ต่างกันมากมั้ยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 10:41:20 »
ได้มาราคาเท่าไหร่หรอครับ ไซต์เดียวกันเป๊ะเลย
4550ครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
Re: ยางอาซิม2 ผลิตเยอรมัน vs ยุโรป ต่างกันมากมั้ยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 18:57:03 »
Luxembourg เป็นประเทศที่มีแล็บทดสอบของ Goodyear นะ

ผมว่ามาตรฐานก็น่าจะได้อยู่นะครับ ถ้าเป็นยุโรปพวกเช็ก รัสเซีย ค่อยว่าไปอย่าง
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ wanarat7777

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 00:24:12 »
ผมพึ่งเปลี่ยนขอบ 18 ไป ผลิตเยอรมันเช่นกันครับ