ผู้เขียน หัวข้อ: Captiva พวงมาลัย lock ขวางถนน กลางเขาป่าตอง  (อ่าน 19624 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: Captiva พวงมาลัย lock ขวางถนน กลางเขาป่าตอง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 03:12:48 »
เสพมาม่า แล้วไปนอนซะ!

ออฟไลน์ MoLee

Re: Captiva พวงมาลัย lock ขวางถนน กลางเขาป่าตอง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 08:15:15 »

ท่านเจ้าของเว็บมาอารมย์ไหนครับนี่ :-X

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 08:37:33 »
5555555 แว๊ก ขำพี่จิม

ส่วนคนที่ก่อดราม่า ควรรับฟังคนอื่นนะครับ รถคุณไม่เป็นอะไร แต่รถคนอื่นเค้าเป็น แทนที่คุณจะอ่านไว้ เพื่อป้องกันเผื่อรถคุณจะเป็นอะไรไปบ้าง กลับร้อนตัว ไม่พอใจ แล้วด่าเค้าซะดื้อๆแบบนั้น มันสมควรหรือเปล่าล่ะครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 08:39:16 »
รอการพิสูจน์จาก GM ต่อไปดีกว่า ว่าเคสนี้เกิดเหตุเพราะอะไรครับ
สำหรับผมเคสรถดับขณะวิ่งๆอยู่นี่อันตรายมากนะครับ

ออฟไลน์ ferero000

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 08:54:29 »
ผมว่ากับรถยี่ห้อนี้อะไรก็เป็นไปได้หมดละครับ ขนาดว่า รถมือสองยังย้อมแมวขายเป็นมือหนึ่งออกศูนย์ได้เลย  :D

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:00:37 »
//ดูรูปแล้วหัวเราะจนเส้นบะหมี่จะพุ่งออกทางรูจมูก

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:06:17 »
แว๊บแรก ผมนึกถึงข่าวนี้ขึ้นมาเลยครับ

สาวช่างแต่งหน้าชื่อดัง-ลูกเศรษฐีชุมพร ซิ่งเก๋งแหกโค้งตกสะพานร้อยศพฯ
http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRRd056RXpNakF3T0E9PQ==

เพราะเธอไม่สามารถกลับมาเล่าได้เลย ว่าเกิดอะไรขึ้น ณ ตอนนั้น

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:50:45 »
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับว่า อย่าโจมตีกันเลยครับ
ควรจะหาทางออกและวิเคราะห์ปัญหาช่วยกันดีกว่าครับ
เพราะเราๆ ท่านๆ คือผู้บริโภค กันทั้งนั้น ต้องช่วยกันครับ
ยังไงก็อันตรายครับ ยังโชคดีที่ไม่เป็นอะไร
 :)

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:57:20 »
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับว่า อย่าโจมตีกันเลยครับ
ควรจะหาทางออกและวิเคราะห์ปัญหาช่วยกันดีกว่าครับ
เพราะเราๆ ท่านๆ คือผู้บริโภค กันทั้งนั้น ต้องช่วยกันครับ
ยังไงก็อันตรายครับ ยังโชคดีที่ไม่เป็นอะไร

เห็นด้วยครับ หาสาเหตุกันก่อน แล้วค่อยด่าก็ยังไม่สาย

ออฟไลน์ VITHAN

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 11:45:49 »
ทำไมรถยี่ห้อนี้มันมีข่าวไม่ดีมาตลอดเลย ตอนที่เกิดเรื่องผู้บริหารของยี้ห้อนี้ขับรถตกตึกที่จอดรถยังนึกอยุ่ในใจเลยว่า รถมีปัญหาแน่ๆ

ออฟไลน์ VenusF

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 16:51:22 »
ลองตรวจดูที่คอล์ยสตาร์ทรถดูครับ
หากมีรอยไหม้หรือรอบสปาร์ตรงขั้วจับเปลี่ยนใหม่ครับ
บางทีอาจโดนหนูแทะสายไฟตรงคอล์ยสตาร์ทก็เป็นได้
ผมเคยซ่อมจนเพลียอาการเป็นแบบคุณนี่แหละ วิ่งๆไป
เครื่องวูบพวงมาลัยหนักไฟโชว์หมดแต่ไม่ดับบางทีก็ดับ
แต่ไม่ใช่เจ้าแคบหมูนะครับ ช่างเอากล่องเข้าเสียบ
ดูบอกกล่องพังบ้างแบตเสื่อมบ้างทำไงก็ไม่หาย
สุดท้ายมารืัอดูเองสรุปคอล์ยสตาร์ทสายไฟเสีย
ตอนแรกไม่เอะใจเพราะก่อนหน้านี้เคยเป็นแบบนี้
คอล์ยสตาร์ทเสียและเพิ่งเปลี่ยนมาใหม่
ไล่ไปไล่มาสรุปสายไฟคอล์สตาร์ทเสียเมื่อแกะดูจึง
ได้พบสุดยอดความปัญญาอ่อนของช่างศูนย์
เพราะเมื่อก่อนหนูกัดสายไฟแล้วเอาไปซ่อมมา
แกเล่นปลอกสายไฟเอาพันเข้าด้วยกันตามด้วยเทปดำ
ปัญญาอ่อนสิ้นดีจุดต่อระหว่างขั้วสายไฟชำาุดสายไฟ
ค่อนข้างสั้าจากขั้วแทนที่จะเปล่่ยนสายใหม่แล้วบัคกรี
ใก้ผมไม่ทำมาเอาสายพันกันตามด้วนเทปดำแย่มาก
ผมได้นั่งบัคกรีเปลี่ยรสายไฟใหม่ต่อคอนเนคชั่นใหม่พันด้วนเทปบวก
ด้วนท่อย่นจบครับ บางอย่างไว้ใจศูนย์มากไม่ได้จริงๆ ขผให้รถหายไวๆนะครับ :)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 17:01:38 »
แว๊บแรก ผมนึกถึงข่าวนี้ขึ้นมาเลยครับ

สาวช่างแต่งหน้าชื่อดัง-ลูกเศรษฐีชุมพร ซิ่งเก๋งแหกโค้งตกสะพานร้อยศพฯ
http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRRd056RXpNakF3T0E9PQ==

เพราะเธอไม่สามารถกลับมาเล่าได้เลย ว่าเกิดอะไรขึ้น ณ ตอนนั้น

นั่นสิครับ ถ้าเกิดว่า สาเหตุมันมาจากรถบกพร่องกระทันหัน? 
และเคยมีอีกข่าวสาวใหญ่รถพุ่งลงตึก

แต่ยังไงทุกสาเหตุต้องสอบสวนดูก่อน
 ไม่ทราบว่าผลเป็นไงบ้าง?

ออฟไลน์ Zephyrs

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 19:27:03 »

เอ่อ พี่จิมมี่จะว่าอะไรไหมครับ ไม่ทราบจริงๆว่าคนข้างซ้ายคือใคร (ไม่ได้กวนเท้านะครับ ไม่ทราบจริงๆ = =)

ออฟไลน์ MoD-X

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 19:41:36 »
ผม 1 คนที่ใช้ยี่ห้อนี่ Captiva 2010  2 ปีแรกใช้ไม่มีปัญหาอะไรเลย ใครถามผมก็บอกว่าดี เชียร์สุดใจขาดดิ้น บอกว่าดีอย่างนั้น ดีอย่างนี้ แต่พอเข้าปีที่ 3 ปัญหาเริ่มมาแล้วครับ

ครั้งแรก ขับไปหัวหิน ขับด้วยความเร็วประมาณ 100 - 120 อยู่ ๆ รถก็เร่งไม่ขึ้น ไฟหน้าจอติด เยอะไปหมด ตอนนั้นตกใจครับ รถคันหลังบีบแตรด่ากันใหญ่ ในใจคิดว่าดีนะสิบล้อไม่เสยตูด

หลังจากนั้นเอารถเข้าศูนย์ บอกว่าไฟหน้าขาด เลยทำให้ระบบรวน 

หลังจากนั้นก็เกิดครั้งที่ 2  และ 3 และ 4 แต่ละครั้งเข้าศูนย์ก็จะแก้ไปเรื่อย แต่ก็เป็นเหมือนเดิม

พอครั้งที่ 5 ไปภูทับเบิก ขับอยู่ดี ๆ เร่งไม่ขึ้น โอ้ แม่จ้าว...... ประคองรถ หาที่จอด ทำใจว่าจะขึ้นภูต่อหรือจะลง ตอนนั้นมาได้กลางทางละ สุดท้ายตัดสินใจ ขับจอด ขับจอด จนถึงยอด

พอเข้าศูนย์ บอกปัญหาเกี่ยวกับท่อไอเสีย อะไรซักอย่าง 

พอครั้งที่ 6 เป็นอีก เข้าศูนย์ ศูนย์บอกเกียร์เป็นอะไรไม่รู้ ต้องเปลี่ยนอะไรซักอย่าง  ค่าใช้จ่าย 80,000   บาท คือ ตอนนี้รถใช้มา จะ 4 ปี  วีออสที่บ้าน คันไม่กี่แสนใช้มา 6 ปี ไม่เคยเสียเงินซ่อมอะไรเลย สรุปตอนนี้ก็คิดอยู่ว่าจะทำไง จะขายทิ้ง หรือ ซ่อมดี  นี่ก็คิดมา 3 เดือนละ 5 5 5 ยังหาทางออกไม่ได้

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 20:59:32 »
ผม 1 คนที่ใช้ยี่ห้อนี่ Captiva 2010  2 ปีแรกใช้ไม่มีปัญหาอะไรเลย ใครถามผมก็บอกว่าดี เชียร์สุดใจขาดดิ้น บอกว่าดีอย่างนั้น ดีอย่างนี้ แต่พอเข้าปีที่ 3 ปัญหาเริ่มมาแล้วครับ

ครั้งแรก ขับไปหัวหิน ขับด้วยความเร็วประมาณ 100 - 120 อยู่ ๆ รถก็เร่งไม่ขึ้น ไฟหน้าจอติด เยอะไปหมด ตอนนั้นตกใจครับ รถคันหลังบีบแตรด่ากันใหญ่ ในใจคิดว่าดีนะสิบล้อไม่เสยตูด

หลังจากนั้นเอารถเข้าศูนย์ บอกว่าไฟหน้าขาด เลยทำให้ระบบรวน 

หลังจากนั้นก็เกิดครั้งที่ 2  และ 3 และ 4 แต่ละครั้งเข้าศูนย์ก็จะแก้ไปเรื่อย แต่ก็เป็นเหมือนเดิม

พอครั้งที่ 5 ไปภูทับเบิก ขับอยู่ดี ๆ เร่งไม่ขึ้น โอ้ แม่จ้าว...... ประคองรถ หาที่จอด ทำใจว่าจะขึ้นภูต่อหรือจะลง ตอนนั้นมาได้กลางทางละ สุดท้ายตัดสินใจ ขับจอด ขับจอด จนถึงยอด

พอเข้าศูนย์ บอกปัญหาเกี่ยวกับท่อไอเสีย อะไรซักอย่าง 

พอครั้งที่ 6 เป็นอีก เข้าศูนย์ ศูนย์บอกเกียร์เป็นอะไรไม่รู้ ต้องเปลี่ยนอะไรซักอย่าง  ค่าใช้จ่าย 80,000   บาท คือ ตอนนี้รถใช้มา จะ 4 ปี  วีออสที่บ้าน คันไม่กี่แสนใช้มา 6 ปี ไม่เคยเสียเงินซ่อมอะไรเลย สรุปตอนนี้ก็คิดอยู่ว่าจะทำไง จะขายทิ้ง หรือ ซ่อมดี  นี่ก็คิดมา 3 เดือนละ 5 5 5 ยังหาทางออกไม่ได้

ผมว่าขายดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ Rock795

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 21:09:41 »
เห็นด้วยครับอย่าโจมตีกันเลยครับพวกเราก็เป็นผู้บริโภคด้วยกันทั้งนั้นควรรับฟังความเห็นซึ่งกันและกันเพราะผลประโยชน์ที่ได้รับก็คือพวกเรานะครับ
02' 528 iA E39
10' 525ise E60
13' Swift  GLX
16' Fortuner 2.8V 4WD

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 01:17:07 »
ตกลง จขกท. ได้คำตอบมั้ยเนี่ย กลายเป็นเปิดกระทู้ให้คนอื่นมาทะเลาะกัน ฮา..

ส่วนเรื่อง จขกท. ผมว่ารายละเอียดมันน้อยเกินกว่าจะวิเคราะห์ หรือคาดเดาตัวการได้ครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 01:52:12 »
ถามจริง Chevrolet รุ่นไหน ไม่มีปัญหามั่ง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:25:30 »

เป็นผมๆขายครับ ทั้งชีวิตจะซื้อรถใหม่อีกกี่คันก็ได้ตราบที่ยังมีชีวิตหาเงินได้อยู่ แล้วที่ขายเพราะซ่อมไม่หายด้วยวิเคราะห์มั่วไปเรื่อยอย่างไฟหน้าขาดเกี่ยวไรกับระบบอื่นแล้วยังเข้า 0 ไป ตั้ง 6 รอบเปลี่ยนอะไหล่มั่วเท่าที่เค้าคิดว่าเสีย (อันนี้ผมว่าเปลี่ยนศูนย์เหอะ หารายชื่อแนะนำที่คลับ) ไม่รู้ว่าช่างห่วยหรือหลอกฟันค่าแรง+อะไหล่คุณกันแน่ นี่แหละปัญหาของค่ายรองคุณต้องสร้างความเชื่อมั่นให้กับผู้บริโภคในระยะยาวเพราะแต่ละคนใช้รถกันเกือบ 10 ปีทั้งนั้นแหละ (ถึงขายก่อน 5 ปีคนซื้อไปใช้ต่อก็ใช้จนอายุเกิน 10 ปี) ถ้าทำตรงนี้ไม่ได้ก็อย่าหวังจะแทรกเจ้าตลาดมาได้แล้วมาบ่นว่าคนไม่เปิดใจรับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ h22a

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 09:19:20 »
อย่ามาทะเลาะกันในนี้ ทั้งสองคน!!

ถ้าจะบอกว่าเว็บนี้ เหมือนพันทิบเข้าไปทุกวัน
มันก็คงต้องย้อนถามกลับไปนั่นเองละว่า แต่ละคน ตอบอะไรกันเข้ามา??

คนดูแลเว็บ ก็ดูแลกันไป
คนตอบก็ ตอบกันแบบนี้ กันไป

ผมควรทำอย่างไรดี  แบนทิ้ง ทั้งคู่เลยดีไหม?

คนที่ตั้งกระทู้ร้องเรียนในเคสนี้

:o  ;D
ช่วยส่ง เลขทะเบียน และรายละเอียดเพิ่มเติมเข้ามาด้วยครับ
ไม่เช่นนั้น ผมจะถือว่า คุณมั่วนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 14:45:46 »
จนป่านนี้

ผมยังไม่ได้รับข้อความ หรือข้อมูลตัวรถ ใดๆ เพิ่มจากเจ้าของกระทู้

ดังนั้น ผมถือว่า เลื่อนลอย และไม่มีแหล่งที่มาชัดเจนนะครับ

ปิดประเด็นกันตรงนี้ละ!