ผู้เขียน หัวข้อ: รถยนต์คันแรก เด็กมหาลัยปี1 ผู้หญิง งบประมาณไม่เกิน 2 ล้าน แนะนำทีครับ  (อ่าน 9082 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member
เชียร์ A180 ครับ เด็กวัยรุ่นขับรถ​ไป​เรียนควรจะ​ใช้ B- segment มากกว่า วัยรุ่น​ชอบ ที่มหาลัยก็มีรุ่นน้องปี 2 ผู้หญิง ใช้คันนี้อยู่ครับสีแดง สวย​มาก​ครับตอนจอดอยู่เด่นเลย Hatchback เหมาะกับ​วัยรุ่นดี

จริงๆ อยาก​ให้​ขับ Ford Fiesta ecoboost มากกว่า​ครับเพราะผมใช้​อยู่ ได้ฟีลลิ่งสปอร์ต​มาก แต่​เห็น​ว่า​มี​งบ​ถึง 2 ล้าน ก็ ตามนั้น​เลย​ครับ A180 คือ​ตัวเลือก​ที่​ดี​ที่สุดในความคิดของผม แต่​ผม​ก็​ไม่เคย​ขับนะ​ครับ เคย​ขับ​แต่ A250 ของ​เพื่อน handling ดีมาก​ครับขับ​สนุกมุด​ง่าย​ใน​เมือง แถม​ดึง​กว่า Ecoboost อีก ส่วน A180 นี้​ผม​ยัง​ไม่รู้​นะ​ครับว่าอัตราเร่งจี้ดแค่ไหน แต่ handling น่าจะ​พอๆ กัน ส่วนอัตรา​เร่งถ้า​ดึง​เท่า Ecoboost แค่นี้​ก็​สะใจ​วัยรุ่น​แล้ว​ครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
วัยรุ่นงบไม่เกินสองล้าน แนะนำ BMW ครับ
316i เพื่อนๆญาติๆนั่งหลังสบายๆ หรือ 116i น่ารักขับสนุก ปลอดภัยทั้งคู่ครับ

ผมใช้ 320i กับ Camry Hybrid 2012
ผมเห็นทดสอบการชนด้านหน้าแบบ small overlap ของ Camry รุ่นนี้แล้วไม่แนะนำครับ
ตามนี้ครับ

ออฟไลน์ w212cdi

sedan เชียร์ 316i f30

mini suv เชียร์ mini courtryman

ราคาไม่เกิน 2 ล้าน สักบาท เลย  ;D ;D

ออฟไลน์ HYDE--

ผมเชียร์ V40 ครับ ผมว่า ไม่โหล ไม่แก่ แรง ปลอดภัย (โครงสร้างตัวถัง+ระบบ Presafe ต่างๆ)
และขอยืนยันจากประสบการณ์จริงว่า เด็กผู้หญิง หน้าตาน่ารักๆ ปี1-2 ขับรถเร็วม้าากกกกกก
เด็กเก่าผม ขับ W202 เดิมๆ ขึ้นทางด่วน ไม่เคยขับน้อยกว่า 140 เลยแม้แต่ครั้งเดียว

ออฟไลน์ rokrok

MINI CTM
Beetle
Scirocco
A180

พวก D segment ญี่ปุ่นนี่ ไม่ได้ภาพลักษณ์ สาวเฟรชชี่เลยครับผม

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
D-segment เชียร์ Accord กับ Camry ดีดูเป็นภูมิฐานดี ดูหน้าเชื่อถือ

C-segment เชียร์ Altis Esport กับ Mazda 3

Sport + น่ารักๆ เชียร์ Mini กับ Beetle

ออฟไลน์ nongwor

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกท่านครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ สงสัยจะลงเอยที่ v40
mini เจ้าตัวอยากได้ แต่ติดที่บ้านบอกเล็กไป แต่ v40 ได้เรื่องความปลอดภัย
เลยน่าจะเทคะแนนมาทางนี้ ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ peterpat

ดูคอมเมนของท่านอื่น นึงว่าจะมีไม่ใครคิดเหมือนผมแล้ว
volkswagen beetle ครับ 2 ประตู สวยๆ น่ารักชิคๆ เหาะสำหรับผู้หญิง มากครับ
อยู่ในงบพอดี เชียร์สุดใจเลย (เพราะผมก็อยากได้ 555)

ออฟไลน์ peterpat

ขอบคุณทุกท่านครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ สงสัยจะลงเอยที่ v40
mini เจ้าตัวอยากได้ แต่ติดที่บ้านบอกเล็กไป แต่ v40 ได้เรื่องความปลอดภัย
เลยน่าจะเทคะแนนมาทางนี้ ขอบคุณมากๆครับ

มินิจัดเป็นตัว countryman ก็ใหญ่นะครับ และไม่เกินงบด้วย