ผู้เขียน หัวข้อ: พฤติกรรมนี้ ถ้าเจอควรทำอย่างไรครับ  (อ่าน 4401 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เคยเจอพฤติกรรมแบบนี้ไม๊ครับ คิดว่าจะเกิดจากอะไรครับ

https://fbcdn-video-a.akamaihd.net/hvideo-ak-xfp1/v/t42.1790-2/10529926_816031698517502_827982457_n.mp4?oh=4f9ce4d341072fb47a16e735f0dc9384&oe=53F1AB1F&__gda__=1408347487_f6a49853a18022b2489b0b086d751efb

จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
Re: พฤติกรรมนี้ ถ้าเจอควรทำอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 13:09:37 »
มีสติ ใจเย็นๆครับ แลกไม่คุ้มเสีย ถ้าไม่รีบก็จอดข้างทางให้เค้าไปก่อนเลย

ปล. ข่าวนี้ดังมากในโลกโซเชียล ปัจจุบันเจ้าของวีออสออกมาขอโทษแล้ว
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: พฤติกรรมนี้ ถ้าเจอควรทำอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 13:10:41 »
ถ้าผมเป็นกระบะสูงกว่าหนักกว่า อารมณ์มาเต็ม ปีศาจเข้าสิง ไม่รีบไปไหน เมียไม่นั่งมาด้วย ประกันชั้น1

ตั้งหลักดีๆ ซัดเต็ม เอาเข้าเอียงๆที่มุมรถมัน แต่หัวรถเราต้องตรงนะครับ รับรอง ดูไม่จืด

แต่ถ้าทำใจเย็นๆ ปล่อยผ่านเถอะครับ ง่ายกว่าเยอะ เสียเวลากะมัน ดูแล้วมันน่าไปได้ไม่ไกล

ออฟไลน์ h22a

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 13:19:59 »
ตกลงเรื่องนี้มีสาเหตุมาจากอะไรครับ มีเรื่องอะไรกันมาก่อนรึเปล่าผมไม่ทราบ ผมไม่ได้เปิดเสียงด้วย เป็นเรื่องบีบแตรรึเปล่าครับ  :-\

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 13:22:48 »
คนแบบนี้มีอยู่บนทุกๆถนนในประเทศไทยครับ :-\

บางทีขับมาดีๆปาดหน้าเราซะงั้นพอบีบแตรก็เจอคล้ายๆแบบนี้บ่อยๆ อดสงสัยไม่ได้ว่าเค้ามีปมอะไรหรือเปล่า ???

ปล คลิปนี้ต้องดูเหตุการณ์ก่อนหน้าครับ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 13:41:22 »
ต้องดูก่อนว่าเหตุการณ์ก่อนหน้าเป็นยังไง
ไม่แน่รถคันนี้อาจจะไปทำอะไรให้เข้าไม่พอใจหรือเปล่า

-------------------------------------------------------
ถ้าเป็นผมผมจะโทรแจ้งตำรวจครับ

หรือหนีไปให้ไกลๆ ครับ  จะผิดจะถูก หนีไปให้ไกลคนพาลเป็นดีที่สุดครับผม

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 13:47:01 »
หาช่องแซงแล้วก็ไปตามทางเราซิครับ ส่วนถ้าตามมาหาเรื่อง

ไว้คิดอีกทีละกัน
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 14:00:53 »
ตำรวจเมืองไทย แจ้งไปกว่าจะมา ถ้ามันมีปืนเราคงตายไปก่อน บางครั้งอยากเป็นคนดี พยายามโทร แต่ก็โทรไม่ติด
กระบะ ดันรางโหลดต่ำๆ  มาแนวๆอยากโชร์ว่ารถเค้าแรง จอดเฉยๆเหยียบคันเร่งโชร์ควันดำ บ้างก็ออกตัวโชร์ล้อฟรี ที่สุดจะทนคือล้อมันไปสะกิด หินขึ้นมาใส่รถ
หรือ  ECO car เหล็กพาดเต็มคันปาดซ้ายปาดขวา  หรือพวกใส่ไฟซีนอนแสบตา หรือรถยกสูง  เทียบข้าง หาเรื่องแข่งบนถนน ยามวิกาล
พวกขับรถมาเร็ว หลบให้แล้ว มาจ่อตูดดูด ขนาดชะลอหรือเบรคให้มันแล้วก็จะจ่อตูดอย่างนั้นก็มี…..
หรือพวกรถคันใหญ่มาจอดด้านข้าง ขนาดเปิดประตูขึ้นไม่ได้……
พวกชอบปาดหน้า และไม่ยอมให้แซง……. เหมือนในคลิป  ผมว่ามีเยอะในถนนเรา

ผมผ่านมาได้ ก็เพราะ ปล่อยมันไปทุกครั้ง สะกดกั้นอย่างที่สุด ถ้าไม่ไหวจริงๆ ก็จัดให้สักชุด หรือหนีให้พ้นๆไป
พอสติมา ก็ปล่อยมันไป เพราะไม่อยากเอาชีวิตไปแลก และไม่เคยไปเริ่มก่อน
และหวังว่า สักวันพวกนั้นคงจะเจอพวกเดียวกันเอง จุดจบก็คงไม่ดีนัก กับพวกนักเลงขับรถคึกคะนองแบบนี้
ถ้าถ่ายคลิป แล้วร้องเรียนเป็นเรื่องเป็นราวได้แบบนี้ มีคนจัดการได้แบบนี้ สังคมเราน่าอยู่อีกเยอะ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 14:23:24 »
เป็นผมล่ะวีออสคันนั้นยับครับทั้งรถและเจ้าของ รถตู้ที่โดนกระทำใส่ไม่ได้มีเรื่องอะไรด้วยเลยครับ แค่หันไปดูว่ารถมีปัญหาอะไรไหมทำไมถึงไม่แล่นเผื่อจะได้ช่วจอะไรแต่กลับถูกกระทำแบบนี้ คนสมัยนี้มีความคิดบ้าบอมากที่ใช้รถยนต์สำหรับโดยสารมาแสดงออกถึงความกักขฬะส่วนตัวเอามารังแกคนอื่นบนท้องถนน ในตอนนั้นถ้ารถตู้ชนท้ายตอนที่แกล้งเบรคใส่เค้าวีออสก็เดือดร้อนครับ รถพังแถมเป็นคนหาเรื่องเค้าก่อนแล้วเป็นนักเรียนมหาลัยเอารายได้ทีีไหนมารับผิดชอบ? โอ๊ปาป๊าโอ๊มาม๊ามาเก็บกวาดความสกปรกลูกเลวใช่ไหม?  >:(

กรณีแนวนี้ผมเคยเจอกับตัวเองเมื่อหกปีที่แล้ว ผมแล่นที่ถนนสุขุมวิทเลนกลาง ตอนนั้นรถติดทุกเลน เลนขวาสุดมีวอลโว่สีทองท้ายestateคันนึงไม่ยอมเคลื่อนรถทั้งที่ไปได้แล้ว ผมก็หันไปดูว่ารถเสียหรือเปล่า ที่เห็นคือนักศึกษามหาลัยผู้ชายคนขับกำลังอ้อล้อจะหม้อหอมแก้มผู้หญิงที่นั่งข้างๆ พอดีมันหันมาเจอผมพอดีมันแกล้งปาดหน้าผมดิครับ แต่ผมไม่ทำอะไรมากหรอก....แค่แกล้งบี้แตรยาวๆนานๆๆๆๆๆติดๆตั้งแต่แถวๆหน้าวัดธาตุทองยันแยกที่เบี่ยงขึ้นทางด่วนตรงสุขุมวิท62เท่านั้นเอง เกลียดนักพวกที่ตัวเองทำผิดแต่กร่างใส่คนอื่นเนี่ย  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 17:08:31 »
ผมคงจอดแวะร้านข้างทางซื้อเย็นเย็นมาดื่มสักขวดหมดแล้วขึ้นไปขับรถต่อครับ อารมณ์ชั่ววูบเคยทำผมเสียใจมาทั้งชีวิตแล้วครับ
N/A  

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 23:52:48 »
ยังไม่ได้ดูคลิปนะครับ และที่ขึ้นหัวไว้ กดดูไม่ได้แฮะ เอาเป็นว่าวีออสดำมันโดนจับแล้วนี่ครับ แต่จะมีสำนึกดีขึ้นไหม ผมยังสงสัยนัก

เห็นที่บอกว่าแจ้งตำรวจ นี่เขาจะมากันจริงๆหรือเปล่า?

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 10:12:59 »
ถ้าขับกระบะมาตอนมันปปาดจะไม่หลบครับพอชนเราก็ได้เปรียบแล้ว จังหวะนั้นเข้า 4*4 หันล้อหน้าใส่เลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ JeansZ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 19:04:32 »
ผม​เคย​เจอ​กวน​คล้ายๆ กัน​นี้​ครับ คือผม​ขับ​เลนส์​ใน​อยู่ 90-100 แล้ว​มี Dmax แต่งมาจี้ท้าย เบิ้ล​เครื่อง​ด้วย แล้ว​อยู่ๆ ก็เปลี่ยนไปเลนส์ซ้ายแล้วแซงขึ้นมา แต่แซงแล้วไม่ไปต่อครับ ทำแบบในคลิปใส่ผมเลยแต่อยู่คนละเลนส์ ผมก็เลยหาทางแซงหนีครับ ก็​เลย​กด​สุด​เลย dmax ก็เล่นด้วยแต่หนีไม่ออกครับ ผมล่ะสงสารรถคันหลังเพราะ dmax ควันดำท่วมเลย สุดท้ายผมแซงได้แล้วไปต่อยาวๆ เลย ของ​ผม​เป็น ford fiesta ecoboost ครับ

รถแบบนี้มีอยู่เยอะครับ พวกนักเลง​ถนน จะชนแล้วให้เขาจ่ายค่าเสียหายก็คงไม่ได้เพราะอาจจะมีเรื่องกันก่อน หาทาง​หนี​ดี​ที่สุด​ครับ ถ้าคิดว่าแซงไม่ได้ก็จอดพักก่อนก็ไม่เจอล่ะ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2