ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคุณเจอเหตุแบบนี้ คุณจะทำอย่าง สงเกตป้ายเบียนรถคันนี้ให้ดีๆนะคัฟ  (อ่าน 13908 ครั้ง)

ออฟไลน์ wutres

• Newbie
  • *
เมื่อคุณเจอเหตุแบบนี้ คุณจะทำอย่าง ถอย ไม่ถอย  สงเกตป้ายทะเบียน  (กำลังดังในโลนออนไลน์)

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
ยอมครับ พวกรถพวกนี้เปนรถทูตหรือองค์กรระหว่างประเทศ ได้รับความคุ้มครอง ผมจำชื่อกฎหมายไม่ได้ สิทธิสภาพนอกอาณาเขตมังครับ ขนาดตำรวจจราจรยังไม่ค่อยอยากไปยุ่งกับรถพวกนี้เลยครับ เด๋วยาว เด๋วดราม่าเอาได้

ที่ขับดีๆเยอะครับ ที่เหี้ยมๆก็แยะ ส่วนใหญ่ก็เข้าหน้าที่คนไทยแหละครับขับให้นาย พวกเจ้าหน้าที่ฝรั่งขับก็เยอะเหมือนกัน เคยเจอที่เชียงใหม่ กรูนึกจะจอดก็จอด จะปาดก็ปาด มีทีนึงปาดหน้าผม ฝรั่งขับ ผมบีบแตรยาวมันชะลอขนาบข้างและแจกกล้วยให้ซะงั้น แต่ต้องปล่อยไปครับ เขาอาจรีบไปปฏิบัติภาระกิจ (คิดแบบโลกสวยสุดๆ) แต่ในใจด่าเปิ่งเลย 555+

ออฟไลน์ wutres

• Newbie
  • *
ผมว่าน่าจะมารยาทสักนิด... อันนี้จะไปอย่างเดียว

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
เป็นผมๆไม่ยอมนะพูดจริง นี้ประเทศไทยก็ต้องทำตามกฎระเบียบประเทศไทยจะเป็นรถใหญ่โตจากไหนไม่สนหรอก

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

• Full Member
ไม่ยอมครับ  คุณจะเป็นชาติไหนก็แล้วแต่ จะมาใหญ่ในบ้านเราไม่ได้ที่นี่ประเทศไทยครับ

ออฟไลน์ Akara

เซนเซอร์ป้ายทะเบียน แล้วร้านต่างๆช่วยกันเอาไปโฆษณาขายกล้องเลย(ประจานยันหลานบวช) เพราะดูแล้วอยากจะหากล้องมาติดให้ไวเลย

เจ้าของรถใจเย็นมาก เป็นผมก็คงหลบ แต่พ่อแม่โครตเหง้าของมันที่นอนในหลุมต้องมีสดุ้งกันมั้งแหละ คงเท่านี้มั้งที่ทำได้

ออฟไลน์ iceice99

เป็นผมไม่ยอม  หลบทำไมมาถูก จอดไว้อย่างงั้นและ

และออกมาหลบท้ายรถไวๆ เสียวมันเอาปืนลงมาไล่ยิง  * - *

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
เป็นผมไม่ยอม  หลบทำไมมาถูก จอดไว้อย่างงั้นและ

และออกมาหลบท้ายรถไวๆ เสียวมันเอาปืนลงมาไล่ยิง  * - *
ไม่ต้องไปหลบหลังรถหรอกครับ เดี๋ยวนี้เขามีปืนกันทุกคันครับมันมีผมก็มีเดี๋ยวจัดลูกซองเบอร์ 12 กับ .38 ให้ทานถ้ามันกล้านะ

ออฟไลน์ Buffy

เป็นผมจะไม่ขยับให้ครับ

จอดมันอยู่เฉยๆ

ออฟไลน์ 2k

ไม่ขยับเช่นกัน จอดเฉยๆกับที่นั่นแหละ  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com