ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานผลสั้นๆ หลังจากได้ทดลอง MG6 ที่งาน Big Motor Sale  (อ่าน 6023 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
ความรู้สึกที่ได้คือ....

1. คอนโซลหน้ารู้สึกสูง

2. ช่วงล่างดี ไม่แข็ง ไม่นิ่มเกินไป รู้สึกเหมือนตัวรถมันหนักแน่น

3. จังหวะเปลี่ยนเกียร์นิ่มดี ไม่กระโชกโฮกฮาก

4. อัตราเร่งรู้สึกอืดและหน่วงช่วงต้นถึงกลาง เหมือนจะเริ่มมีเรี่ยวแรงที่รอบปลาย

5. พวงมาลัยหนักโคตร!!! หนักชนิดที่ว่าทำเอาเส้นกล้ามเนื้อยึดเลยทีเดียว ขับในเมืองเหนื่อยแน่ แต่ตอนขับทางตรงช่วงสั้นๆ นิ่งดี วิ่งออกต่างจังหวัดหรือทางยาวๆ น่าจะสบายดี

6. การใช้งานอุปกรณ์ต่างๆ ของรถใช้ยาก รู้สึกงงว่าอะไรเป็นอะไร

7. วงเลี้ยวกว้างมาก!!!

8. รุ่น Fastback สวยถูกใจมากมาย

ถ้าให้เลือกระหว่าง Proton Preve กับ MG6 ผมขอเลือก Preve แล้วกัน เว้นแต่ MG6 จะถูกปรับปรุงให้มีเรี่ยวแรงช่วงต้นกับกลางกว่านี้ และพวงมาลัยเบากว่านี้อีกหน่อย (ลดราคาให้ถูกลงมากกว่านี้ด้วย ผลิตในประเทศแล้วนะเฮ้ย)

ปล. สนามทดสอบเล็กสั้นจิ๋วมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2014, 00:31:54 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
Re: รายงานผลสั้นๆ หลังจากได้ทดลอง MG6 ที่งาน Big Motorshow
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 14:39:30 »
ได้ลองคู่ปรับของค่ายนี้ไหมครับ ฮุนไดตัวใหม่
ไม่ทราบว่าอารมย์ขับต่างกันเยอะไหม ใครลองแล้วเล่าให้ฟังด้วย พลีสสส

Re: รายงานผลสั้นๆ หลังจากได้ทดลอง MG6 ที่งาน Big Motorshow
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 15:18:29 »
ได้ลองคู่ปรับของค่ายนี้ไหมครับ ฮุนไดตัวใหม่
ไม่ทราบว่าอารมย์ขับต่างกันเยอะไหม ใครลองแล้วเล่าให้ฟังด้วย พลีสสส

ผมไม่ได้ลอง Elantra เลยครับ :'(
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: รายงานผลสั้นๆ หลังจากได้ทดลอง MG6 ที่งาน Big Motor Sale
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 15:51:35 »
เครื่องอืด คันเร่ง here เกียร์ห่วย

นิยาม MG6 ในสายตาของผมครับ

Re: รายงานผลสั้นๆ หลังจากได้ทดลอง MG6 ที่งาน Big Motor Sale
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 20:11:05 »
เครื่องอืด คันเร่ง here เกียร์ห่วย

ฮาาาา ผมไม่เถียงเลยครับ แค่ลองสั้นๆ ยังรู้สึกหน่วงๆ อืดๆ เลย XD
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2014, 20:15:31 โดย iKrit »

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 16:13:30 »

ในหัวผมคือภาพโฆษณาบนทางด่วนพระราม 4 ที่แรงจนไฟส่องป้ายหลุดกระเด็น...

ออฟไลน์ dekdemo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 16:33:22 »
อ่านรายงาน จาก จขกท. แล้วก็คิดในใจครับว่า

"เอ๊ะ หรือว่านี่เป็นการขับขี่สไตล์อังกฤษที่เราคนไทยไม่เคยรู้มาก่อน"

;D