ผู้เขียน หัวข้อ: มีแผนจะซื้อรถครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 6593 ครั้ง)

ออฟไลน์ virtual

• Newbie
  • *
Re: มีแผนจะซื้อรถครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 16:35:32 »
อย่าลืมนะครับ รถแพง ประกันก็แพงตามกันมาติดๆ

ออฟไลน์ |O|K|"

• Newbie
  • *
Re: มีแผนจะซื้อรถครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 22:17:50 »
ถ้าดูรถ 2 รุ่นนี้อยู่ และรายได้ประมาณนี้
เป็นผมจะเลือก เอลานทร้า เพราะดูเหมาะสมที่สุด จากที่คุณสนใจ
แต่กลัวโปรราคาแนะนำจะหมดก่อนนะสิครับ ส่วนแอกคอด ผมว่ามันจะเกินกำลังส่งไปนะครับ

แต่ถ้าไม่ใช่ 2 รุ่นนี้ขอแนะนำเป็น New Jazz/ City/ City CNG จะคุ้มค่ากว่า และดูลงตัวที่สุดกับคุณเจ้าของกระทู้
เพราะอย่าเอาเงินไปจมกับรถที่แพงมาก แต่เกินความจำเป็นเลยครับ เพราะซื้อรถ เงินก็จะลดๆๆๆ ตามนะครับ