ผู้เขียน หัวข้อ: ++TheClip: Toyota Corolla Altis 1.6G สัมผัสใหม่แห่งยนตรกรรมสายกลาง++  (อ่าน 15889 ครั้ง)

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
Re: ++TheClip: Toyota Corolla Altis 1.6G สัมผัสใหม่แห่งยนตรกรรมสายกลาง++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 18:38:50 »
ถ้าเปนผมคงเอารุ่นนี้พอเลยครับ สำหรับตัวผมเองครับ ขอบคุณคลิปพีแพนนะครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Metallic

• Full Member
  • I'm a ME
Re: ++TheClip: Toyota Corolla Altis 1.6G สัมผัสใหม่แห่งยนตรกรรมสายกลาง++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2014, 20:19:10 »
ขอบคุณครับ สำหรับ1.6  รอ1.8อยู่นะครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 06:12:58 »
ขอบคุณมากๆครับพี่แพนสำหรับคลิปครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Anueis

• Sr. Member
  • Like !!! Automatic transmission.
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 07:37:17 »
ขอบคุณสำหรับ the clip altis ครับผม  ;D ;D ดูตังแต่เมื่อคืนแล้วมา งมหา extra
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 13:23:26 »
Extra จะมีแค่บางคลิปบางรุ่นครับ บางทีหลายคนอยู่ด้วยกันแล้วคันปากอยากพล่าม แต่กลัวจะรบกวนคนอื่นที่ไม่ได้ต้องการฟังพวกผมพล่าม เลยตัดคลิปแยกออกมา และไม่ได้เปิด Extra เป็น Public ด้วย เพราะต้องการให้พวกเราในนี้ดูกันเองเท่านั้น บางประเด็นที่พล่ามๆไป คนนอก มองโลกคนละแบบกัน หัวคิดไม่ตรงกันจะด่ากันเสียเปล่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 14:34:23 »
Extra จะมีแค่บางคลิปบางรุ่นครับ บางทีหลายคนอยู่ด้วยกันแล้วคันปากอยากพล่าม แต่กลัวจะรบกวนคนอื่นที่ไม่ได้ต้องการฟังพวกผมพล่าม เลยตัดคลิปแยกออกมา และไม่ได้เปิด Extra เป็น Public ด้วย เพราะต้องการให้พวกเราในนี้ดูกันเองเท่านั้น บางประเด็นที่พล่ามๆไป คนนอก มองโลกคนละแบบกัน หัวคิดไม่ตรงกันจะด่ากันเสียเปล่า

แต่ผมชอบนะ ช่วงพิเศษเนี่ย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 00:44:18 »

แต่ผมชอบนะ ช่วงพิเศษเนี่ย
เราถึงได้มาอยู่ในบอร์ดนี้ไงครับ ฮี่ๆ  ;D

ขอบคุณสำหรับคลิปครับ อยากเอารุ่นเก่าไปเทิร์นจริงๆ แต่ก็ไม่พ้นโดนล้อว่าเป็น Taxi อยู่ดี
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 12:11:37 »
อย่าไปแคร์ครับ ถ้าวันนึง Toyota ทำรถที่ผมชอบ ต่อให้มันเป็น Taxi ผมก็จะซื้อมันครับ เราอย่าไปคิดมาก คุณเคยเห็นพวกคนที่มานั่งล้อว่า Toyota เป็น Taxi อย่างงู้นอย่างงี้จริงๆบ้างไหมครับ ผมเห็นมาบ้าง แต่ละคนที่พูดเป็นคนที่มีชีวิตมีความสุข การงานดีเงินมี Porsche มี Lambo ใช้หรือเปล่า? ผมว่าก็ไม่นะ ส่วนมากคือพวกที่แค่อยากจะกวนประสาทคุณแค่นั้นครับ คนพวกนี้แค่จะพูดอะไรที่ทำให้คุณเจ็บใจก็ได้ครับ แต่มันคงลืมไปว่าแท็กซี่ไม่ได้มีแค่เขียวเหลืองในโลกนี้ Uber ก็ใช้ Camry กับ Accord โรงแรมบางแห่งใช้ 730Ld แท็กซี่สนามบินก็มี โรงแรม Peninsula Hotel Hongkong ใช้อะไรเป็นแท็กซี่? แต่ละอย่างแต่ละคันไอ้คนที่มันพูดล้อคุณนี่ทำงานทั้งชีวิตมันอาจซื้อไม่ได้ด้วยซ้ำครับ

ใน Facebook ผมมี friend คนนึง เป็นแท็กซี่ครับ เดิมใช้ Altis โฉมที่แล้ว แล้วคันใหม่เขาเป็นอะไรรู้มั้ย Altis ESport ครับ อย่างสวยเลย และซื้อด้วยเงินสดครับ ผมยังสู้ไม่ได้เลยในเรื่องนี้ ดังนั้นใครใช้ Toyota อย่าไปสนเรื่องพวกนี้ ผมว่าคนที่เลือกรถที่ตอบโจทย์ตัวเองได้ดีนั้นเขาฉลาดแล้ว แต่คนที่ไม่เลือกรถที่เหมาะกับตัวเองที่สุดเพียงเพราะมันเป็นรถที่แท็กซี่ใช้..ไม่รู้ ไม่พูดละกัน they'll just either smile or suffer.

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ takkub21

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 23:08:49 »
อยากรบกวนถามว่า ส่วนที่คุณ Commander Cheng กับคุณ J!MMY พูดถึงเรื่องเบรคว่าแป้นเบรคต้องกดไปลึกกว่าปกติ
ส่วนนี้สามารถปรับแต่งให้เบรคตื้นขึ้นได้ไหมครับ หรือว่าเป็นอาการที่แก้ไม่ได้แล้ว ต้องปรับตัวไปหามันง่ายกว่าครับ
รบกวนหน่อยนะครับผม
ขอบคุณครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 23:27:56 »

ใน Facebook ผมมี friend คนนึง เป็นแท็กซี่ครับ เดิมใช้ Altis โฉมที่แล้ว แล้วคันใหม่เขาเป็นอะไรรู้มั้ย Altis ESport ครับ อย่างสวยเลย และซื้อด้วยเงินสดครับ ผมยังสู้ไม่ได้เลยในเรื่องนี้ ดังนั้นใครใช้ Toyota อย่าไปสนเรื่องพวกนี้ ผมว่าคนที่เลือกรถที่ตอบโจทย์ตัวเองได้ดีนั้นเขาฉลาดแล้ว แต่คนที่ไม่เลือกรถที่เหมาะกับตัวเองที่สุดเพียงเพราะมันเป็นรถที่แท็กซี่ใช้..ไม่รู้ ไม่พูดละกัน they'll just either smile or suffer.

สุดยอดเลยครับ :D