ผู้เขียน หัวข้อ: ใครทันมิดไนท์เรซซิ่ง"เดอะ พาเลซ"บ้าง ส่วนตัวใช้รถอะไร รุ่นอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 7630 ครั้ง)

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
สมัยนั้นผมใช้ KE 70 เครื่องเดิมๆ แต่งแค่แม็กกับยางอวบๆ  ;D

ออฟไลน์ puay

• Jr. Member
  • **
สมัยนั้น ยังไม่มีรถใช้เลยครับ ยังละอ่อน มักๆ เผลอแป๊บเดียว นี่ ผ่านมาร่วมๆ 25  ปีได้แล้วมั๊งเนี่ย

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
เส้นวิภาวดีที่เค้าไปซัดกัน ความเร็ว top speed อยู่ที่ไหร่ครับ
(ในกรณีที่เอารถค่อนข้างบ้านๆมาแต่ง ไม่ใช่รถ supercar อย่าง ปอเช่ เฟอรารี่ )

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
เส้นวิภาวดีที่เค้าไปซัดกัน ความเร็ว top speed อยู่ที่ไหร่ครับ
(ในกรณีที่เอารถค่อนข้างบ้านๆมาแต่ง ไม่ใช่รถ supercar อย่าง ปอเช่ เฟอรารี่ )
น่าจะ200-240ครับ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
เปอโยต์ 505 ครัช  ;D
(รถเพื่อนอาศัยมันไปซิ่ง)

ออฟไลน์ sixth gear

• Newbie
  • *
เจ้าของกระทู้ คงอยู่ระหว่าง หลักสี่  กับหลักหก ดอนเมือง

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
พ่อเคยเล่าให้ฟังอยู่เมหือนกันครับ ตอนนี้พ่ออายุ60

ออฟไลน์ warez

Civic คาร์บูคู่ กรองเปลือย (เปลือยจริงๆเพราะไม่มีใส้กรอง ดูดอากาศสดๆ)

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-

ไม่ถึง200อย่าได้เข้าไปเลยย.

E30
สุดๆโค้งหน้าเซนจอร์น

ไปแล้ววว แค่นี้พอเด็วคิดถึงมาช่าา
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ supercat

E30

ไปแล้ววว แค่นี้พอเด็วคิดถึงมาช่าา

อ๊ากก  เครื่องคาบูเรเต้อ 4 สูบ  (หลังจากที่ผ่านการ modified แล้ว) 
ที่วางในรถบ้านๆอย่าง  toyota  ,nissan ,mitsubishi สมัยนู้น มันแรงขนาดนั้นเลยเหรอครับ
ท่าจะแรงกว่า เครื่อง L15  ใน jazz  ,  1NZ ใน vios เยอะมากๆ   

ออฟไลน์ No Trespassing

ยุคนั้นผมก็ราวๆ 6 พ่อขับ RT100 อยู่ กำลังจะกลับบ้าน เพราะไปเทื่ยวสนามบินกับพ่อ

(พ่อทำงานสายการบิน KLM เครื่องออกห้าทุ่มกว่า เลยกลับค่อนข้างดึก)

ใช้เส้นวิภาสมัยไม่มีโทลลเวย์ เจอ KE30 ติดสปอร์ทไลท์มาจี้ท้าย พ่อเลยกดหนีครับ

รู้สึกตื่นเต้นมาก เพราะในชีวิตไม่เคยเห็นพ่อเร็ววิ่งเกิน 150 -160 มาก่อน วิ่งแข่งกันมาถึงหน้าสำนักงานปรมาณู เจ้า KE30 ก็ชะลอไป เพราะข้างหน้ามีกลุ่มแต่งรถจอดรอกันอยู่ ก็ยังแปลกใจว่ามาจอดอะไรกัน

เลยถามพ่อว่าวิ่งเร็วไม่กลัวหรอ พ่อเลยบอกว่า อยากลองเครื่องใหม่ 2T-G ที่เพิ่งวางมาใหม่ มันแรงดี

และพ่อก็เล่าให้ฟังว่าเจอแบบนี้ประจำ พวกแต่งซิ่งมักจะมาอยู่แถบนี้เสมอ เจอประจำ

อ้างจาก: supercat
อ๊ากก  เครื่องคาบูเรเต้อ 4 สูบ  (หลังจากที่ผ่านการ modified แล้ว) 
ที่วางในรถบ้านๆอย่าง  toyota  ,nissan ,mitsubishi สมัยนู้น มันแรงขนาดนั้นเลยเหรอครับ
ท่าจะแรงกว่า เครื่อง L15  ใน jazz  ,  1NZ ใน vios เยอะมากๆ   

แรงกว่าครับ

สมัยก่อนราคาน้ำมันค่อนข้างถูก กฏหมายมลพิษยังไม่มี เครื่องยนต์จึงเน้นความแรงไว้ก่อน ไม่ได้เน้นประหยัดแต่อย่างไร

เอาแค่ 2T-G ที่พ่อแอบหนีแม่ไปวาง กดขำๆก็ 170 กม/ชม แล้วครับ แม่ยังถามเลยว่าพ่อเอารถไปทำอะไรมา พ่อก็ได้แต่บอกว่าเอาไปจูนคาร์บูใหม่เท่านั้น (พ่อคือต้นฉบับแอบเอาเงินเดือนตัวเองไปแต่งรถ)  ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ mitr

• **
เคยใช้ KE 30 เปลี่ยนคาร์บูเป็น โซเล็กซ์ และเปลี่ยนแคมชาร์ฟ ใหม่ เวลาจอดเกียร์ว่าง
รถสั่นเป็นจังหวะ ๆ ตีนปลายได้ประมาณ 170 ขับไปก็ขาสั่นไป เพราะไม่เคยขับรถเร็วขนาดนั้น
ไปกับพี่ชายกับเพื่อน  ช่วงกลับรถลองดึงเบรคมือให้ท้ายปัด มันขวางถนนเลย
จากนั้นมาไม่กล้าทำอีกเลย
   พอมาทุกวันนี้ยังนั่งนึกว่าทำไปได้ยังไง ไม่กลัวตายเลยหรือ

ออฟไลน์ bmmac

ซีวิค EF ซี่รี่ย์ 5 ไม่ใช่รถผมนะ ของรุ่นพี่เค้า
คำนี้ยังก้องอยู่ในหัว
"ตำรวจมา มรึงปาดออกให้ทันไม่งั้นโดนจับ และช่วงยูเทริน์ ต้องออกให้ไวไม่งั้น มรึงโดนไม้เบสบอลแน่"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2014, 23:12:16 โดย bmmac »

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-

E30

ว่าแรงคนละยุคนะครับ
สมัยนั้นทางตรงแพ้ พวกโรตารี โดนฉีกกระจุย มาวัดกันสาดโค้งหน้าเซนจอร์นล่ะครับ

ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ twinmoon

• **
กระทู้เชคอายุคนตอบครับ555... ;D
BLUE BIRD 810 เครื่องL18ลงเฮดเดอร์จูนคาร์บิว  โหลดล้อ13ยาง195/50R13
ตัดสปริงอัดโช๊คจนเตี้ยติดถนนสะเทือนจนใส้ทะลักไปดูเฉยๆนะครับ ไม่กล้าแข่งเพราะรถเราไม่แรง :'(
love me love my car

ออฟไลน์ Biteonehand

• **
พูดเรื่องอะไรกันครับเนี่ย 555 :D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เข้ามาฟังรุ่นใหญ่เขาเล่ากัน ..ผมช่วงนั้นยังเด็กมากไม่รู้เรื่องอะไรหรอกครับ
แต่จำได้ว่าผมมาทันพวกซิ่งวิภาวดีตอนปลายๆนะ ยุคที่มีพวก B16A, 7M-GTE มากันแล้ว แต่ไม่ทันยุคก่อนหน้านั้น (เกิดทัน แต่ยังไม่ได้สนใจดูรถซิ่ง)
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ popdemonic

• I'm Back!
ผมทันได้ยินยุคปลายๆ น่าจะปี2537(1994) สมัยก่อนจะมีป้ายเตือน บนถนนวิภาวดี
เรื่องแข่งรถซิ่งด้วย ใครพอจะจำได้บ้างครับ  นึกไม่ถึงว่า เฟียต อัลฟ่า จะมียุคเฟื่องฟูใน
ประเทศไทย และใครจะนึกว่า ปัจจุบัน ทั้งสองค่าย โดยเฉพาะเฟียต กลับกลายเป็นแค่"ตำนาน"
เอาไว้เล่าขานเท่านั้น ปัจจุบันแทบจะหาตำนานหลงเหลือบนท้องถนนไม่ได้ ผิดกับบีเอ็ม
E28 E30 ที่ยังมีให้เห็นวิ่งกันแซมกับรถรุ่นใหม่ได้อย่างไม่เคอะเขิลนัก

ออฟไลน์ madboy

กระทู้เช็กอายุของแท้  ;D

ออฟไลน์ lovepor1

• **
2011 Toyota Fortuner 3.0 (11)
2012 Mercedes Benz E-Coupe 250 CGI
2013 Yamaha Fino I

ออฟไลน์ neutrino

ยุคนั้นที่แรงๆก็มี แลนเซียเบต้าคูเป้, เฟียตอบาร์ท, เฟียตเรซซิ่ง พวกนี้จะประมาณหัวขบวน ส่วนบีเอ็มก็รองลงมาหน่อย(แต่ก็แรงอยู่) ส่วนญี่ปุ่นที่เห็นเป็นที่นิยมวัยรุ่นสมัยนั้นก็ แลนเซอร์ไฟซี,ไฟนอล,ไฟนอน(ทั้งหมอหมายถึงไฟท้ายนะ) รูปทรงใกล้เคียงกัน และนิยมนำมาใส่เครื่องแซ็ทเทิร์น1,700cc
ผมเองสมัยนั้นใช้ เฟียตเรซซิ่ง คาร์บูคู่ดูดลงล่างครับ ความรู้สึกสมัยนั้นก็ดิบพอควรเลยครับ

ออฟไลน์ GolffyGolf

ยุคนั้นที่แรงๆก็มี แลนเซียเบต้าคูเป้, เฟียตอบาร์ท, เฟียตเรซซิ่ง พวกนี้จะประมาณหัวขบวน ส่วนบีเอ็มก็รองลงมาหน่อย(แต่ก็แรงอยู่) ส่วนญี่ปุ่นที่เห็นเป็นที่นิยมวัยรุ่นสมัยนั้นก็ แลนเซอร์ไฟซี,ไฟนอล,ไฟนอน(ทั้งหมอหมายถึงไฟท้ายนะ) รูปทรงใกล้เคียงกัน และนิยมนำมาใส่เครื่องแซ็ทเทิร์น1,700cc
ผมเองสมัยนั้นใช้ เฟียตเรซซิ่ง คาร์บูคู่ดูดลงล่างครับ ความรู้สึกสมัยนั้นก็ดิบพอควรเลยครับ
RX3 ตัวจี๊ดอีกตัว ;D