ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นครับเหตุผลในการซื้อหรือไม่ซื้อ โมบิลิโอ  (อ่าน 2427 ครั้ง)

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
ส่วนตัวผมเห็นแว๊บแรกก็รู้สึกขัดๆสายตา ที่มันเหมือนบริโอ้เกิน ทั้งส่วนหัวและเบาะคู่หน้า
แต่ถ้าการควบคุม อัตราเร่ง การขับขี่ ประโยชน์ใช้สอย โอเคก็น่าสนใจอยู่นะ

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
ไม่คิดจะซื้อเพราะ...
1.ไม่มีตังครับ
2.รูปร่างไม่โดน
3.มีรถใช้ตอนนี้สวิฟท์อีโคคาร์1คัน และฟอร์ด เรนเจอร์อีก1คัน ที่กำลังจะออกปลายเดือนนี้ เหลือแหล่ละครับ

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
เหตุผลที่ซื้อเพราะ
ประโยชน์ใช้สอยดี นั่งได้หลายคน อะไหล่หาง่าย ซ่อมสะดวก และก็เป็นรถครอบครัวแบบสบายๆ ส่วนราคาผมยังไม่แน่ใจ

เหตุผลที่ไม่ซื้อเพราะ
ภายนอกและภายในเหมือนบริโอ้เกินไป แคบ(อันนี้ยังไม่ได้ลองสัมผัสของจริง แต่นึกถึงบริโอ้เอา) คิดไปเองล้วนๆ

ออฟไลน์ TLX

• Full Member
อ้างอิงจากข้อมูลที่มีตอนนี้นะครับ

ซื้อเพราะ
         เติม E85 ได้ ซึ่งเป็น mpv เพียงรุ่นเดียวที่เติมได้
         ห้องโดยสารยาว มีพื้นที่วางขากว้างขวาง
         มีรุ่น RS ไฟหน้าสวย กันชนเฉี่ยว ตกแต่งแบบสปอร์ต เส้นสายด้านหลังโค้งมนสวยงาม
         เน้นประโยชน์ใช้สอยมากกว่าความสวยงาม

ไม่ซื้อเพราะ
         บางมุมดูไม่สวย ไม่ลงตัว
         วัสดุไม่ดี
         คอนโซลไม่สวย
         มันก็คือ BRIO ต่อตูดนี่เอง ภาพลักษณ์ดูด้อยลงกว่าคู่แข่ง

ออฟไลน์ carenaruk

• Sr. Member
พอมาทำเป็น7ที่นั้ง ก้อน่าสนใจขึ้นเยอะเลยนะคับ ถ้าราคาไม่แรงมากกก คงแชร์ตลาดจาก อเวนซ่า ได้พอสมควรครับ