ผู้เขียน หัวข้อ: Trailer หนังเรื่องนี้แอบแขวะ ford รึเปล่าหว่า (ขำๆน่ะครับ)  (อ่าน 3501 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakorn_george

• Newbie
  • *

สำหรับใครที่ยังไม่เคยดูหนังเรื่องนี้นะครับ ภาคนี้เป็นภาค2 ครับ เรื่องราวสือเนื่องจากภาคแรก
            อเมริกายุดกำเนิดใหม่ เป็นประเทศที่สมบูรณ์แบบไม่มีอัตราการว่างงานไม่มีอาชญากรรม ที่เป็นแบบนี้ได้เพราะมีปีละ1คืนที่อาชญากรรมทุกประเภทจะถูกกฎหมายเป็นเวลา 12 ชม( สามารถออกไปฆ่าใครก็ได้ไม่ผิดว่างั้น) บริการฉุกเฉินทั้งหมดหยุดให้บริการ ชาวอเมริกันเรียกคืนนี้ว่า คืนล้างบาป
ภาคสองนี้คือ สองผัวเมียคู่นี้กำลังจะกลับบ้านในคืนวันล้างบาป ทั้งคู่ต้องเร่งให้ถึงบ้านก่อนสัญญาณเตือนจะดัง แต่รถเจ้ากรรมดันทรยศดับกลางทางซะงั้น
ปล.เปลี่ยนจาก Focus เป็น Cruze น่าจะเหมาะสมกว่า 555+

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
ถ้าเปลี่ยนจาก Focus เป็น Cruze นี่
มาเมื่อไรจะรีบไปดูเลยครับ   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
555 ผมว่าคงไม่ได้แขวะหรอกครับ บ้านเขาขายดีนะ(รึเปล่า)

ถ้าเป็นบ้านเราทำละครสักเรื่อง วันฝนตกปรอยๆ พระเอกนางเอกทะเลาะกัน ขับ cruze ดับกลางทาง พระเอกกับนางเอก ต้องรอเรียกรถลาก ระหว่างนั้นเลยได้ปรับความเข้าใจกัน แฮปปี้เอ้นดิ้ง

ออฟไลน์ Puitam

ถ้าสองคนนี้รอดไปได้ สงสัยมีทุบรถออกสื่อแน่นอน ย้ำถ้ารอดไปได้นะครับ

ภาคที่แล้วรู้สึกว่าตัวเอกจะใช้้คายานนะครับ ยังไม่รอดเลย เออ…แต่ที่ตัวเอกตายนี่ไม่เกี่ยวกะคายานนะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ภาคแรกใช่ที่นางเอกใช้ Bentley ป่าวครับคุ้นๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ถ้าขับ AE ก็ถึงบ้านไปละ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ภาพยนตร์เรื่องนี้เป็นไม่กี่เรื่อง ที่ภาค2ได้เรตติ้งจากimdb สูงกว่าภาคแรก

ออฟไลน์ Tananon

• Newbie
  • *
ภาคแรกพานาเมล่า ไม่ใช่หรอคับ 555
Start by people.

promt

• บุคคลทั่วไป
ของอเมริกาใช้ดีที่อเมริกา มาใช้บ้านกลายเป็นของห่วย

ฟอร์ดก็ถูกแล้วถ้าใช้ในประเทศที่ไม่ใช่อเมริกากับยุโรป

ออฟไลน์ CJ.

ภาคแรกได้ดูครับ สนุกดี บ้านหลักใช้ Panamera

แต่หนังอเมริกานี่ ใช้ฟอร์ดก็ปกตินะครับ

ปล.เห็นพวกแก๊งมอเตอร์ไซค์แล้วอยากให้ขับ nfs shelby เลย จินตนาการไปถึงฉากไล่ล่า 55555
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Puitam

แป่ว ขออภัยครับ ผมดูผิด. ตัวเอกใช้พานาเมร่าจริงๆด้วย. แหะๆๆ. แต่ยังไงก็ยังไม่รอดอ่ะ. ฟิ้ว…

ถ้าเปนผมนะ. จะพาแฟนไปหลบใต้สะพานนั่นแหละ มันจะมีแคทวอร์ค สำหรับ ซ่อมอยู่ใต้นั้น

ถ้าไปซ่อนอยู่ตรงโครงสะพานเงียบๆน่าจะพ้นคืนนั้นได้.  ดีกว่าเดินลงไปขอความช่วยเหลือเยอะ

และถ้าคุณอยู่ในสถานการณ์แบบนี้ควรทำไงล่ะครับ.