โพลล์

โหวตก็ได้ครับ

altis
21 (19.1%)
mazda 3
77 (70%)
civic
4 (3.6%)
focus
8 (7.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 107

ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 1 ล้าน คิดไม่ตกว่าจะเอารุ่นไหนดี  (อ่าน 8997 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToRo

• Jr. Member
  • **
Re: งบ 1 ล้าน คิดไม่ตกว่าจะเอารุ่นไหนดี
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 23:44:41 »
3เลยครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
Re: งบ 1 ล้าน คิดไม่ตกว่าจะเอารุ่นไหนดี
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 00:11:51 »
มาสด้าสามครับ  เพราะมันสวย
มันแรงพอกะแอคคอร์ดเลยนะครับ 
ทุกวันนี้เจอจะชอบขับตามตูดดูเล่น  ห้าประตู สี่ประตูยังสวยเลยครับ

ออฟไลน์ TG333

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 01:25:51 »
ขอบคุณทุกท่านเลยครับ

ตอบไม่หมด ดูท่าทางไปทาง mz3 ครับ
1.ผมไม่ได้เงินเดือนเยอะครับ เงินก้อนนี้มาหลายทาง แหะๆ เงินเดือนยังไม่ถึง 2 หมื่นเล้ย
2.ผมคงเล่นตัวสูงไม่ไหว เทียน่า คัมรี่ แอคครอด(ชอบมาก) แต่ๆๆๆๆ สู้ค่าซ่อม บำรุงไม่ไหวครับ
3.ได้ไปลอง 3 กับ อัลติส มาแระ 3 ภายนอกไม่ต้องพูด ภายในพอรับได้ ไม่ได้หวือหวาแต่เรียบง่ายดี ผมรัก BMW พอได้ไปดูหลายๆอย่างแล้ว มันช่างคล้ายหลายๆอย่างเลย เบาะกระชับกำลังดีเลย ผมตัวไม่ใหญ่เลยรุ้สึกมันสบายมั้ง พวงมาลัยเบาไปนิส

ส่วนอัลติสภายในเงียบดีจัง อัตราเร่งแหล่มดีจัง แต่ได้ลองคุยกะเพื่อนวันนี้ที่ทำพารทให้โตโยที่โรงงานแห่งนึง "ลดต้นทุน แบบว่าไม่ขอพูดดีกว่า ต้องหลังไมค์"
4.civic ช่วงล่าง- focus อย่างที่ว่าศูนย์+ทำไมผมเกลียดกลิ่นภายในมันจัง ไม่ไหว เวียนหัว

5.ตัดสินใจได้แล้ว ว่าจะเอา mz3 5dr สีขาว ตัวรองท็อปครับ (ผมขับรถค่อนข้างมุดแต่ไม่ได้ซิ่งนะคือมีจังหวะก็แซง แซงไม่ได้ก็ไม่แซง แต่ไม่ได้ซิกแซกบ้าบิ่นนะ) ก็เลยชอบรถที่ให้ช่วงล่างดีๆ ชอบอัลติสนะ แต่ช่วงล่างไม่ตอบสนองตามความต้องการนิสสสสนึง+ลดต้นทุนเกินเหตุ+คอนโซลมานสูงเป็นหน้าผาเลย(คิดไปเองมั้ง)เลยดูเหมือนหน้ามันลอย ไม่รุบอกไม่ถูก

ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆที่ให้คำแนะนำนะครับ โดยเฉพาะพี่แพน พี่จิม และเว็บ headlightmag ผมมาสิงอยู่นานแระแต่ไม่ค่อยได้โพท ไว้คราวหน้าจะไปเจอพี่แพน พี่จิม ตัวเป็นๆ

สำหรับความเห็นผมมาสด้า 3 ตัวนี้ ช่วงล่างไว้ใจได้ แต่ตึงตังหน่อยเมื่อเจอทางขรุขระ พวงมาลัยคมดี ผมว่าไม่เบาน่ะครับ และเกียร์ทำงานดีมากครับ แรงเครื่องก็เหลือๆ ครับ แต่ออกตัวไม่ปรู๊ดปร๊าดเท่าไหร่ แต่ข้อเสียหลักๆ เลยคือ เสียงรบกวนจากทั้งล้อ ทั้งลมเยอะไปหน่อย ถ้ารับได้ก็เป็นตัวเลือกที่ดีมากครับ อีกอย่างที่ผมขอชมคือมาสด้าเก็บงานช่วงล่างมาดีมาก ก้มลงมองใต้รถมีแผ่นพลาสติกปิดมาเกือบหมดครับ
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ TheRoadToHell

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 06:37:09 »

สำหรับความเห็นผมมาสด้า 3 ตัวนี้ ช่วงล่างไว้ใจได้ แต่ตึงตังหน่อยเมื่อเจอทางขรุขระ พวงมาลัยคมดี ผมว่าไม่เบาน่ะครับ และเกียร์ทำงานดีมากครับ แรงเครื่องก็เหลือๆ ครับ แต่ออกตัวไม่ปรู๊ดปร๊าดเท่าไหร่ แต่ข้อเสียหลักๆ เลยคือ เสียงรบกวนจากทั้งล้อ ทั้งลมเยอะไปหน่อย ถ้ารับได้ก็เป็นตัวเลือกที่ดีมากครับ อีกอย่างที่ผมขอชมคือมาสด้าเก็บงานช่วงล่างมาดีมาก ก้มลงมองใต้รถมีแผ่นพลาสติกปิดมาเกือบหมดครับ

เหมือนมันมีตัวแปลงไฟจากระบบ i-eloop อยู่ใต้ท้องรถ เสียวว่าถ้าลุยน้ำท่วมจะโดนไฟดูดตายมั้ยนี่แหละ แต่ผมก็จองไปแล้วล่ะ
2014 Mazda3 Skyactiv

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 07:05:04 »
แป่ว…เออ I-eloop บ้านเรายังไม่มีครับ.     optionที่hightechแบบนั้นยังไม่ใส่มาให้ใช้ครับ. แต่เมื่องนอกเห็นมีข่าวrecallรถ เพราะเจ้าตัวนี้อยู่

อิอิ. ผมโหวตน้องสามครับ จขกทชอบมุด น่าจะถูกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2014, 07:07:44 โดย Puitam »

ออฟไลน์ TG333

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 11:27:55 »

เหมือนมันมีตัวแปลงไฟจากระบบ i-eloop อยู่ใต้ท้องรถ เสียวว่าถ้าลุยน้ำท่วมจะโดนไฟดูดตายมั้ยนี่แหละ แต่ผมก็จองไปแล้วล่ะ

ในไทยไม่มี i-Eloop ซักรุ่นเลยครับ ได้เรื่อง Aerodynamic อย่างเดียวเลยครับ
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ mothsan

• Hero Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 12:37:59 »
เชียร์คนอื่นไม่ได้ซื้อเอง เชียร์ Focus Mazda3
แต่ถ้าซื้อเอง Altis Civic ครับ
บางคนก็แค่เชียร์เอามันครับเข้าว่า แต่พอซื้อเองเหตุผลล้านแปดครับ เข้าใจ
ผมจะซื้อ altis ตัวที่มี. Vsa ครับ แล้วค่อยไปแต่งต่อเอาครับ
ถ้า ซีวิค ก็ไปใส่ลิ้นหน้า เปลี่ยนล้อ โหลดนิดหน่อย เอาอยู่สวยดูดี นานๆครับ ไม่ใช้สวยแค่ gen เดียวเหมือนรถบางรุ่นครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 13:57:59 »
M3 เท่านั้นครับ ผมว่ารุ่นนี้ดูพรีเมี่ยมมาก ต้องชมมาสด้าว่า
ออกแบบมาได้ฟิลลิ่งยุโรปจริงๆ สำหรับหน้าตานะ แต่การขับขี่ไม่ทราบ
เพราะไม่เคยได้ลอง ถ้าวัดที่ความสวย M3 กินขาดครับ

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ TheRoadToHell

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 18:57:37 »
เก็บเศษหน้าแตกแปป 55555
พอดีกำลังจะรับรถ เลยไปแอบอ่านคู่มือของ US
นึกว่าจะมี เงิบบบบบบ
2014 Mazda3 Skyactiv

ออฟไลน์ soklong

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 20:07:59 »
สำหรับผม เหลือแค่ 2 ตัวเลือก

Mazda 3 หน้าตาที่ GO INTER กับ Altis ที่มีศูนย์บริการเกือบ 3 แสน ทั่วประเทศ

ออฟไลน์ cipher_rank

• Jr. Member
  • **
  • รักและคิดถึงเกียร์กระปุกอยู่เสมอ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 23:56:19 »
ผมก็ 2 Choice นี้เหมือนกันครับ ตอนจะเปลี่ยนรถ
Altis Mazda3
ผมเลือก mazda3 5Dr เหมือนกันครับ มันขับดีจริงๆครับ
สวยจี๊ดใจมาก เกียร์ skyactiv ถูกใจมาก
ที่สำคัญ อยากได้รถ 5 Dr ทรงนี้มานานแล้ว
ขับมาสักพัก ไม่ผิดหวังครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 01:36:38 »
Mazda3 ครับ

แต่ถ้าเป็นรถคันเดียว กังวลรออะไหล่นานมากๆ

แนะนำ Altis 1.8s

ออฟไลน์ WRD79

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:10:10 »
สำหรับผมตอนนี้คงเทไปที่ mazda3 อย่างเดียวเลยครับ
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 17:31:52 »
ผมเคยใช้ทั้งยี่ห้อโตโยต้าและมาสด้า

ตอบแบบไม่ลังเล อัลติสครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 19:54:02 »
จขกท รุ่นเดวกะผม เป็นผมแนะนำ3

ถ้าเป็นผมไป BMW e60 มือ2 เหลือซ่อมบำรุงสบาย