ผู้เขียน หัวข้อ: E300 กับนิสัยคันเร่งที่เปลี่ยนไปมีใครเป็นเหมือนผมบ้างไหมครับ  (อ่าน 2813 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
เรื่องมีอยู่ว่าหลังจากที่นำรถไปเข้าตรวจสภาพ 20,000 กิโลเมตรที่ศูนย์เบนซ์พระราม 3 แล้วพอกะจังหวะเร่งตามปกติคือถ้าคลิกดาวส์แล้วรอบจะยังนิ่งเหมือนไม่มีแรงไปอีก 1 วินาทีแล้วแรงถึงจะมา แต่ปรากฎว่าหลังออกจากศูนย์พอเหยียบสุดปั๊บเครื่องเปลี่ยนเกียร์ลงและลากรอบขึ้นมาครึ่งนึงเกือบจะทันทีและอีกแปปเดียวก็เปลี่ยนเกียร์ลงอีกและมาพร้อมแรงเต็มเหยียดเลยซึ่งตั้งแต่จังหวะที่กดคันเร่งลงสุดจนถึงเวลาที่เครื่องเร่งสุดมันน่าจะประมาณแค่ครึ่งวินาทีเท่านั้น ทำให้จังหวะผมเพี้ยนต้องเหยียบเบรค ซึ่งผมทดลองอยู่หลายรอบตั้งแต่หยุดนิ่งหรือวิ่งที่ 80 แล้วลองคลิกดาวส์ดูก็ได้ผลเหมือนเดิม ผมเลยลองให้คุณพ่อลองทดสอบบ้างคุณพ่อก็บอกว่าจริงด้วย สรุปง่ายๆ คืออาการคันเร่ง Lag มันหายไปครับไม่รู้ว่าทาง MBTH มีการ Update Software เกี่ยวกับคันเร่งใหม่รึเปล่า มีเพื่อนสมาชิกท่านใดเป็นเหมือนผมบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ Xtrail

• Jr. Member
  • **
E250 เคยแต่แป้นเบรค ทำงานเร็วขึ้นจนหน้าทิ่มหลังเข้าศูนย์  ก่อนหน้าทำมันเว้นจังหวะก่อนเบรคแบบนิ่มนวล หลังทำมันต้องเลี้ยงช่วยแล้วค่อยๆถ่ายน้ำหนักลงจนหยุด ถึงจะราบรื่นดี   ส่วนคันเร่งยังคงงุ่มง่ามเหมือนเดิม

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
คุณ Pat.Lee ฝากถามไปยังศูนย์ได้ไหมครับ
ว่ามีการ Up Firmware อะไรให้ใหม่บ้างหรือเปล่า
ถ้ามีบอกผมด้วยนะครับ จะเอาเข้าไป Up บ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0