ผู้เขียน หัวข้อ: บีบแตรแบบในคลิป ผิดใช่ไม๊  (อ่าน 3250 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
บีบแตรแบบในคลิป ผิดใช่ไม๊
« เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 14:39:32 »
  เดี๋ยวนี้ได้ยินเสียงแตรน้อยลง เพราะกลัวจะเป็นแบบนี้กันรึเปล่า

ฟังในคลิป  เหมือนคนขับเบนส์จะมีอะไรติดไม้ติดมือมาด้วย ขับรถปาดแล้วมีนักเลง ถ้าตำรวจไม่อยู่คงมีเรื่องไปแล้ว ถามว่า เรามีกล้องขนาดนี้ เอาให้ตำรวจดู จะเอาผิดอะไรได้บ้าง รึปรับแค่ 1,000 แล้วแยกกันไปครับ

จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
Re: บีบแตรแบบในคลิป ผิดใช่ไม๊
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 15:23:25 »
ผมให้น้ำหนักความผิดที่เบนซ์70 และคันที่บีบแตร30 เท่าที่เห็นในคลิปจังหวะแรก เบนซ์เปิดไฟเลี้ยวขอทางแล้ว ซึ่งถ้าสนใจมองก็จะเห็นและเดาได้ว่าเค้ากำลังจะออกมาและคงไม่ตกใจจนบีบแตรด่า(ความคิดรถเบนซ์) เคสแบบนี้ผมเจอเองจนชินก็จะยอมให้ไปบ้างไม่ให้บ้างตามจังหว่ะครับ ซึ่งการบีบแตรในจังหว่ะแบบนี้ผมไม่เห็นประโยชน์อะไรเลยนอกจากความโมโหของเราและพาลจะไปมีเรื่องเอาง่ายๆครับ

ออฟไลน์ aongpao

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 16:30:43 »
เคยเจอกับตัวเองเมื่อปีที่แล้ว บริเวณแยกสุขุมวิท (เวลาตอนนั้นราวๆเที่ยงคืนครับ) ผมซึ่งอยู่เลนที่สองกำลังวิ่งผ่านสี่แยก ที่ช่องซ้ายสุดมีรถสปอตคันนึงยี่ห้อPo เปิดไฟเลี้ยวซ้าย จังหวะที่รถผมกำลังจะผ่านอยู่ๆก็หันหัวออกมาทางขวาทันทีทั้งๆที่เปิดไฟเลี้ยงซ้าย ผมบีบแตรเตือนเพราะจะชน แต่รถสปอตคันดังกล่าวฉุนขาดเปิดไฟสูงไล่พร้อมกับเลี้ยวมาปาดหน้าจอดกลางสี่แยกสุขุมวิท พร้อมกับเดินลงมา ถือเสื้อคลุมบอก -ึงจะเอายังไงกูตำรวจ ผมแง้มกระจกลง นิดหน่อย แต่ตอนที่คันที่มีเรื่องพูดเข้ามา กลิ่นเหล้าแรงมาก ด้วยความที่ไม่รู้ว่าหลังเสื้อคลุมที่แสดงถึงอาชีพนั้นข้างในจะมีอะไรอีกไหม ก็ได้แค่ขอโทษขออภัยไป และนี่ก็เลยเป็นสาเหตุที่ตัดสินใจซื้อกล้องติดหน้ารถเพราะอะไรมันก็เกิดขึ้นได้

ปล.ผมพิมพ์จากประสบการณ์ที่เจอครับ แต่ไม่มีภาพประกอบมีแต่คำบอกเล่าครับ

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 17:51:30 »
คนบีบแตรทำถูกแล้วครับ ถ้าเกิดชนกันขึ้นมายังไงเบนซ์ก็ผิดเต็มประตู
ลองคันที่บีบแตรเป็นพวกferหรือlamboดูซิเบนซ์มันจะกล้าหาเรื่องรึเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2014, 18:28:57 โดย Tar »
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ aobness

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 18:39:16 »
ไม่น่าไปยกย่องรถมันเล๊ยยย คิดว่าเบนซ์แล้วกร่าง ซะงั้นน
แบบนี้เบนซ์ผิดครับจะเร่งก็ไม่รีบคิกดาวน์
 ส่วนตัวผมก็ไม่ชอบเสียงแตร (ในกรณีห่างเป็นกิโลจะบีบทำไม กรณีนี้น้อมรับผิดตัดสินใจช้า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2014, 18:41:03 โดย aobness »

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 19:38:27 »
เบนซ์ผิดที่แทรกมาโดยที่ระยะกระชั้นชิดพอสมควรครับซึ่งค่อนข้างอันตราย แต่รถที่โดนปาด ผมว่า บีบแตรเตือนไปให้พอประมาณ ก็พอแล้วครับ นี่บีบแช่ยาวมากๆ แน่นอน ตอนแรกคนขับเบนซ์โดนบีบแตร ถ้าบีบแตรเตือนสั้นๆพอประมาณผมรับรองว่าไม่มีอะไร แต่คงจะมีอารมณ์ตอนโดนบีบแช่ยาวๆเนี่ยแหละมันเลยมีเรื่องกระทบกระทั่งกัน เพราะตอนบีบแช่ยาวๆนี่ เบนซ์ก็เข้ามาอยู่ข้างหน้าเต็มเลนนานพอสมควรละ  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น จังหวะที่เข้าได้ตั้งแต่แรกก็ไม่เข้า ยึกๆยักๆ รอจนรถเลนอื่นวิ่งมาใกล้ๆแล้วตัดออกมา ก็ไม่ไหว นะ  อ้อแล้วอีกอย่าง เบนซ์เนี่ย ไฟเลี้ยวไม่มีเรอะแทรกเข้ามาโดยไม่ตีไฟเลี้ยวเลย ทุเรศฝุดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2014, 19:41:44 โดย NarinrachMaisok »

ออฟไลน์ BlueMan69

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 19:58:49 »
เบนซ์ผิดตรงไม่เปิดไฟเลี้ยว

แต่คนบีบแตรก็มือใหม่เกิน ดูจังหวะก็รู้แล้วว่ายังไงเขาก็จะต้องออก

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 22:38:40 »
เบนซ์ ใจเย็นอีกสักนิดก็จบแล้วครับ ผมว่าคนขับรถทุกคนน่าจะรู้นะครับว่าจังหวะ โอกาศหรือเวลานี้เป็นทางของเราหรือไม่
ถ้าไม่ฝืนขับไปตามจังหวะรถบนถนน ผมว่าก็ไปได้เร็วนะ

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 07:43:54 »
กล้องหน้ารถเนี่ยระยะห่างในความเป็นจริงมันจะใกล้กว่าที่เราเห็นในคลิปนะครับ
แต่ผมก็ไม่เลือกที่จะกดแตรแช่ยาวขนาดนั้นนะถึงแม้ว่าจะอยากทำก็ตาม
ไม่อยากมีเรื่อง ผบ.ไม่ปลื้ม ;D

ออฟไลน์ Amaranthe

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:29:55 »
เบนซ์ เบี่ยงมาชวาก่อนให้่พอเดาได้ แล้วเปิดไฟเลี้ยวนะ แต่เปิดแล้วจะออกเลย
กระชั้นชิดเกินไป กะว่าเดี๋ยวคันหลังก็เบรคเองแหละ แบบนี้ก็ไม่สมควร
น่าจะรอดูท่าทีคันเจ้าของคลิปก่อนว่าให้ทางมั้ย

ผมก็เจอแบบนี้บ่อย พวกชอบเปลี่ยนเลนกระชั้นชิด แทบจะชนรถเรา
เจอทั้งเปิดไฟเลี้ยวแวปเดียว ออกเลย ทั้งพวกไม่เปิดไฟเลี้ยว

ปกติผมไม่ได้บีบแตรใคร ทำใจเย็น ๆ ปล่อยมันไป คิดว่าวันนึงพวกนี้ก็ต้องพลาดเอง

เคยบีบแค่ 2 ครั้ง
ครั้งแรก ปาดมาน่าเกลียด ไม่เปิดไฟเลี้ยวด้วย ในรถมีลูกผม อายุไม่ถึงขวบ
ครั้งสอง เจอพวกอยากออก ต้องได้ออก วันนั้นอารมณ์หงุดหงิดรถติดที่ติดผิดปกติ กลัวจะไปทำงานไม่ทัน แต่ดีที่ไม่มีเหตุการณ์อะไร ไม่งั้น สายแน่ ๆ

ส่วนเวลาผมจะเปลี่ยนเลน จะต้องท่าทีคันอีกเลนนึงก่อนว่าเค้าให้เรามั้ย
กว่าจะเปลี่ยนเลนได้นานกว่าคนอื่น ๆ ที่ปาดออกเลย แต่ปลอดภัยไว้ก่อน

ขับรถต้องใจเย็น ๆ ครับ มีคนข้างหลังเรารออยู่

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 10:14:56 »
บีบแตร..ไม่ว่าจะสั้น จะยาว ผมพยายามเลี่ยงนะถ้าไม่จำเป็นจริงๆจะไม่ใช้ ถ้ามีหมาบนถนนต่างจังหวัดถึงจะใช้ หรือเห็นมอเตอร์ไซค์ตามต่างจังหวัดขับอยู่ด้านหน้าก็จะบีบแต่สั้นๆให้เขารู้ว่ามีรถหลังตามมานะเผื่อมอเตอร์ไซค์หักเลี้ยวกระทันหัน...

จริงๆ ส่วนมากผมจะหลักเลี่ยงนะ..เราเองก้ไม่ชอบให้ใครมาบีบแตรใส่ คนอื่นก็คงเหมือนกัน

บางทีรถติดก็ทำให้หงุดหงิดแล้วเจอแตรปี้บใส่อีกอารมณ์ไปใหญ่..อาจจะมีปัญหาพาลให้กระทบกระทั้งกันได้

มีพี่ที่ทำงานแกมักมือพล่อยชอบบีบแตร อะไรนิดอะไรหน่อยก็กด เคยนั่งรถไปกับแกหน สองหน..เหมือนรอเวลาให้เรื่องมาหา..
ก็พยายามเตือนแกว่าอันตรายนะพี่ บางทีไม่รู้บางทีเจอคนอารมณ์กำลังขึ้นแล้วมีของด้วยจะทำให้ตายฟรีได้..หรืออาจจะต้องขึ้นโรงพักได้..สุดท้ายก็...

การบีบแตร..อันตรายนะครับ ต้องระวัง..

ออฟไลน์ jajaboss

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 11:54:29 »
บีบแตรสั้นๆก็โอครับ แต่แบบนี้มันบีบยาวเหมือนหาเรื่องเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 23:51:52 »
คนบีบแตรน่าจะเร่งขึ้นไปนิดนึงก็ยังดี เพราะถ้าจังหวะแบบนี้ เบ้นเร่งจังหวะปาดเข้ายังไม่น่าเกลียดเท่าตอนในคลิป

เพราะตอนในคลิปเหมือนว่าตัวเองไม่อยากจะเบรกจนสุด แล้วคันที่บีบแตรก็มาเรื่อยๆไม่ได้เร่ง ทำให้มีช่วงที่จะไปได้

ออฟไลน์ ismael

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 17:00:30 »
น่าจับตีก้น 2 ที
แล้วก็จับไอ่บีบแตร กับไอ่ปาดหน้า ไปสอบใบขับขี่ใหม่
ฮี่ ฮี่