ผู้เขียน หัวข้อ: โฆษณารถชุดใหม่ กระตุ้นยอด-เตรียมเปิดตัวในรอบสัปดาห์ที่ผ่านมา  (อ่าน 7044 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เผื่อใครไม่ค่อยได้ดู TV น่ะครับ เลยเอามาแชร์กัน
(ไม่นับที่เป็น Ads โฆษณาดาวน์น้อย ผ่อนเดือนละ บลาๆๆๆนะครับ)

Mitsubishi Attrage

Honda Mobilio เตรียมเปิดตัวใหม่

Ford Fiesta Ecoboost

Ford Focus

Toyota Fortuner Midnight Shine Edition

Toyota Camry The Ultimate Experience

ใครมีโฆษณาใหม่ตัวไหน ก็เอามาแปะต่อ แชร์กันได้ครับ ^^

ออฟไลน์ Micjty

• Sr. Member

ออฟไลน์ CJ.

เมื่อวานได้ยินโฆษณา Camry ที่ใช้เพลงนี้อะครับ แต่มาหาดูแล้วไม่เจอ

2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ checkmate

ทุกวันนี้ดูแต่ช่อง Fox Thai เลยเจอโฆษณา WRX แค่ตัวเดียว  ;D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ลืมชุนหลีคันนี้หรือเปล่าฮะ

ออฟไลน์ Lammerison

ยอมรับการตลาด พี่โต จริงๆครับตั้งชื่อรุ่นมา

midnight shine edition !!!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เมื่อวานได้ยินโฆษณา Camry ที่ใช้เพลงนี้อะครับ แต่มาหาดูแล้วไม่เจอ

ใช่่ตัวนี้ไหมครับ

----------
แถมๆ

Vios

Ranger (คนออสเตรเลีย)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ TheRoadToHell

• Full Member
ขอถามหน่อยครับ ไม่ได้กวนตีนนะครับ ผมอยู่หอพักไม่มีทีวีจริงๆ
อยากถามว่า มาสด้าสาม มันมีโฆษณาบ้างมั้ยครับ  หรือไม่เน้นการตลาดในบ้านเรา
2014 Mazda3 Skyactiv

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ขอถามหน่อยครับ ไม่ได้กวนตีนนะครับ ผมอยู่หอพักไม่มีทีวีจริงๆ
อยากถามว่า มาสด้าสาม มันมีโฆษณาบ้างมั้ยครับ  หรือไม่เน้นการตลาดในบ้านเรา

ช่วงนี้ไม่เห็นโฆษณา onair บน TV แล้วครับ
อาจจะด้วยมีคิวจอง back order เยอะ รอนานมากครับ
เพื่อนผมรอ 3 เดือนแหนะครับ พึ่งจะได้รถเอง 2.0S Hatch

ออฟไลน์ vellcap

ชอบโฆษณา Ford Focus กับ Camry 2.0 ครับ

ปล.เพลงในโฆษณา Camry 2.0 นี่เพลงอะไรครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ชอบโฆษณา Ford Focus ครับ ชอบตัวรถอยู่แล้วด้วย เฮ้อ แต่ไม่มีวาสนาได้ใช้ .... :'( :'( :'(

ออฟไลน์ muza

เพลงนี้แหละครับที่คุณ ตุ้ย ธรีภัทร ร้อง ใน โฆษณาอะครับ

John Legend - All of Me

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
นอกเหนือจากคำว่า "สปอร์ต" ที่ผมโคตรเบื่อแล้ว

อีกคำที่ได้ยินจนจะอ้วกแล้วคือ

"เหนือระดับ เหนือใคร"

ใคร นี่ใครวะ?

ใคร ที่เป็น พ่อไอ้คนเขียนคำโฆษณา หรือ ฝ่ายมาร์เก็ตติง ของบริษัทรถ ใช่ไหม?

เระบุมาเลยดีกว่า ว่า ไอ้เหนือกว่าใครหนะ คือ เหนือกว่าแอคคอร์ด เทียนา หรือ มาร์ช อัลเมรา บริโอ อเมซ อะไรหยั่งเง้!!

ออฟไลน์ noomanimemaster

• Newbie
  • *
พึ่งมาเลยครับ

ออฟไลน์ Darkart

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2014, 11:40:16 โดย Darkart »
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ไม่แปลกที่เค้าจะโฆษณาให้รถตัวเองดูดีกว่าคู่แข่ง ลูกค้าอย่างเราๆก็เลือกเอา :)